Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาน้าๆจะื้ซื้อกีตาร์ตัวใหม่จะขอคนในครอบครัวมีเทคนิคยังไงครับ  (อ่าน 4207 ครั้ง)

kaizer123

• member
คือเวลาผมซื้อกีตาร์มาผมไม่เคยขอเลยครับจนกว่าเค้าจะบอกให้เปลี่ยนได้แล้วมันเริ่มเก่าแล้ว แต่เวลาผมซื้อผมก็ใช้เงินเก็บที่ตัวเองมีซื้อนะครับ ถึงเงินตัวเองก็ยังไม่กล้าขออยู่ดี 555

Traveler

• member
แล้วเหตุผลที่จะซื้อคืออะไรล่ะ
ก็บอกตามนั้นแหละ

nhoy

• member
Re: เวลาน้าๆจะื้ซื้อกีตาร์ตัวใหม่จะขอคนใ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 14:47:39 »
ผมบอกไปตรงๆ เลยครับ
ผมเล่นกีต้าร์มาตั้งแต่หนุ่มๆ คนในครอบครัวจึงรู้ว่าผมชอบกีต้าร์มาก และต้องมีไว้ใช้และสะสมบ้างครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด

ไม่ต้องบอกใครครับเพราะเก็บเงินซื้อเอง(ชายโสด) แต่ที่สำคัญต้องอย่าให้ครอบครัว

เดือดร้อนในจำนวนเงินที่เรานำไปจ่ายในค่ากีต้าร์ครับ  วิธีของผมก็คือลดรายจ่ายส่วนอื่น

ลงแล้วเก็บรายจ่ายส่วนนั้นมาซื้อกีต้าร์ครับ    ;D ;D ;D ;D ;D

เหตุผลที่ซื้อคือสะสมบ้าง แต่ที่สำคัญเมื่อก่อนเพื่อนผมน้อยอยากฟังเสียงตัวไหนเลยต้องซื้อเองครับ
noomxman

nong

• member
ผมไม่เคยบอกราคาที่แท้จริงให้เมียรู้ครับ ไม่งั้น..... แต่เมื่อก่อนขอตังค์แม่ครับ  แม่ผมไม่เคยขัด สนับสนุนเต็มที่

kaizer123

• member
เหตุผลผมส่วนใหญ่จะเป็นที่มันเก่าอะแหละครับตัวที่แล้ว2ปีได้ แม่ผมถึงให้เปลี่ยนแบบผมไม่ต้องขอ 5555

winnie

• บุคคลทั่วไป
ผมไม่เคยบอกราคาที่แท้จริงให้เมียรู้ครับ ไม่งั้น..... แต่เมื่อก่อนขอตังค์แม่ครับ  แม่ผมไม่เคยขัด สนับสนุนเต็มที่

อันนี้ผมใช้กับแม่แทนครับ เวลาซื้อของชิ้นใหญ่ จะบอกราคาแค่ 1 ใน 3 ครับ แต่กำลังคิดอยู่ถ้าถอย Taylor 314CE แม้จะ 1 ใน 3 ก็คงเอาไม่อยู่แน่ๆ คงบอกแม่ว่า เพื่อนมาขายต่อถูกๆ 555 แต่ต้องแอบใบเสร็จให้ดีครับ อิอิ

coolclub

• member
ซื้อกีตาร์มา พอเมียถามบอกว่า เก็บกีตาร์ได้ ของใครไม่รู้ลอยน้ำมา
ถ้าเมียถามเงินหายไปไหน ให้บอกว่า เงินหล่นน้ำลอยหายไปไหนไม่รู้
อิ ๆ ๆ
Return To A=432hz

kaizer123

• member
ซื้อกีตาร์มา พอเมียถามบอกว่า เก็บกีตาร์ได้ ของใครไม่รู้ลอยน้ำมา
ถ้าเมียถามเงินหายไปไหน ให้บอกว่า เงินหล่นน้ำลอยหายไปไหนไม่รู้
อิ ๆ ๆ
เงินมันลอยสวนกับกีต้าไปครับ 55555

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
น้าทำงานได้เมื่อไรอย่าเพิ่งมีแฟน
เวลานั้นคือโอกาสทองที่น้าจะได้ซื้อกีตาร์โดยไม่มีใครบ่น เพราะเป็นเงินตัวเอง
ถ้าแต่งงานแล้ว ถึงเป็นเงินเราเองก็ไม่มีสิทธิ์ซื้อได้ง่ายๆครับ
:)

bestboss

• member
อิ ๆ ๆ
โอ้ว มันเป็นอย่างนี้นี่เอง 5555

yootapong

• member
ผมบอกไปตรงๆ เลยครับ
ผมเล่นกีต้าร์มาตั้งแต่หนุ่มๆ คนในครอบครัวจึงรู้ว่าผมชอบกีต้าร์มาก และต้องมีไว้ใช้และสะสมบ้างครับ
ตามน้า nhoy เลยครับ
ส่วนตัวผมก็คล้ายๆกับ น้า nhoy ใจชอบมาตั้งแต่เด็กๆ เมียก็รู้ เราต้องดู สภาพการเงินของครอบครัวเราว่า
มีปัญหาอะไรหรือเปลา ถ้าไม่มีก็บอกไปตรงเลยว่า เพราะมันเป็นสิ่งที่ ทำให้เรา เพลิดเพลิน สนุกสนาน
แก้เครียดได้ หลังเลิกงานจะได้รีบกลับมาเล่นที่บ้าน สุขภาพก็จะดีแข็งแรง เรื่องบนเตียงก็จะดีไปด้วย
นี่ของแถมครับ อิๆๆๆๆๆ
ยังมีอีกเยอะแยะครับ พูดคุยกันได้ครับถ้ารักกันครับ โชคดีกับกีต้าร์ตัวใหม่เร็วๆครับ

TOM1869

• member
ท่านนึงในนี้ ใช้ เทคนิค จับฉลากได้ จ้า
Line id: 081-8718003

npas

• member
ซื้อต่อเพื่อนมา เพื่อนมันร้อนเงิน 500เอง สงสารมัน ก็เลยรับซื้อไว้... ;D ;D

guitarhaha

• member
ท่านที่โกหกแฟนไว้ ระวังด้วยนะครับ นานๆ ไปจะเผลอหลุดความจริงออกมาละ เดือดแน่ๆ

ฺBank~Ripa

• member

อันนี้ผมใช้กับแม่แทนครับ เวลาซื้อของชิ้นใหญ่ จะบอกราคาแค่ 1 ใน 3 ครับ แต่กำลังคิดอยู่ถ้าถอย Taylor 314CE แม้จะ 1 ใน 3 ก็คงเอาไม่อยู่แน่ๆ คงบอกแม่ว่า เพื่อนมาขายต่อถูกๆ 555 แต่ต้องแอบใบเสร็จให้ดีครับ อิอิ
เป๊ะเลยคับ อิอิ

The phop

• member
ถ้าเป็นคุณแม่ท่านจะเข้าใจเสมอถ้าเราหาเงินได้เองแล้ว
ถ้าเป็นแฟนผมต้องเดือนร้อนหาซื้ออะไรให้เธอด้วย อิอิ

TheDuck

• member
  • เล่นตามหัวใจเป็ด...

กรณีบอกราคาเทียมกับภรรยานี่เคยมีเรื่องจริงเกิดขึ้นในวงการจักรยานมาแล้วครับ ประมาณว่าจักรยานราคาประมาณแสนสอง บอกภรรยาว่าซื้อมาสามพัน พอสามีไม่อยู่บ้าน มีคนมาขอซื้อต่อในราคาห้าพันภรรยาก็ขายไป พอสามีกลับมา ภรรยาบอกด้วยความภูมิใจว่าขายจักรยานไปแล้วได้กำไรตั้งสองพัน 55555 น้ำตาแทบจะเป็นสายเลือด 5555

MUI

• member
บางท่านก็ทำใจให้เพื่อน ๆ แกล้งทำเป็น relic signature

แล้วบอกทางบ้านว่า...ชิงโชคจับฉลากได้ (คนเดียวกับน้าทอมบอกน่ะแหละ)

คิดว่า...เป็นวิธีที่เนียนที่สุดแล้วครับ

joe neck solid

• member
ซื้อมาก่อน แล้วค่อยอธิบาย  ;D ;D ;D