Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์แบบของลุง Tommy Emmanuel  (อ่าน 4397 ครั้ง)

katika

• member
  • Feel good~
กีต้าร์แบบของลุง Tommy Emmanuel
« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 15:30:45 »
ใช้อะไรทำให้มันถลอกเหรอครับ พอดีผมมีกีต้าร์เก่าๆยี่ห้อไม่ดังอยู่ตัวนึงครับ

ตอนเด็กแปะ sticker ไว้เยอะอยู่ กะจะเอาออก

แล้วทำให้มันเก่าๆ ดูขลังๆ แบบของลุง tommy อ่ะครับ น้าๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

pomguitar

• member
Re: กีต้าร์แบบของลุง Tommy Emmanuel
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 17:27:39 »
tommy emmanuel เขาเล่นแบบเคาะๆ ตบๆ ด้วยมือซ้ายขวา ลงบนไม้หน้า(top)กีต้าร์
และแก ก็ใส่ pick แบบสวมนิ้วโป้ จึงเป็นนแบบนั้น ทั้งตี ตบ เคาะ 108 กระบวนท่า

ลองดู vdo นี้ เทคนิคการเคาะที่แกเล่น

Tommy Emmanuel - Classical Gas

nhoy

• member
Re: กีต้าร์แบบของลุง Tommy Emmanuel
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 17:33:25 »
ขอบคุณน้า pomguitar ครับ
ผมชอบดู Tommy Emmanuel เล่นครับ ดูแล้วทั้งเพลินทั้งสนุกมากครับ
Maton คู่มือของแก เต็มไปด้วยร่องรอยแห่งฝีมือจริงๆ ครับ

Auponata

• member
  • OR'Solid
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 22:27:25 »
facebook:or ponata

nhoy

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 22:46:49 »
ลุงแกน่ารักจัง

Tommy Emmanuel Meet & Greet, International House of Music, Moscow, 21st of April 2012, Part one

ใครก็ตามที่ได้มีโอกาสใกล้ชิด และได้เล่นกีต้าร์กับ Tommy Emmanuel นับเป็นความภาคภูมิใจครั้งหนึ่งในชีวิตเลยครับ
ขอบคุณน้า Or'solid ที่กรุณานำคลิปมาแบ่งปันให้ชมกันนะครับ

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 22:53:21 »
เห็นด้วยกับน้าหน่อยมากครับ อยากพบลุงสักครั้งในชีวิต เมื่อไรหนอที่ลุงจะมาเล่นเมืองไทยอีก ^^
คิดถึงเมืองภูเก็ต

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 22:54:09 »
เห็นด้วยกับน้าหน่อยมากครับ อยากพบลุงสักครั้งในชีวิต เมื่อไรหนอที่ลุงจะมาเล่นเมืองไทยอีก ^^
ผมรู้ แต่ น้าหริ ขอไม่ให้บอกใครคับ
ไม่รู้ว่ามีใครรู้บ้างรึยัง

ปล.ยั่วๆ
ใบ้ ภายในปีนี้

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 23:01:00 »
ผมรู้ แต่ น้าหริ ขอไม่ให้บอกใครคับ
ไม่รู้ว่ามีใครรู้บ้างรึยัง

ปล.ยั่วๆ
ใบ้ ภายในปีนี้

เย้ยย!! จริงหรือครับน้า SMIL3xD รู้อะไรดีๆกระซิบกันบ้างนะครับ  ;D ;D
ปล. น้าๆหลายท่านคงอยากรู้เหมือนผม  อิอิ
คิดถึงเมืองภูเก็ต