Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องอัดเพลงครับ ขอความรู้ด้วยครับ  (อ่าน 1451 ครั้ง)

iamoh

• member
มีกล้อง webcam 1 ตัว  ปิ๊กอัพ 1 ตัว กีต้าร์โปร่ง 1 ตัว คอมพิวเตอร์ 1 เครื่อง
ถามว่า จะัอัดเพลงได้ยังไงลงคอมฯครับ ใช้โปรแกรมอะไร
หรือมีวิธีอะไรที่อัดได้ แบบถูก ๆ ครับ
ขอความรู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
Re: ถามเรื่องอัดเพลงครับ ขอความรู้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 22:23:54 »
ผมใช้กล้องดิจิตอลตัวเดียวจบเลยครับ อัดเสร็จเอาไฟล์มาลงคอมฯแล้วบีบขนาด (หรือไม่บีบก็ได้ครับ) เพื่อเอาขึ้น youtube ง่ายสุดแล้วครับ กล้องดิจิตอลสมัยนี้ถ่ายคลิปได้ทุกตัว บางตัวระดับ HD แล้วด้วยซ้ำ อัดในห้องเงียบ ๆ ก็ใช้ได้เลย ถ้าห้องเปิดอาจจะมีเสียงรบกวนหน่อย ส่วนโปรแกรมก็ใช้โปรแกรมแปลงไฟล์ทั่วๆไป มีให้โหลดเต็มเลย หรือจะไม่ลดขนาดไฟล์ก็ได้แต่ upload นานหน่อย

ลองพิจารณาดูครับ

iamoh

• member
Re: ถามเรื่องอัดเพลงครับ ขอความรู้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 22:37:55 »
ขอบคุณครับ