Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศเตือนเพื่อยุติปัญหา อย่างเด็ดขาด  (อ่าน 8572 ครั้ง)

Webmaster

• Administrator
  • member
  • Acousticthai_Ism
เนื่องจากมีความขัดแย้งเกิดขึ้นในเวบบอร์ด ในฐานะผู้ดูแล ขอยุติปัญหา ดังนี้

และหากท่านใดยังยืนยันไม่ฟังเสียงขอร้อง ขอความร่วมมือ จากเรา
ทีมงานอะคูสติกไทย ขอดำเนินการ Ban user ของท่านชั่วคราว
และหากท่านพยายามจะดำเนินการใดๆอีก เราขอลบ User ของท่านทันที

(1.) ขอความกรุณา ให้ทุกๆท่าน หยุดการโพสต์พาดพิง เสียดสี ต่อว่ากันไปมา
ซึ่งสุ่มเสี่ยงต่อการสร้างความแตกแยกระหว่างสมาชิก เพราะ ต่างคนต่างมีมุมมองหลากหลาย
"เมื่อแต่ละท่าน ได้แสดงความเห็น ตามความเชื่อตามความคิดของตนเองออกไปแล้ว ขอให้ยุติ"

(2.) อ้างถึงข้อ 1. ข้างต้น
หากท่านยังพยายามโพสต์ ลักษณะพาดพิง เสียดสี ต่อว่ากันไปมา
ทั้งทีเราขอความกรุณาจากท่านแล้ว แต่ท่านยังไม่ให้ความร่วมมือ
เราขอ "Ban User ท่านชั่วคราว" ทันที และหากท่านยังกระทำใดๆ ที่นอกกฎระเบียบ/กติกา ต่อไปอีก...
"เราขอ ลบ User และ Ban IP ท่านออกไป" ทันที
จึงขอความกรุณาให้ท่าน คิดให้รอบขอบก่อนที่ท่านจะทำโพสต์ข้อความใดๆ ออกไป

(3.) เพื่อให้ ห้องแตกละห้องในเวบบอร์ด มีความชัดเจน เป็นระเบียบมากขึ้น
ขอเพิ่ม "ห้องลักษณะการพูดคุยทั่วไป" รวมเข้ากับ "ห้องกิจกรรมพบปะสังสรรค์(Meeting) ในห้องลำดับที่ 6"
(มีผลตั้งแต่วันนี้ 9 พย. 54 เป็นต้นไป)
สำหรับท่านที่ต้องการพูดคุยเรื่องทั่วไป ที่ไม่เกี่ยวข้องกับเจตนาของห้องนี้ ขอให้ใช้ห้อง พูดคุยทั่วไป
"ขอสงวนพื้นที่ให้ห้องนี้ ไว้ให้กับบุคคลทั่วไปและสมาชิก ได้เข้ามา ถาม/ตอบ/ค้นหาข้อมูล เกี่ยวกับกีต้าร์ อุปกรณ์ ดนตรีทั่วไป เท่านั้น"

(4.) หลายๆท่าน ที่ไม่ได้แสดงความเห็น(ด้วยการโพสต์)ในกรณีปัญหาที่เกิดขึ้น
แต่ได้ส่งข้อความผ่านมายังอีเมล์ และโทรศัพท์ มีทั้งติ และเสนอแนะ เรากราบขอขอบพระคุณไว้ ณ โอกาสนี้
ดังนั้น... หากท่านใดก็ตาม ต้องการเสนอแนะ ติติง เวบไซด์/ผู้ดูแลเวบไซด์
"ขอให้อีเมล์ หรือโทรฯ มาหาเราโดยตรง" เพื่อเสนอแนะข้อมูลอันเป็นประโยชน์
ห้าม...โพสต์ในลักษณะพาดพิงเวบไซด์แห่งนี้ เพื่อให้ถูกมองอย่างผิดเพี้ยน เสียหาย
หากท่านยังทำ เราจำเป็นต้อง ลบกระทู้ ban หรือลบ User ของท่าน
เพราะจะถือว่าท่านมีเจตนาไม่ดีต่อสถานที่แห่งนี้ หากท่านมีเจตนาดี กรุณาติดต่อมาหาเราโดยตรง ครับ

(5) ทีมงานตัดสินใจว่า ขอปรับขั้นสถานภาพ ของผู้ใช้ "ให้เป็นค่าสถานภาพ เดียวกันทั้งหมด"
เพื่อความเท่าเทียม ไม่ถูกมองว่าเป็นการแบ่งชั้น ซึ่งปกติจะถูกจัดการไว้ด้วยจำนวนการโพสต์
คือ โพสต์มาก ระดับสถานภาพของ User นั้น ก็จะปรับขึ้นไปตามลำดับการโพสต์
ตรงนี้มีผลในเรื่องความเชื่อถือในการซื้อขายสินค้า หากสถานภาพของ user สูง
การซื้อขายจะทำได้ง่ายกว่าคนที่เพิ่งเข้ามาสมัครเป็นสมาชิก
จึงแจ้งไว้สำหรับผู้ที่ต้องการตัดสินใจซื้อขายสินค้ากับบุคคลใด ให้ดูจากจำนวนกระทู้เป็นข้อมูลเบื้องต้น
และควรพิจารณาข้อมูลอื่นๆอย่างรอบขอบ

และทีมงานอะคูสติกไทย ขอกราบขออภัยต่อการตัดสินใจนี้(ตามข้อ 5)
ที่อาจจะทำให้ สถานภาพของบาง user มีผลเปลี่ยนไป
ซึ่งเราถือว่าเป็นบุคคลส่วนใหญ่ ที่ไม่เคยมีปัญหา แต่ต้องได้รับผลกระทบ กราบขออภัยครับ

สถานที่แห่งนี้ ไม่มีการแบ่งชั้น ของ user
ไม่ว่าจะเป็นสมาชิกเก่า หรือสมาชิกใหม่ ล้วนต้องได้รับความเสมอภาคกัน
และต้องอยู่ภายในระเบียบ/กติกา ของเวบบอร์ดแห่งนี้เหมือนๆ กัน
ซึ่งเรามั่นใจว่า เราไม่ได้ขอร้องอะไรท่านมากมายเลย
(กติกา http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?board=13.0)

สุดท้าย การกระทำใดก็ตาม ของผู้ดูแลเวบบอร์ดแห่งนี้ ที่ตัดสินใจลงไป "จะต้องมีผู้ที่ถูกใจ และไม่ถูกใจ"
ขอแจ้งทุกๆท่านที่มีปัญหาเลยว่า "เรา...ไม่สามารถทำทุกๆอย่าง ให้ทุกๆท่าน ถูกใจเท่าๆกันได้"

ดังนั้น ขอให้ทุกๆท่าน เคารพต่อกติกาของเรา หากทุกๆท่านเคารพกฎระเบียบ/กติกา ปัญหาจะไม่เกิด
แต่หากท่านคิดว่า รับไม่ได้กับกฎระเบียบ/กติกาของเวบบอร์ดแห่งนี้ ขอให้ท่านเลิกใช้สถานที่แห่งนี้

สิ่งที่ลำบากใจ และยากที่สุด สำหรับฐานะ webmaster คือ... การที่ต้อง Ban หรือ ลบ User (ไม่ว่าจะสมาชิกใหม่ หรือเก่า)
ดังนั้น ขอกราบขอความกรุณาจริงๆ เพราะถ้าเลือกได้ เราไม่ต้องการทำแบบนั้น

จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบ และกรุณาให้ความร่วมมือกับเราด้วย ขอขอบคุณครับ

หมายเหต... ขอสงวนสิทธิ์ พิจารณาลบกระทู้ที่เป็นปัญหาออกไปทั้งหมด

Mr.Gula101

• member
Re: ประกาศเตือนเพื่อยุติปัญหา อย่างเด็ดขาด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 08:08:52 »
คิดว่าน่าจะเป็นเช่นนั้นมานานแล้วน้าจิม ...ขอบคุณครับ และแสดงความยินดีด้วยที่Acousticthai.netโตขึ้มมามากจนมีปัญหาให้แก้อย่างสนุกสนาน....

nhoy

• member
Re: ประกาศเตือนเพื่อยุติปัญหา อย่างเด็ดขาด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 08:18:34 »
รับทราบครับน้าจิม
ยินดีให้ความร่วมมือเสมอครับ

Webmaster

• Administrator
  • member
  • Acousticthai_Ism
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 08:31:49 »

สำหรับกระทู้บางท่าน ที่เป็นกระทู้พูดคุยทั่วไป ไม่เกี่ยวข้องกับ ดนตรี กีต้าร์ อุปกรณ์ (ตามที่ได้แจ้งไว้ในข้อ 3)
เราได้ย้ายไปไปห้อง พุดคุยทั่วไปแล้วนะครับ แต่ย้ายเฉพาะกระทู้ที่อยู่หน้า 1 ในห้องนี้ เท่านั้น
หากท่านใดต้องการติดตามกระทู้นั้นๆ รบกวนเข้าไปอ่าน ติดตามได้ในห้อง พูดคุยทั่วไป นะครับ

กราบขอบคุณ ไว้ล่วงหน้า สำหรับทุกๆท่านที่เข้าใจ และกราบขออภัยสำหรับผู้ที่อาจจะได้รับผลกระทบ

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 08:39:29 »
.
     ยินดีให้ความร่วมมือ และพัฒนาสังคมบ้านไม้ ให้เป็นบ้านแห่งความสุข อีกมุมหนึ่่งของโลก ครับ

Finger Picking Style

npas

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 08:43:37 »
รับทราบ และ เห็นด้วยกับการเปลี่ยนแปลงครั้งนี้ ครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 08:44:18 »
รับทราบและยินดีให้ความร่วมมือครับ ขอบคุณมากครับน้าจิม ;D ;D ;D ;D
noomxman

อัศวเทพ

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 08:47:20 »
เห็นด้วยอย่างมากครับ...... ยินดีทำตามทุกประการครับ

Bobbybrown

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 08:57:42 »
รับทราบครับ ยินดีให้ความร่วมมือครับ

pomguitar

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 08:58:40 »
รอให้ท่านออกมานานแล้ว ยินดีให้ความร่วมมือครับ

ขอบคุณครับ

WiiTHWiiN

• member
  • All Laminate
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 09:26:45 »
รับทราบครับ

Pa

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 09:30:03 »
รับทราบครับผม :)

sonic

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 09:52:11 »
เห็นด้วย เข้ามาเล่นเวบบอร์ดเพื่อหาความรู้ แบ่งปันความรู้ เบิกปานใจ ไม่ต้องการเห็นความขัดแย้ง หรือต่อว่ากันไปมา เบื่อมาก

รับทราบ  และ ขอบคุณครับ

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 09:59:59 »
น้ำท่วมบ้านเมือง ก็หนักกันพอแล้ว ครับ " อย่าให้น้ำใจในบ้านไม้เหือดแห้งหายไปเลย "

เป็นกำลังใจให้ พี่จิม ครับ... 

หำน้อย นะ สกลนคร
รักเธอนะ....กีต้าร์

nhoy

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 10:00:12 »

สำหรับกระทู้บางท่าน ที่เป็นกระทู้พูดคุยทั่วไป ไม่เกี่ยวข้องกับ ดนตรี กีต้าร์ อุปกรณ์ (ตามที่ได้แจ้งไว้ในข้อ 3)
เราได้ย้ายไปไปห้อง พุดคุยทั่วไปแล้วนะครับ แต่ย้ายเฉพาะกระทู้ที่อยู่หน้า 1 ในห้องนี้ เท่านั้น
หากท่านใดต้องการติดตามกระทู้นั้นๆ รบกวนเข้าไปอ่าน ติดตามได้ในห้อง พูดคุยทั่วไป นะครับ

กราบขอบคุณ ไว้ล่วงหน้า สำหรับทุกๆท่านที่เข้าใจ และกราบขออภัยสำหรับผู้ที่อาจจะได้รับผลกระทบ
ขอบคุณครับน้าจิม

notto

• member
  • คนรัก "Acoustic"
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 10:38:37 »
ยินดีให้ความร่วมมือครับ ^^

Bas_Acoustic

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 11:34:43 »
รับทราบ ครับ.
คนบ้า กีต้าร์โปร่ง

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 11:41:33 »
มาอ่านแล้วนะครับ เข้าใจกติกาของทางเจ้าของเว็บตามนั้น
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

totti_wt

• member
  • ^_^
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 12:56:20 »
รับทราบครับ... ^_^

Aum_GuitarNoob

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 13:41:11 »
แม้ว่าจะไม่รู้ว่าก่อนหน้านี้เกิดไรขึ้น เห็นละก็งง .. แต่ก็รับทราบครับน้าจิม^^