Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: หาคู่! ช่วยแนะนำแอมป์กีต้าร์โปร่งไฟฟ้าหน่อยครับ  (อ่าน 17606 ครั้ง)

boogie

• member
เจ้าtakamine ed05sc ผมยังไร้นักร้องคู่(ตู้แอมป์)เลยครับ พอดีเพิ่งมีกีต้าร์โปร่งไฟฟ้าครั้งแรก
ได้ข่าวตัวนี้ออกแอมป์เสียงดีมากๆ

น้าๆ ลุงๆ ช่วยแนะนำแอมป์ด้วยครับ งบประมาณ5000บาท พอไหวป่าวครับ

เห็นดูคลิบมีคนแนะนำ vox  ไม่แน่ใจว่าโอเคป่าว แล้วเค้าจะมีsoftwareอัดเพลงมาด้วยมั๊ยครับ

ขอบคุณน้าๆเด้อค้าบ......

sonic

• member
Re: หาคู่! ช่วยแนะนำแอมป์กีต้าร์โปร่งไฟฟ้าหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 16:18:16 »
งบนี้ไม่น่าจะได้ VOX Acoustic Amp นะ
ถ้างบนี้บวกลบ ลองสอบถามราคาของตู้แอมป์
Kutom ร้าน Intermusic
Ultrasound ร้าน Stringsshop
คลิป banner ป้ายของร้านค้าจากด้านบนเวบบอร์ดเลย

Mr.Gula101

• member
Re: หาคู่! ช่วยแนะนำแอมป์กีต้าร์โปร่งไฟฟ้าหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 20:14:51 »
งบนี้น่าจะพอไปหิ้วKustom Seinna30มาได้นะครับ...ยังไงลองไปเลือกที่Intermusicเวิ้งฯ.....

anusorn5214

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 20:23:40 »
รุ่นเล็กตัวไหน มีเสียบไมค์ด้วยคับ ^ ^

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 06:34:45 »
รุ่นเล็กตัวไหน มีเสียบไมค์ด้วยคับ ^ ^

****....AcousticAmp.ส่วนมากจะมีช่องเสียบไมค์มาให้ด้วยครับ ....

tawanv

• member
  • AcousticShops.com - acoustic pu., strings & etc.
    • AcousticShops.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 17:46:12 »
เพิ่มอีกหน่อย Fishman Loudbox Mini ทีเดียวจบครับ :)
:) 081-791-2223 :)

nong

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 19:10:45 »
เพิ่มอีกหน่อย Fishman Loudbox Mini ทีเดียวจบครับ :)
พี่ตะวันเป็นเช่นไรบ้างครับ....ได้ข่าวว่าต้องอพยพยุทโธปกรณ์  เอาใจชาวยครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 19:16:17 »
ความเห็นเช่นเดียวกับ น้าตะวัน เลยครับ

boogie

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 00:14:06 »
รุ่นไหนดีครับ เห็นมีหลายรุ่น

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 05:02:22 »
รุ่นไหนดีครับ เห็นมีหลายรุ่น
****.... มีรุ่นเดียวล่ะจ้าสำหรับเจ้าMini อดทนเพิ่มหรือหาเงินเพิ่ม ได้ที่มันใช้ยาวไปเลยครับ...(แต่ยังไงก็พอไม่เป็น...)

nai chic

• member
    • www.facebook.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 00:38:19 »
 Fishman Loudbox Mini ตัวนี้ราคาเท่าใหร่ครับป๋า แล้วมันกี่วัตต์ครับใช้ในร้านเล็กๆพอใหวใหมครับ..

wichian

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 01:12:00 »
อยากได้มากครับหน้า เดี๋ยวรอเก็บตังก่อน
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

nhoy

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 01:15:19 »
สวัสดีครับน้า nai chic สบายดีนะครับ
แอมป์ Fishman Loudbox Mini กำลัง 60 วัตต์ ราคาประมาณหมื่นหนึ่งพัน ครับน้า nai chic
น่าเล่นมากเลยครับ

nai chic

• member
    • www.facebook.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 01:37:47 »
สวัสดีครับน้า nai chic สบายดีนะครับ
แอมป์ Fishman Loudbox Mini กำลัง 60 วัตต์ ราคาประมาณหมื่นหนึ่งพัน ครับน้า nai chic
สวัสดีครับน้าหน่อยครับ ผมมี VOX ตัวใหญ่เทอะทะตัวเดียวอยู่ที่บ้าน ตอนนี่ที่บริษัทมีงานนอกสถานที่บ่อยๆ(ถือโอกาศหนีน้ำไปตั้งอ๊อฟฟิสกันที่ ตจว)เลยอยากได้แอมม์เล็กๆที่ต่อไมได้แล้วก็เล่นกีตาร์แก้เบื่อได้ด้วยครับ แล้วที้สองรุ่นที่กล่าวมาหาได้ที่ใหนครับน้าหน่อย :D :D

nhoy

• member
Re: หาคู่! ช่วยแนะนำแอมป์กีต้าร์โปร่งไฟฟ้$
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 01:58:45 »
สวัสดีครับน้าหน่อยครับ ผมมี VOX ตัวใหญ่เทอะทะตัวเดียวอยู่ที่บ้าน ตอนนี่ที่บริษัทมีงานนอกสถานที่บ่อยๆ(ถือโอกาศหนีน้ำไปตั้งอ๊อฟฟิสกันที่ ตจว)เลยอยากได้แอมม์เล็กๆที่ต่อไมได้แล้วก็เล่นกีตาร์แก้เบื่อได้ด้วยครับ แล้วที้สองรุ่นที่กล่าวมาหาได้ที่ใหนครับน้าหน่อย :D :D
เรียนน้า nai chic ครับ
ที่จริงแล้ว ถ้าได้สั่งจาก น้าตะวัน ก็จะดีเลยครับ ราคาค่อนข้างถูกกว่าที่อื่นด้วย  แต่ทราบว่าช่วงนี้ Fishman Loudbox Mini ที่น้าตะวัน ของหมดครับ
น้า nai chic ลองดูที่มิวสิคคอลเลคชั่น ซิครับ  ของน่าจะยังมีอยู่ครับ
ขอให้น้า nai chic ได้แอมป์ที่ถูกใจนะครับ

boogie

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 14:41:59 »
โอ๊ว ท่าทางต้องเก็บเงินอีกซักพัก ขอบคุณมากครับ

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 15:21:17 »
ลองแบบผมมั๊ย...ทนทานดีRoland AC60ราคา2หมื่น ไม่มีทอน...55...

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 15:39:17 »
AC60 ด้วยครับ
Line id: 081-8718003

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 15:41:21 »
Fishman Loudbox Mini
เวลาปรับเสียงคอรัส สุดยอดเลยครับ หวานขึ้นเป็นกอง
ยี่ห้ออื่นไม่เคยลองครับเปรียบเทียบไม่ถูก

แต่ผมอ่านในรีวิว Guitarist VOX กินขาดในเรื่อง ลูกเล่น และความคุ้มค่า
ลองไปหาอ่านดู อยากสแกนเอามาให้ดู แต่คงไม่ดีมั้ง ลองหาอ่านดูครับ
เล่มที่ 16 หน้าปก แกรี่ มัวร์
ACOUSTIC GUITAR ONLY

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 15:48:08 »
Fishman Loudbox Mini
เวลาปรับเสียงคอรัส สุดยอดเลยครับ หวานขึ้นเป็นกอง
ยี่ห้ออื่นไม่เคยลองครับเปรียบเทียบไม่ถูก

แต่ผมอ่านในรีวิว Guitarist VOX กินขาดในเรื่อง ลูกเล่น และความคุ้มค่า
ลองไปหาอ่านดู อยากสแกนเอามาให้ดู แต่คงไม่ดีมั้ง ลองหาอ่านดูครับ
เล่มที่ 16 หน้าปก แกรี่ มัวร์
****.... VOX มันจะมีภาคหลอดมาให้ด้วยครับ เสียงเลยออกไม่เป็นธรรมชาติเท่าไหร่และใช้เล่นได้กับกีต้าร์พวก เซมิ-ฮอลโล่ ได้ดีด้วยและต้องตรวจอุปกรณ์ดีๆแต่ละตัวด้วยครับ.... ส่วนเจ้าคนหาปลาเสียงเค๊าถนัดเสียงอคูสติคอยู่แล้วแต่จะแนวเสียงสมัยใหม่หน่อยและมือใหม่สำหรับสินค้าประเภทนี้ แนะนำลองเล่นGuitarออกAmp.อย่าพึ่งไปลองภาคModul/FX.ครับ ...แต่ให้ดีซัดเจ้าAC60เลยสบายยาวววว.....