Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดอย่างไรเกี่ยวกับ Taylor big baby อิอิ  (อ่าน 22645 ครั้ง)

notto

• member
  • คนรัก "Acoustic"
คุณคิดอย่างไรเกี่ยวกับ Taylor big baby อิอิ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 23:59:47 »
สวัสดีครับน้า ๆ ที่จิงผมก็เป็นสมาชิกได้สักพักแล้ว แต่ไม่มีโอกาสได้แนะนำตัวสักที ผมชื่อ น๊อต นะครับ พอดีวันนี้ผมได้ไปลอง big baby ที่สยามมา บอกตามตรงว่าหลอนมาครับ อยากได้จัด แต่ด้วยราคา 15750 กับนักศึกษาตาดำ ๆ แบบผมคงจะต้องใช้ความพยายามสูง (สูงมาก) จึงอยากขอคำปรึกษาจากน้า ๆ ว่าตามความคิดเห็นของแต่ละท่านกับกีต้าร์ยี้ห้อนี้เป็นเช่นไร แล้วในงบประมาณนี้มีตัวอื่นที่น่าสนใจกว่าอีกไหม

หรือถ้ามีน้าท่านใดอยากแบ่งปันลูก ๆ ให้ผมสักตัวจะเป็นบุญคุณเลยครับ (ขอราคาไม่แรงมากนะครับ ถ้าได้ผมสู้ใจขาดดิ้นเลย 555) ถ้าได้ผมคงจะปล่อยเจ้า veelah v1 omce สมทบทุนกันละครับ 5555

เอ่อ.......เกือบลืมเลย ตัว big baby มันไม่มีไฟฟ้า ถ้าผมจะหา pick up ที่คาด sound hold ที่มีคุณภาพหน่อย ราคาจะอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ

สุดท้ายนี้กระผมของฝากเนื้อฝากตัวกับน้า ๆ ทุกท่านด้วยนะครับ ขอบคุณมากคร้าบบบบบบบบ

supersunny

• member
Re: คุณคิดอย่างไรเกี่ยวกับ Taylor big baby อิอิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 01:33:10 »
ไปลองGSmini ยังครับ หลอนกว่าอีกนะ อิอิ

notto

• member
Re: คุณคิดอย่างไรเกี่ยวกับ Taylor big baby อิอิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 01:41:50 »
ไปลองGSmini ยังครับ หลอนกว่าอีกนะ อิอิ
ลองมาเหมือนกันครับน้า แต่สำหรับผม ผมว่าตัวมันเล็กเกินไปหน่อยครับ แล้วก็ตัวที่ผมลองสายน่าจะเก่าแล้ว เลยทำให้ไม่รู้เสียงที่แท้จริงของมันครับ T T

Protong

• member
  • สุขก็เล่นกีตาร์ ทุกข์ก็เล่นกีตาร์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 02:14:25 »
มีใช้อยู่ตัวนึงครับ ติด Preamp fishman แล้ว สภาพลุยมาทุกที่ ถ่ายมิวสิควิดิโอ อัดไป 2 อัลบั้ม ออกเจ็ดสีคอนเสิร์ท สาระพัด เสียงตอนนี้ กุ๊งกิ๊งสุด ๆ   ซื้อจาก อเมริกา....6 ปี แล้วครับ

มีโครงการจะปล่อยเหมือนกัน คอยติดตามน๊ะครับ ขายไม่แพงแน่ๆ

notto

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 02:22:52 »
มีใช้อยู่ตัวนึงครับ ติด Preamp fishman แล้ว สภาพลุยมาทุกที่ ถ่ายมิวสิควิดิโอ อัดไป 2 อัลบั้ม ออกเจ็ดสีคอนเสิร์ท สาระพัด เสียงตอนนี้ กุ๊งกิ๊งสุด ๆ   ซื้อจาก อเมริกา....6 ปี แล้วครับ

มีโครงการจะปล่อยเหมือนกัน คอยติดตามน๊ะครับ ขายไม่แพงแน่ๆ
ว้าวว จะรอนะครับน้า ถ้าลุยมาขนาดนั้น เสียงคงเปิดสุดยอดแล้วละครับ

tumtengu

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 04:03:19 »
ศิลปินไทยที่ใช้อยู่แบบผ่านๆ ซึ่งผมชอบมากก็คือ
Aplin และ เป้ อารักษ์ ในเรื่อง สุดเขต ครับ

ส่วนตัวผมชอบมากนะ ด้วยทรงด้วยขนาด ความสวยงาม ได้ใจไปเลย
อีกแง่หนึ่งที่น้าๆหลายคนมักจะบอกว่า GS mini เสียงดีกว่ามากนั้น
ผมว่าอยู่ที่มุมมองมากกว่า ไอ้ราคาทั้ง2ตัวนี้จริงๆแทบไม่ต่างกันเลย
ถ้าเราคิดค่ากระเป๋า ซึ่งตัว GS Mini กระเป๋ามันแพงกว่า Big baby อยู่ $70 เน้นๆ

ถ้าเอามาเน้นสตรัม ผมว่า Big baby คงดูดีกว่าแน่นอน เล่นได้กว้างมากกว่า

แต่ก็แค่ความคิดเห็นส่วนตัวของผมล้วนๆ ^___^
ถ้าจะใช่ตัวเดียวผมเชียร์ Big baby แต่ถ้าเป็นตัวที่ 2 3 4 ก็ GS mini ไปเลย โก้ๆ สวยๆครับ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 09:59:32 »
คอยหา มือสองในหน้าซื้อ ขาย ประหยัดกว่ากัน  5-6000 เลยครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 13:21:47 »
ถ้าใจบอกว่าหลอนแปลว่าคงต้องจัดมาซักตัวแล้วหละครับ พยายามไปลองลุ้น 214 หรือ 314 เสียงจะหลอนยิ่งกว่านี้ครับ อิอิ

ตามน้า Montri เลยครับ ไปรอดูในหน้าซื้อ-ขาย มันจะหลุดมาเป็นช่วงๆครับ มีช่วงนึงหลุดมาอาทิตย์ละสองสามตัวเลย ผมก็ได้มือสองในสภาพมือหนึ่งในราคา 1 หมื่นบาทครับ จากในบ้านไม้เช่นกัน ถ้าแค่ Taylor Bigbaby ยังหลอน ไปลอง 314CE เหมือนผมครับ แล้วจะหลอนเก็บเงินอยู่เหมือนผมแน่ๆ

Moko

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 13:45:15 »
มีช่วงนึง ที่น้าๆ เอามาปล่อยกันสองสามตัวรวด ไม่มาสอยละก้าบบบบ  ราคาไม่แรง แถมสภาพใหม่สุดๆ
^Easy Man^

guitarhaha

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 13:49:51 »
ของเก่าบางตัว บางล็อต มีปัญหาเรื่องลูกบิดนะครับ ผมเจอมาสองสามตัวละ และถามช่างกีต้าร์หลายๆ คน ก็บอกเช่นเดียวกัน
เล่น ๆ อยู่เสียงเพี้ยน บ่อยมาก แต่ถ้าได้ตัวที่ดีก็ดีไปเลยนะ สำหรับผมคิดว่าเป็นกีต้าร์ Taylor ที่สามารถจับต้องได้มากที่สุดละ
ที่ผมมีอยู่หนึ่งตัวเป็นรุ่นที่ทำ US.  เสียงเปิด และพุ่งมาก คอบางเล่นง่าย บอกได้คำเดียวว่าแจ่ม สไตล์ Taylor จัดเจน ถ้าจะติดโดยไม่เจาะก็คง
แนะนำเป็น Fishman ellipse VT รับรองว่าเล่นออกมาโดยไม่ดูรุ่น ทุกคนต้องบอกว่าเป็นรุ่นไม่ต่ำกว่า ซี่รี่ย์ 3 แน่นอน ด้วยความที่ราคา
ไม่สูงเว่อร์มากนัก เหมาะกับใช้ลุยเล่นกลางคืนเป็นอย่างยิ่ง ผมทำร่วงไปสามสี่ทีละ หยิบขึ้นมาเล่นได้เหมือนเดิม ทนจริงๆ ๆ ยอมรับ
ผมแนะนำให้หามือสองที่สภาพดีๆ ราคาไม่น่าหนี หนึ่งหมื่นไปมาก ติด PU เพิ่มก็คงบวกไปอีกไม่กี่พัน แต่ขอบอกคุ้มครับ

guitaroa47

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 13:51:38 »
ตอนนั้น ผมลอง big baby ก่อนครับ

ผมลองแล้ว โอวววว ............. โหววววว ............ ซี๊ดดดดดดด ...........

พนักงานเดินเข้ามาบอกว่า ถ้าชอบแนวนี้ ลองนี่ก่อนเลยย
แล้วก็เดินไปที่ gs mini

ลองแล้ว โอววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว ....................... ซี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด .............................

แล้วก็เลยจอง GS MINI ไปเลยยย

winnie

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 14:17:20 »
ตอนนั้น ผมลอง big baby ก่อนครับ

ผมลองแล้ว โอวววว ............. โหววววว ............ ซี๊ดดดดดดด ...........

พนักงานเดินเข้ามาบอกว่า ถ้าชอบแนวนี้ ลองนี่ก่อนเลยย

ลองแล้ว โอววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว ....................... ซี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด .............................

ดีนะครับเค้าไม่เอา 314CE มาให้ลอง คงร้อง โอวววว ............. โหววววว ............ ซี๊ดดดดดดด ........... โอววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว ....................... ซี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ............................. อิอิ

Moko

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 14:47:57 »
กระทู้นี้ ติดเรท ละมั้งคับ อิอิ
^Easy Man^

tawanv

• member
  • AcousticShops.com - acoustic pu., strings & etc.
    • AcousticShops.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 17:37:52 »
ผมเองก็ชอบเสียงเจ้า Big baby มากกว่าเพื่อนครับ เล่นถนัดกว่า GS mini ด้วย และในแง่ราคาก็คุ้มกว่า 314CE เยอะเลย

เคยลองของลูกค้าที่เค้าติด Fishman Ellipse VT เสียงดีอย่างที่ น้า guitarhaha ว่ามาจริงๆครับ
:) 081-791-2223 :)

guitaroa47

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 19:41:53 »

ดีนะครับเค้าไม่เอา 314CE มาให้ลอง คงร้อง โอวววว ............. โหววววว ............ ซี๊ดดดดดดด ........... โอววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว ....................... ซี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ............................. อิอิ

ถ้าโดน 314CE คงร้อง โอวววว ............. โหววววว ............ ซี๊ดดดดดดด ........... โอววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว ....................... ซี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ........................... แน่ๆ ครับ

แต่ไม่ได้หลอนเสียงนะครับ

โดนแฟน แพ่น กระบาล เอาหนะครับ อิอิ

jion159

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 20:14:52 »
เข้ามา ซี้ดดดดดดดด โอววววววววว ว้าวววววววววววว ด้วยคนเพราะมีอยู่ตัวนึงเล่นสนุกดีครับ

Protong

• member
  • สุขก็เล่นกีตาร์ ทุกข์ก็เล่นกีตาร์
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 21:10:51 »
ผ่านมาชลบุรี มาลองเล่นได้น๊ะครับ  BBT เสียงดีที่สุดในโลก... 55+

ว้าวว จะรอนะครับน้า ถ้าลุยมาขนาดนั้น เสียงคงเปิดสุดยอดแล้วละครับ

Protong

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 21:13:21 »

ลืมบอกไปว่าถ่าย มิวสิควิดิโอ ของ น้าเทียรี่ เมฆวัฒนา ด้วยน๊ะครับ อิๆ

ผ่านมาชลบุรี มาลองเล่นได้น๊ะครับ  BBT เสียงดีที่สุดในโลก... 55+

notto

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 21:41:00 »
ถ้าใจบอกว่าหลอนแปลว่าคงต้องจัดมาซักตัวแล้วหละครับ พยายามไปลองลุ้น 214 หรือ 314 เสียงจะหลอนยิ่งกว่านี้ครับ อิอิ

ตามน้า Montri เลยครับ ไปรอดูในหน้าซื้อ-ขาย มันจะหลุดมาเป็นช่วงๆครับ มีช่วงนึงหลุดมาอาทิตย์ละสองสามตัวเลย ผมก็ได้มือสองในสภาพมือหนึ่งในราคา 1 หมื่นบาทครับ จากในบ้านไม้เช่นกัน ถ้าแค่ Taylor Bigbaby ยังหลอน ไปลอง 314CE เหมือนผมครับ แล้วจะหลอนเก็บเงินอยู่เหมือนผมแน่ๆ

ผมเคยลอง 314ce แล้วครับ หลอนจิง ๆ แต่ราคาก็หลอนกันไปเลย 55555 มิอาจเอื้อม 555555

notto

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 21:42:40 »
คอยหา มือสองในหน้าซื้อ ขาย ประหยัดกว่ากัน  5-6000 เลยครับ
ผมก็รออยู่เหมือนกันครับ รอน้า ๆ ใจดีปล่อยให้กระผมอยู่ อิอิ

มีช่วงนึง ที่น้าๆ เอามาปล่อยกันสองสามตัวรวด ไม่มาสอยละก้าบบบบ  ราคาไม่แรง แถมสภาพใหม่สุดๆ

ตอนนั้นผมหลอนตัวอื่น อยู่ครับ แล้วก็ไม่เคยลองยี่ห้อนี้ด้วย ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นมากครับ