Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำเเนะนำในการเลือกซื้อกีตาร์หน่อยครับ  (อ่าน 2950 ครั้ง)

newsfolder

• member
  • ดนตรีคือหัวใจ
สวัสดีพี่ๆทุกๆท่านครับผมอยากจะขอคำเเนะนำมือใหม่ในการเลือกซื้อกีตาร์ดังนี้ครับ
1.มีงบประมาณ 4000-500 +-ครับอยากทราบยี่ห้อหรือรุ่นครับ พอดีอยากทราบจากคำเเนะนำเเล้วเดี่ยวจะไปลองเล่นดูครับ
2.ทรงของกีตาร์มันเเตกต่างอย่างไร
อย่างไรก็ตามขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับผิดถูกอันใดขอประมารอภัยด้วยครับ

ละอ่อนโจ้

• member
  • ยางม่ายมาว
Re: ขอคำเเนะนำในการเลือกซื้อกีตาร์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 17:26:58 »
โอ้ อารมณ์เดียวกะผมเมื่อตอนซื้อทีแรกเลยมีงบเท่า่กับผมเลยด้วยอ่ะ
ทีแรกผมก็จะหา Veelah v1 สักตัวแต่หาไม่ได้เลยอ่ะ
พอดีไปเดินหลังกระทรวงแล้วเจอ Adonis 4110 ลองแล้วชอบก้เลยสอยมาเลย
รอVeelahไม่ไหวอ่ะครับ

[Classical]

• member
  • Depapepe Only one!
Re: ขอคำเเนะนำในการเลือกซื้อกีตาร์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 17:30:04 »
ผมก็ใช้ Adonis นะครับอึดดีครับชอบๆ
ส่วน Veelah ผมก็หาอยู่เหมือนกัน

Mook :)

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 18:14:49 »
2.ทรงของกีตาร์มันเเตกต่างอย่างไร
ลิงค์นี้แนะนำ ว่ากีตาร์แต่ละทรง ใช้กับ Style ไหน
http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=820.0
แต่ถ้าเป็นรูปทรง

newsfolder

• member
  • ดนตรีคือหัวใจ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 11:02:38 »
ขอบคุณมากครับ เเล้วก็ขอโทษด้วยครับที่มาตอบช้าไป พอดีช่วงนี้เรียนหนักนิดหน่อยครับ
อย่างไรก็ขอขอบคุณมากๆครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 17:08:50 »
ถ้าเป็นไปได้ หาคนที่เลือกกีตาร์ เป็น ช่วยไปเลือกให้ก็ดี   โพส หา เพื่อนไปช่วยเลือก ได้เลยครับ น้าๆ ที่นี่ ใจดีด้วยกันทั้งนั้นครับ