Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม VEELAH V1 OM พี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ^^  (อ่าน 8516 ครั้ง)

abandon

• member
สอบถาม VEELAH V1 OM พี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ^^
« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 22:48:07 »
พี่ๆครับ คือผมสนใจ VEELAH V1 OM อ่ะครับ เป็นยังไงบ้างครับตัวนี้ โอเครเลยไหมครับ ชอบทรงนี้ด้วย แต่ว่าพี่ๆมีเว็ปแนะนำซื้อรุ่นนี้ผ่านเว็ปไหมครับ คืออยากสั่งแล้วส่งมาเป็นพัสดุอ่ะครับ เพราะไม่ค่อยสะดวกเดินทางจริงๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับผม
อีกอย่างครับ ราคาตัวนี้ อยู่ประมาณห้าพันกว่าใช่ไหมครับ มีที่ไหนที่ราคาลดจากนี้หน่อยไหมครับแนะนำหน่อยครับผม^^

nai chic

• member
    • www.facebook.com
Re: สอบถาม VEELAH V1 OM พี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 23:00:27 »
V1OM ราคา4,900 บาทครับแต่ถ้าV1OMCE จะห้าพันกว่า ส่วนตัวผมคิดว่า V1OM  เสียงดีครับแต่เล่นได้ดีเฉพาะฟิงเกอร์เสียงตีคอร์ดไม่ดีเท่าที่ควร แต่V1OMCEคุ้มกว่าครับเสียงตีคอร์ทพอได้ครับ

abandon

• member
Re: สอบถาม VEELAH V1 OM พี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 23:20:20 »
อ้อครับๆผมขอบคุณมากครับ จริงๆผมอยากได้ไว้ตีคอร์ดเสียงนิ่มๆอ่ะครับ ตัวนี้ตีคอร์ดเสียงยังไม่ดีที่สุดใช่ไหมครับนี่ แล้วราคาประมาณห้าพัน มียี่ห้อไหนตัวไหนแนะนำไหมครับ^^ ผมชอบทรงนี้ด้วยอ่ะครับผม

supersunny

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 01:37:50 »
ถ้าตีคอร์ดลองทรง D นะครับ เสียงจะเต็มกว่า

งบ 5000 หาโอกาสไปลอง Greg bennett  ดูครับ

nai chic

• member
    • www.facebook.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 03:01:39 »
ถ้ายังชอบveerahอยู่ก็เปลี่ยนทรงไปเป็น V1DCEแทนครับ งบประมาณนี้คงหาทรงOMที่ตีคอร์ทได้เพราะๆยากครับ หรือไม่ก็มองไปที่ทรงGAของคร๊าฟเตอร์ครับน่าจะให้เสียงที่ตอบโจทย์ครับ..

nhoy

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 06:26:56 »
ถ้ายังชอบveerahอยู่ก็เปลี่ยนทรงไปเป็น V1DCEแทนครับ งบประมาณนี้คงหาทรงOMที่ตีคอร์ทได้เพราะๆยากครับ หรือไม่ก็มองไปที่ทรงGAของคร๊าฟเตอร์ครับน่าจะให้เสียงที่ตอบโจทย์ครับ..
เช่นเดียวกับที่น้า nai chic บอกไว้ครับ
ถ้าชอบ Veelah แนะนำ V1-DCE ครับ

anusorn5214

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 06:31:09 »
V1-DCE  ตีคอร์ดดีกว่า V1-GACE มั้ยคับ

zuchin

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 08:03:27 »
พี่ๆครับ คือผมสนใจ VEELAH V1 OM อ่ะครับ เป็นยังไงบ้างครับตัวนี้ โอเครเลยไหมครับ ชอบทรงนี้ด้วย แต่ว่าพี่ๆมีเว็ปแนะนำซื้อรุ่นนี้ผ่านเว็ปไหมครับ คืออยากสั่งแล้วส่งมาเป็นพัสดุอ่ะครับ เพราะไม่ค่อยสะดวกเดินทางจริงๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับผม
อีกอย่างครับ ราคาตัวนี้ อยู่ประมาณห้าพันกว่าใช่ไหมครับ มีที่ไหนที่ราคาลดจากนี้หน่อยไหมครับแนะนำหน่อยครับผม^^
น้า dream ขาย 4,666 ใหม่ๆเลย ไม่รู้มีคนเอาไปรึยัง ลองติดต่อดู ด่วน!
กีต้าร์เล่นแบบไหน ก็ได้หมด อยู่ที่ความชอบ
คำแนะนำของน้าๆทั้งหลายมีประโยชน์เป็นแนวทาง
แต่แน่แท้ที่สุดคือ ตัวน้า abandon ต้องลอง
และถ้าคิดว่าไม่หยุดอยู่ที่กีต้าร์ ตัวใดตัวหนึ่ง หรือจะซื้อตัวเดียวตลอดชีวิต
ผมว่า ทุกตัวน่าลองหมด