Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำระหว่าง Martin กับ Taylor งบประมาณ 30000+/-(ขอแบบกึ่งไฟฟ้าครับ+ร้านที่ขายราคาด้วยครับ)  (อ่าน 1912 ครั้ง)

newchamp69

• member
พอดีเคยเล่นกีต้าร์มาบ้างแล้ว พอเล่นคอร์สได้บ้างและต้องการกีต้าร์อีกตัวเพราะน้องๆยึดไป เลยรบกวนพี่ๆน้องๆช่วยแนะนำด้วยครับ
ปล.ขอขอบพระคุณมากครับ

newchamp69

• member
มีท่านใดแสดงความคิดเห็นได้นะครับ
แนะนำหรือความชอบส่วยตัวก็ได้นะครับ

notto

• member
  • คนรัก "Acoustic"
ผมเชียร์ taylor ครับ ผมชอบเสียงของยี่ห้อนี้ครับ เสียงหวาน ๆๆๆๆๆๆ ^^

newchamp69

• member
ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมดูรุ่น 110ce กับ 114ce พอทราบไหมครับว่ารายละเอียดเป็นไงบ้างครับ

notto

• member
  • คนรัก "Acoustic"
ถ้าเป็นผม ผมจะเลือก 114ce ครับ ผมชอบทรง สเปกก็ท็อปโซลิตครับ น่าจะโซลิตสปรูซ

winnie

• บุคคลทั่วไป
ในราคาสามหมื่นถ้าติดสองยี่ห้อนี้ก็อาจจะได้กีต้าร์ในระดับนึง แต่อาจจะยังไม่โดนเสียงที่เป็นเอกลักษณ์จริงๆครับ แต่ถ้าลองดูยี่ห้ออื่นจะมีตัวเลือกสวยๆมีมากมายครับ

yod69

• member
งบขนาดนี้ 214 น่าจะไหวนะครับ

guitarhaha

• member
ถ้าจำกัดแค่ 2 ยี่ห้อนี้ ผมเชียร์ Taylor ครับ ถึงแม้จะเป็นรุ่นล่าง แต่เสียงเป็น Taylor ได้อยู่
ถ้าจะเอามาร์ติด ลองไปดู Blueridge ดูครับ ดีดไปกริ่๊งเดียว เคลิ้มไปนานเลย รุ่น 160 กับ 180 นะ

nhoy

• member
Re: ขอคำแนะนำระหว่าง Martin กับ Taylor งบประมาณ 30000+/-(ขอแบบ&
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 21:53:10 »
ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมดูรุ่น 110ce กับ 114ce พอทราบไหมครับว่ารายละเอียดเป็นไงบ้างครับ

ทั้งสองรุ่นมีไม้หน้าเป็น ซิทก้า สปรูซ (ซึ่งเป็น Solid)  และ Back & Side เป็น Sapele Laminate ครับ
โดย 110CE เป็นทรง D  และ 114CE เป็นทรง GA ครับ
เฉพาะสองตัวนี้ โดยส่วนตัวถ้าต้องเลือก ผมชอบ 114CE มากกว่าครับ