Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: fishman loudbox mini แอมป์ acoustic ขนาดย่อมเยาว์  (อ่าน 4376 ครั้ง)

kiddada

• member
  • aloha my name is new :)
fishman loudbox mini แอมป์ acoustic ขนาดย่อมเยาว์
« เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 17:26:21 »
fishman loudbox mini มีน้าๆๆคนไหนได้ลองเล่นดูยังครับ เห็นบอกสั่งล็อตแรกมา 10 ตัวเกลี้ยงหมดแว้ว ล็อตหน้ามา 100 ตัว ราคาประมาณ 12000 ครับผม(ไม่แน่ใจราคาลองเช็คอีกทีน่ะครับ)
Fishman Loudbox Mini Review from Acoustic Guitar
:)จุดพอใจอยู่ที่ไหน เราเท่านั้นที่รู้:)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: fishman loudbox mini แอมป์ acoustic ขนาดย่อมเยาว์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 17:32:25 »
หวัดีครับน้านิว..........บายดีนะครับ

kiddada

• member
Re: fishman loudbox mini แอมป์ acoustic ขนาดย่อมเยาว์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 17:36:32 »
หวัดีครับน้านิว..........บายดีนะครับ
บายดีครับน้าเบียร์ เพิ่งได้กลับมาเข้าบ้านไม้ จะขาดใจตายอยู่แล้วววววววววววววว :)
:)จุดพอใจอยู่ที่ไหน เราเท่านั้นที่รู้:)

Mr.Dan

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 16:22:12 »
ซื้อมาแล้วครับ 11,200 ที่ music collection ผมว่าราคาขนาดนี้ถือว่าคุ้มครับ..ลองเอาไปเล่น party เล็กๆในห้องขนาดประมาณ 5-7 โต๊ะ เอาอยู่ครับ ส่วนตัวชอบครับเพราะ pick up ผมเป็น passive..ไม่ต้องพก eq box น้ำหนักเบา..มีไลน์ไมค์ให้ 1 ช่อง..กีต้าร์ 1 ช่องมี reverb และ chorus อดใจรออีกนิดครับ..web master น่าจะรีวิวรายละเอียดในไม่ช้านี้

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 21:00:16 »
ลองแล้วครับ เมื่อวานน้า lek chave ไปถอยมาจาก music collection แบกมาให้ลองถึงที่กันเลย คุ้มมากครับ !! คำเดียวเลย
MUGEN_guitar_SHOP

kiddada

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 21:16:33 »
ราคา น่าคุ้มกับราคามากเลยครับ ยิ่่งมาจากมนุษย์ปลาด้วยแล้ว ไม่ต้องสืบเลยทีเดียว แต่เสียดาย น่าจะออกกีตาร์ได้สองตัวเนอะครับ ^^

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 00:27:37 »
เสียงดีมากครับ รุ่นนี้ ตัวเล็ก นิดเดียวแต่ ปรับได้หลายอย่าง เสียงนี้ แจ่ม สุดๆ ครับ

60 wat = 11250 ครับ

น้าตั้ม มูเก้น

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 01:24:50 »
เสียงดีมากครับ รุ่นนี้ ตัวเล็ก นิดเดียวแต่ ปรับได้หลายอย่าง เสียงนี้ แจ่ม สุดๆ ครับ

60 wat = 11250 ครับ
สงสัยเดือนหน้าต้องไปจัดเต็มที่ศรีราชาแล้วมั้งครับน้าเล็ก >_<»«««
MUGEN_guitar_SHOP

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 09:03:00 »
ไปลองมาแล้ว  เสียงธรรมชาติ  ดี
Made in Korea  ครับ
Finger Picking Style

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 10:42:08 »
ไปลองมาแล้ว  เสียงธรรมชาติ  ดี
Made in Korea  ครับ

น้ากวาง ว่ามันคุ้มค่า ไหมครับ เพราะจริงๆ แล้วที่เข้ากรุงเทพเป็นเพราะไปวันเกิดแม่วันเสาร์ แล้วก็แพลนเข้าเวิ้งฯ ไปวันอาทิตย์เพื่อไปเอา Kustom ราคาพันกลางๆมาซ้อมเล่น
แต่ร้านที่ เวิ้ง ฯ ปิดหมดเลยอ่ะ เลยแวะไป Music Collection แทนทีสาขาปิ่นเกล้า เผอิญเห็นเสียงมันดี คนขายน่ารักก็เลยเอามาครับ ..............

ปล. น้ากวางครับรบกวนเปรียบเทียบตัวนี้กับ ultrasound 30W หน่อยครับ มีข้อดี ข้อด้อย ต่างกันอย่างไร