Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดอย่างไรเกี่ยวกับ Taylor big baby อิอิ  (อ่าน 22646 ครั้ง)

notto

• member
  • คนรัก "Acoustic"
Re: คุณคิดอย่างไรเกี่ยวกับ Taylor big baby อิอิ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 21:44:17 »
ของเก่าบางตัว บางล็อต มีปัญหาเรื่องลูกบิดนะครับ ผมเจอมาสองสามตัวละ และถามช่างกีต้าร์หลายๆ คน ก็บอกเช่นเดียวกัน
เล่น ๆ อยู่เสียงเพี้ยน บ่อยมาก แต่ถ้าได้ตัวที่ดีก็ดีไปเลยนะ สำหรับผมคิดว่าเป็นกีต้าร์ Taylor ที่สามารถจับต้องได้มากที่สุดละ
ที่ผมมีอยู่หนึ่งตัวเป็นรุ่นที่ทำ US.  เสียงเปิด และพุ่งมาก คอบางเล่นง่าย บอกได้คำเดียวว่าแจ่ม สไตล์ Taylor จัดเจน ถ้าจะติดโดยไม่เจาะก็คง
แนะนำเป็น Fishman ellipse VT รับรองว่าเล่นออกมาโดยไม่ดูรุ่น ทุกคนต้องบอกว่าเป็นรุ่นไม่ต่ำกว่า ซี่รี่ย์ 3 แน่นอน ด้วยความที่ราคา
ไม่สูงเว่อร์มากนัก เหมาะกับใช้ลุยเล่นกลางคืนเป็นอย่างยิ่ง ผมทำร่วงไปสามสี่ทีละ หยิบขึ้นมาเล่นได้เหมือนเดิม ทนจริงๆ ๆ ยอมรับ
ผมแนะนำให้หามือสองที่สภาพดีๆ ราคาไม่น่าหนี หนึ่งหมื่นไปมาก ติด PU เพิ่มก็คงบวกไปอีกไม่กี่พัน แต่ขอบอกคุ้มครับ

โฮ่ฮฮฮฮฮ ขนาดนั้นเลยเหรอครับ fishman รุ่นนี้มี EQ ไหมอะครับ แล้วค่าติดราคาเท่าไหร่ ขอบคุณมากครับ

notto

• member
Re: คุณคิดอย่างไรเกี่ยวกับ Taylor big baby อิอิ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 21:45:13 »
ตอนนั้น ผมลอง big baby ก่อนครับ

ผมลองแล้ว โอวววว ............. โหววววว ............ ซี๊ดดดดดดด ...........

พนักงานเดินเข้ามาบอกว่า ถ้าชอบแนวนี้ ลองนี่ก่อนเลยย
แล้วก็เดินไปที่ gs mini

ลองแล้ว โอววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว ....................... ซี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด .............................

แล้วก็เลยจอง GS MINI ไปเลยยย

ตอนผมลอง ผมก็ซี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดอ่า  เหมือนกันครับ หน้านี่เคลิ้มเลย 555555

notto

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 21:47:15 »
ยังรอคำแนะนำอื่น ๆ อยู่นะครับ แล้วเรื่องคอที่มันไม่เหมือนยี้ห้ออื่นมันจะมีปัญหาในภายหลังไหมครับ ขอบคุณครับ ^^

notto

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 23:32:28 »

ลืมบอกไปว่าถ่าย มิวสิควิดิโอ ของ น้าเทียรี่ เมฆวัฒนา ด้วยน๊ะครับ อิๆ

ผ่านมาชลบุรี มาลองเล่นได้น๊ะครับ  BBT เสียงดีที่สุดในโลก... 55+
มีใช้อยู่ตัวนึงครับ ติด Preamp fishman แล้ว สภาพลุยมาทุกที่ ถ่ายมิวสิควิดิโอ อัดไป 2 อัลบั้ม ออกเจ็ดสีคอนเสิร์ท สาระพัด เสียงตอนนี้ กุ๊งกิ๊งสุด ๆ   ซื้อจาก อเมริกา....6 ปี แล้วครับ

มีโครงการจะปล่อยเหมือนกัน คอยติดตามน๊ะครับ ขายไม่แพงแน่ๆ
ว้าวว จะรอนะครับน้า ถ้าลุยมาขนาดนั้น เสียงคงเปิดสุดยอดแล้วละครับ

โฮ่ จิงเหรอครับ เพลงอะไรครับ อยากฟังเสียงจัง

Protong

• member
  • สุขก็เล่นกีตาร์ ทุกข์ก็เล่นกีตาร์
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 00:27:23 »

เดี๋ยวจะลง คลิปกับรูปให้ดูน๊ะครับ วันนี้ เนท ช้า โหลดไม่ได้

ลืมบอกไปว่าถ่าย มิวสิควิดิโอ ของ น้าเทียรี่ เมฆวัฒนา ด้วยน๊ะครับ อิๆ

ผ่านมาชลบุรี มาลองเล่นได้น๊ะครับ  BBT เสียงดีที่สุดในโลก... 55+
มีใช้อยู่ตัวนึงครับ ติด Preamp fishman แล้ว สภาพลุยมาทุกที่ ถ่ายมิวสิควิดิโอ อัดไป 2 อัลบั้ม ออกเจ็ดสีคอนเสิร์ท สาระพัด เสียงตอนนี้ กุ๊งกิ๊งสุด ๆ   ซื้อจาก อเมริกา....6 ปี แล้วครับ

มีโครงการจะปล่อยเหมือนกัน คอยติดตามน๊ะครับ ขายไม่แพงแน่ๆ
ว้าวว จะรอนะครับน้า ถ้าลุยมาขนาดนั้น เสียงคงเปิดสุดยอดแล้วละครับ

โฮ่ จิงเหรอครับ เพลงอะไรครับ อยากฟังเสียงจัง

notto

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 00:33:46 »

เดี๋ยวจะลง คลิปกับรูปให้ดูน๊ะครับ วันนี้ เนท ช้า โหลดไม่ได้

ผมจะรอชมนะครับ ^^

guitaroa47

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 00:57:07 »
เจอนี่ครับ
ใครอยากได้ gs mini ลองดูครับ

อ้างถึง
ขาย GS Mini รุ่น Prototype มีลายเซ็นของ Bob Taylor อยู่ด้านในซาวด์โฮล
สภาพดีมาก เพราะซื้อเก็บไว้ที่ต่างจังหวัด ตอนนี้อยากขายเพื่อนำเงินไปซื้อเรือหางยาว

รุ่นนี้เป็น Prototype ของ GS Mini สังเกตุคือ จะไม่มี Softcase หรือ Softbag ให้เหมือนรุ่นอื่น แต่ติดตั้ง ES Go Pickup ให้แทน

ขายราคา 17,000 บาท งดต่อรอง เพราะไม่เดือดร้อนเรื่องเงิน แต่ถ้าขายได้เร็วเท่าไหร่ยิ่งดี

สนใจติดต่อ 084 880 8110

ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆ กับคนขายนะครับ

เห็นมาจากอีกบ้าน นึง ครับ

notto

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 10:31:00 »
ขอบคุณน้า guitaroa47 มากครับ แต่ตอนนี้ผมคงไม่มีงบขนาดนั้น กว่าจะมีคงไปแล้ว T T

MUI

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 23:22:30 »
ภาพประกบ ครับ อิอิ

wawar

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 23:36:46 »
เพิ่งเงินไปเอา gs mini เลยดีกว่าครับ ยาวๆ

notto

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 00:15:48 »
โฮ่ ขอบคุณน้า mui มากเลยครับสำหรับภาพประกอบ เล่นเอากิเลสแตกเลย 5555

เพิ่งเงินไปเอา gs mini เลยดีกว่าครับ ยาวๆ

ผมไม่ชอบตรงที่มันตัวเล็กไปอะครับ ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ ^^

notto

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 00:26:18 »
น้า ๆ ครับ Fishman ellipse VT ราคาเท่าไหร่อะครับ ขอบคุณครับ

guitaroa47

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 09:30:09 »
น้า ๆ ครับ Fishman ellipse VT ราคาเท่าไหร่อะครับ ขอบคุณครับ

6-7 พันครับ

guitarhaha

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 13:09:17 »
ไปที่เวปนี้ http://www.acousticshops.com/store/product/view/Fishman_Ellipse_VT_System-15002524-th.html
ตัวนี้ปรับ Volume กับ Tone ได้ มีปุ่ม Phase ด้วย เป็นเวปของน้า tawanv ของเรานี่เอง ช่วงนี้น่าจะส่งของได้แล้วนะ
โทรไปสอบถามได้เลย ขอโทษที่เข้ามาช้า พอดีติดธุระสองสามวัน ครับ

Protong

• member
  • สุขก็เล่นกีตาร์ ทุกข์ก็เล่นกีตาร์
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 19:37:31 »

เจาะใจ:เทียรี่ เมฆวัฒนา

Protong

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 19:38:35 »
ตัวนี้เลยครับ.....อิอิ

notto

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 22:54:13 »
สภาพขนาดไหนครับ มีรอยตรงไหนบ้าง ถ้าสนใจจะขาย ถ้าราคาไม่แรงมาก ผมขอคิวแรกเลยนะครับ 555 ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ ^^

Protong

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 02:47:17 »
coming soon ครับ คอยตามที่กระทู้นี่น๊ะ

สภาพขนาดไหนครับ มีรอยตรงไหนบ้าง ถ้าสนใจจะขาย ถ้าราคาไม่แรงมาก ผมขอคิวแรกเลยนะครับ 555 ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ ^^

notto

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 23:04:36 »
coming soon ครับ คอยตามที่กระทู้นี่น๊ะ

ผมจะรอคอยแบบใจจดใจจ่อเลยครับ อิอิ ถ้ายังไงคิดจะขายติดต่อมานะครับ 0820219980 ขอบคุณมากครับ

notto

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 23:12:15 »
น้า protong ครับ ขอถามหน่อยนะครับ ว่าตัว big baby ของน้าติด fishman รุ่นอะไรอะครับ ตอนนี้กำลังเร่งเก็บตังค์รอน้าสุดหล่อปล่อยอยู่นะครับ ^^