Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนน้าๆ ท่านใดมีแท็ป hotel califonia บ้างครับ  (อ่าน 5439 ครั้ง)

baitorys

• member
Hotel California "acoustic guitar"

รบกวนขอแท็ปครับ ชอบมากพยายามแกะแต่ก็ไม่ได้ซักทีครับ [email protected] ขอบคุณครับ

company

• member

K@Y

• member
  • เคครับ :)
Re: รบกวนน้าๆ ท่านใดมีแท็ป hotel califonia บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 17:01:09 »

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: รบกวนน้าๆ ท่านใดมีแท็ป hotel califonia บ้างครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 17:24:17 »
แกะเองเลยครับ เพลงนี้ ไม่ยาก เค้าตั้งสายปรกติ ไม่ได้ดรอป อะไรเลย  เอามาเล่นในคีย์ที่ต่ำกว่าเพลงต้นฉบับ 1 คีย์

ใช้คอร์ด Am / E7 / G / D / F / C / Dm / E7 กับท่อน อินโทร ท่อนแรก และ ท่อนโซโล่ ตอนจบ

F / C / Dm / E7 ท่อนแยกของเพลง

พอรู้คอร์ดแล้วก็ค่อยดูที่มือซ้ายของเค้า ว่าเค้าจับที่ตรงไหนมั่ง รู้คอร์ดแล้วน่าจะแกะได้ง่ายขึ้นครับ ฝึกแกะเพลงไว้เยอะๆ แล้วมันจะมีประโยชน์ กับตัวเราอย่างมากๆ ครับ ถ้า มัวแต่เล่น อ่านแทป อย่างเดียว มันจะไม่ค่อยมีประโยชน์ กับ หูเราซักเท่าไหร่ครับ

ปล. ผมคงช่วยแกะคอร์ดมาให้ได้แค่นี้ ที่เหลือ น้าต้องทำต่อเองนะครับ  สู้ๆ

บุคคลทั่วไป

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 21:00:41 »
แกะเองเลยครับ เพลงนี้ ไม่ยาก เค้าตั้งสายปรกติ ไม่ได้ดรอป อะไรเลย  เอามาเล่นในคีย์ที่ต่ำกว่าเพลงต้นฉบับ 1 คีย์

ใช้คอร์ด Am / E7 / G / D / F / C / Dm / E7 กับท่อน อินโทร ท่อนแรก และ ท่อนโซโล่ ตอนจบ

F / C / Dm / E7 ท่อนแยกของเพลง

พอรู้คอร์ดแล้วก็ค่อยดูที่มือซ้ายของเค้า ว่าเค้าจับที่ตรงไหนมั่ง รู้คอร์ดแล้วน่าจะแกะได้ง่ายขึ้นครับ ฝึกแกะเพลงไว้เยอะๆ แล้วมันจะมีประโยชน์ กับตัวเราอย่างมากๆ ครับ ถ้า มัวแต่เล่น อ่านแทป อย่างเดียว มันจะไม่ค่อยมีประโยชน์ กับ หูเราซักเท่าไหร่ครับ

ปล. ผมคงช่วยแกะคอร์ดมาให้ได้แค่นี้ ที่เหลือ น้าต้องทำต่อเองนะครับ  สู้ๆ

แอบมาขอบคุณน้าเบียร์ครับ ผมชอบวิธีแนะนำของน้าจริงๆ ^^

welovely007

• member
  • นัทนว
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 01:20:55 »
http://www.youtube.com/user/wwwLickByNeckComP01#p/u/30/kD_xwL_0BbA

ลองดูครับ ผมว่าน่าจะหัดเล่นได้ง่ายสุดครับ แล้วไปโหลดโปรแกรมจากเวป wwwLickByNeckCom. อีกถึงจะได้แท๊ปมาแกะอีกทีครับ
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

Morphine

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 08:25:20 »
http://www.youtube.com/user/wwwLickByNeckComP01#p/u/30/kD_xwL_0BbA

ลองดูครับ ผมว่าน่าจะหัดเล่นได้ง่ายสุดครับ แล้วไปโหลดโปรแกรมจากเวป wwwLickByNeckCom. อีกถึงจะได้แท๊ปมาแกะอีกทีครับ

คู่กันครับ อันนี้ TAB  http://www.lickbyneck.com./Content/SoloGuitar/Pop/TAB/LickByNeck-HotelCalifornia.html

อันนี้ EXE เปิดแล้วจะได้ ตัวเหมือนในคลิป http://www.lickbyneck.com./Content/SoloGuitar/Pop/LickByNeck-HotelCalifornia.zip

ลองดูครับ ไม่กี่วันเก่งแน่นอน  ;D

baitorys

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 17:05:54 »
ขอบคุณ น้าๆทุกท่านเป็นอย่าสูงเลย ครับ

AlvareZ

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 14:44:50 »
แกะเองเลยครับ เพลงนี้ ไม่ยาก เค้าตั้งสายปรกติ ไม่ได้ดรอป อะไรเลย  เอามาเล่นในคีย์ที่ต่ำกว่าเพลงต้นฉบับ 1 คีย์

ปล. ผมคงช่วยแกะคอร์ดมาให้ได้แค่นี้ ที่เหลือ น้าต้องทำต่อเองนะครับ  สู้ๆ
+1 ให้น้าเบียร์เลยครับผม
ความรู้อยู่ที่ปาก ถ้าอยาก ก็ใช้ปากเป็นทางเพื่อรู้

aneng

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 14:52:17 »
เพลงใหม่ไปครับ ผมยังเล่นไม่คล่องเลย เอ้าจริงๆ เพลงมันเพราะอยู่ แต่เล่นยังไม่เคยจบเลยซักที..ไม่รู้เป็นไรเพลงนี้ ;D(สงสัยเคยไปแต่ปิ๊ปอินโฮเต็ล)

cha-cha

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 19:57:03 »
เพลงใหม่ไปครับ ผมยังเล่นไม่คล่องเลย เอ้าจริงๆ เพลงมันเพราะอยู่ แต่เล่นยังไม่เคยจบเลยซักที..ไม่รู้เป็นไรเพลงนี้ ;D(สงสัยเคยไปแต่ปิ๊ปอินโฮเต็ล)
เพลงมันไม่เป็นไรหรอกครับน้า ผมว่าอยู่ที่น้าน่ะแหล่ะ มัวแต่อำคนอื่นจนไม่มีเวลาซ้อมให้คล่องน่ะซิ 555