Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดอย่างไรเกี่ยวกับ Taylor big baby อิอิ  (อ่าน 22644 ครั้ง)

Protong

• member
  • สุขก็เล่นกีตาร์ ทุกข์ก็เล่นกีตาร์
Re: คุณคิดอย่างไรเกี่ยวกับ Taylor big baby อิอิ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 04:10:31 »
รุ่น Presys ครับ  จ่ายรวมค่าติดตั้งไป 3400 บาท

น้า protong ครับ ขอถามหน่อยนะครับ ว่าตัว big baby ของน้าติด fishman รุ่นอะไรอะครับ ตอนนี้กำลังเร่งเก็บตังค์รอน้าสุดหล่อปล่อยอยู่นะครับ ^^

notto

• member
  • คนรัก "Acoustic"
Re: คุณคิดอย่างไรเกี่ยวกับ Taylor big baby อิอิ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 22:06:14 »
รุ่น Presys ครับ  จ่ายรวมค่าติดตั้งไป 3400 บาท

น้า protong ครับ ขอถามหน่อยนะครับ ว่าตัว big baby ของน้าติด fishman รุ่นอะไรอะครับ ตอนนี้กำลังเร่งเก็บตังค์รอน้าสุดหล่อปล่อยอยู่นะครับ ^^

ขอบคุณครับ ผมเห็นตัว fishman ในหน้าโชว์ยามาฮ่าของน้าแล้วครับ มีกีต้าร์สวย ๆ ทั้งนั้นเลยครับ (แล้ว Taylor สภาพเหมือนในรูปเลยหรือปาวครับ) ยิ่งดูยิ่งอยาก อิอิ

notto

• member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 18:23:28 »
ขอความเห็นน้า ๆ หน่อยครับ ตอนนี้ผมกำลังคิดอยู่ว่าจะขาย veelah v1omce ดีไหม จะได้สมทบทุนซื้อเจ้า bigbaby หรือจะทนรอเก็บเงินแล้วค่อยสอยดี แต่ถ้าซื้อเพิ่มก็กลัวจะมีปัญหากับทางบ้าน เฮ้อ คิดนัก ๆ

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 18:45:14 »
ก็อยู่ที่น้าน๊อตโตะหละครับว่าอยากเก็บ Veelah ไว้หรือเปล่า ถ้าอยากก็ต้องหาข้ออ้างเพื่อมีอีกตัวครับ แต่ถ้าเฉยๆก็ขายเป็นทุนมาซื้อ Bigbaby ก็ได้ครับ

ของผมมีกีต้าร์เก่าๆตัวนึง ผมซื้อตัวใหม่มาแม่(บังเกิดเกล้า)ก็ถามแล้วตัวเก่าเราก็บอก อ๋อ เดี๋ยวขาย ตอนนี้ก็เกือบปีแล้วครับ ตั้งอยู่ครบสองตัว 555

notto

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 18:50:02 »
ก็อยู่ที่น้าน๊อตโตะหละครับว่าอยากเก็บ Veelah ไว้หรือเปล่า ถ้าอยากก็ต้องหาข้ออ้างเพื่อมีอีกตัวครับ แต่ถ้าเฉยๆก็ขายเป็นทุนมาซื้อ Bigbaby ก็ได้ครับ

ของผมมีกีต้าร์เก่าๆตัวนึง ผมซื้อตัวใหม่มาแม่(บังเกิดเกล้า)ก็ถามแล้วตัวเก่าเราก็บอก อ๋อ เดี๋ยวขาย ตอนนี้ก็เกือบปีแล้วครับ ตั้งอยู่ครบสองตัว 555
เป็นวิธีที่ยอดเยี่ยมมากเลยครับ 555 เดี๋ยวจะลองเอาไปใช้ จะขายผมก็เสียดายครับ แต่ bigbaby ผมก็อยากได้ สงสัยต้องเก็บตังค์รอ

ปล. น้า ๆ ท่านไหนเคยเอา veelah ใส่สาย elixer บ้างครับ แล้วเสียงเป็นอย่างไร อยากฟังความเห็นครับ