Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน น้าๆ แนะนำกีต้าร์โปร่งไฟฟ้าให้ผมสักตัวนะครับ ขอบคุณครับ  (อ่าน 4585 ครั้ง)

Hackky

• member
ขอกราบสวัสดี พี่น้อง acousticthai ด้วยนะครับ ก่อนอื่นผมขอแนะนำตัวก่อนนะครับ ผมชื่อ กร ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

คือผมมีงบประมาณอยู่ 6000 บาท  อยากจะได้โปร่งไฟฟ้าสักตัว  คือว่ากีต้าร์ตัวเก่ามันพังน่ะครับ สงสารมันมากๆ คือตอนนี้ไม่อยากจะจับแล้ว อยากจะเก็บรักษามันไว้ เล่นมานานมากๆทรหดสุดๆ

ที่ผมเล็งๆ ไว้ก็มี กีต้าร์ คาราบาว GW345 ตระกูลมนต์เพลงคาราบาว (โปร่งไฟฟ้า) เห็นเขาว่าเสียงดี พอใช้น่ะครับ

และก็ Veelah V1-DCE อีกตัวนึง โทรไปถามเค้าแล้ว เค้าบอกของหมด  ยังจะมีรุ่นไหนยีห้อไหน ที่พอใช้ได้อีกมั้งครับ

ผมขอคำแนะนำน้าๆ ด้วยนะครับ รบกวนด้วยนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลย

ขอบคุณครับ  :)

Ods16339

• member
veelahรอหน่อยครับ
อีกเดือนสองเดือนของมาครับ

Misery

• member
ผมเคยถามละครับ

งบ 5,000 ไม่มีคนตอบ

ถ้าตั้งงบซัก 50,000 จะมีคนตอบครับ

;D
" พอเป็นก็เย็นใจ "

Hackky

• member
ฮ่า ฮ่า ต้อง 5หมื่น เลยหรอครับ

ธรรมดา คนงบน้อยอย่างเราๆ ใครจะมาสนใจล่ะเนอะ ฮ่า ฮ่า

ยังไงก็ขอบพระคุณมากนะครับ ยังดีที่มีคนตอบ ฮ่า ฮ่า

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
cort earth100 มือสองก็น่าจะพอได้ครับ
MUGEN_guitar_SHOP

Morphine

• member
ถ้างบเท่านี้ แล้วอยากได้กีตาร์ ไว้เล่น เล่นจริงๆนะ
ผมว่าน่าจะรอ V1DCE ตามที่เล็งไว้
ด้วยความคุ้มค่า และราคาที่เล่นได้อย่างไม่เสียดายเท่าไหร่
ส่วนเรื่องเสียงนี่ ผมว่าฟังแล้วพอจะสู้พวกแบรนด์เนม ราคา หมื่นไม่เกินสองหมื่น ได้เลย
ส่วนตัวเวลาเล่น ผมฟังแล้วนึกถึง taylor แต่ไม่ได้เหมือนซะทีเดียวหรอกนะ
แล้วแต่ชอบ ควรเดินไปลองมากกว่า คนอื่นชอบ ไม่ได้หมายความว่ามันจะดีสำหรับเราด้วย

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
ราคานี้ ในใจผมมีแค่ยี่ห้อเดียว แต่ของยังไม่มา ถ้ารอได้อีกสักสองเดือนก็ วีระ ครับ
:)

^^ลอยลม^^

• member
ถ้าในงบเท่านี้ก็คงเป็นวีระ ที่คุ้มที่สุดแค่ต้องรอหน่อย ถ้ารีับลองหามือสองในหน้าซื้อขายดูอาจจะได้ของดีราคาย่อมเยา เหรอก็ลองดูvividเป็นทางเลือกก็เสียงใช้ได้
ูู^^ ความจริงใจสุดท้ายไม่มีความหมายกับโลกที่มันลวงหลอก มันช่างโหดร้าย ^^

Bukjay

• member
หวัดดีจ้า

เราก็กำลังดูๆ อยู่เหมือนกัน สนใจรุ่นนี้อยู่นะ http://www.ctmusicshop.com/store/product/view/Dolce_TS_1E_with_Softcase_-18661698-th.html  ราคา 6,800 แต่เห็นว่าของจะเข้าประมาณสิ้นเดือนนี้

ยังไม่รู้ว่าเสียงเค้าจะเป็นยังไง ถ้าสนใจก็ลองถามไปที่ร้านเค้าดูนะ

Hackky

• member
ขอขอบพระคุณ   น้าkero  น้าMisery  น้าmugen  น้ายินยอม  น้า^^ลอยลม^^  น้าเจเกิ๊บ (''J)_____o มากๆครับ ให้คำแนะนำได้ดีมากมายเลยครับ

น้าเจเกิ๊บ ผมก็เล็งรุ่นนั้นไว้เหมือนกันครับ ต้องรอดูครับ  ช่วงนี้ก็นอนรอ วีระ ต่อไป ขอบคุณมากมายครับๆๆๆๆๆๆ 

sukqoojuicy

• member
ผมก็รออยุ่เหมือนกันครับ เก็บเงินไปเรื่อยๆ

Veelah เข้ามา อาจจะมีเงินไปซื้อรุ่นที่ดีกว่า

kiddada

• member
  • aloha my name is new :)
paramount f750cn 2200 บาท เสียงดีไม่แพ้ใคร ครับผม
:)จุดพอใจอยู่ที่ไหน เราเท่านั้นที่รู้:)

Hackky

• member
ขอบพระคุณ น้า sukqoojuicy และ น้า kiddada  มากๆครับ

กำลังเก็บเงินไปเรื่อยๆน่ะครับ  วีระมา  คงจะได้ตัวใหม่ที่ดีกว่านี้   ขอบคุณครับ

sukqoojuicy

• member
ขอบพระคุณ น้า sukqoojuicy และ น้า kiddada  มากๆครับ

กำลังเก็บเงินไปเรื่อยๆน่ะครับ  วีระมา  คงจะได้ตัวใหม่ที่ดีกว่านี้   ขอบคุณครับ

เกินไปครับ 55+

สู้ๆ ครับ

น้าตั้ม มูเก้น

• member
หวัดดีจ้า

เราก็กำลังดูๆ อยู่เหมือนกัน สนใจรุ่นนี้อยู่นะ http://www.ctmusicshop.com/store/product/view/Dolce_TS_1E_with_Softcase_-18661698-th.html  ราคา 6,800 แต่เห็นว่าของจะเข้าประมาณสิ้นเดือนนี้

ยังไม่รู้ว่าเสียงเค้าจะเป็นยังไง ถ้าสนใจก็ลองถามไปที่ร้านเค้าดูนะ
วีระ มีคู่แข่งซะแล้วครับ
MUGEN_guitar_SHOP