Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเด็กใหม่ขอคำแนะนำในการซื้อกีต้าร์งบน้อยด้วยครับ  (อ่าน 5217 ครั้ง)

puypui

• member
คือตอนนี้เล่นแต่เกมส์รู้สึกตาจะเริ่มไปแล้วอยากซื้อกีต้าร์มาหัดเล่นครับงบสองกลางๆไม่เกินสามพันอ่ะครับคือผมเล่นไม่เป็นเลยและไม่มีคนเล่นเป็นไปด้วยมีวิธีเลือกยังไงครับ ถ้าให้ที่ร้านเขาลองให้นี่เราจะดูโง่แล้วโดนหลอกขายป่ะครับ คือผมดู 2 ตัวนี้อ่ะมันอยู่ในงบ(หรือป่าว)ครับช่วยแนะนำทีครับ 1. Paramout f750CN 2. Future FAG 007C (ชอบทรงเว้าๆนี่และครับ)หรือมีตัวไหนแนะนำอีกครับขอไม่เกินสามพันครับแนะนำร้านด้วยก็ดีนะครับ
ขอบคุณครับ

Mook :)

• member
โอว.. ขอเถอะค่ะ ให้ร้านลองให้ มันดูโง่จิงๆอ่ะแหละ(ไม่ได้ว่านะ) เผลอๆมันก็ว่ากีตาร์ที่แพงๆน่ะแหละดี๊..ดี  ไปลองเองเลย จะได้รู้ว่าตัวไหนที่เราจับแถวถนัดมือ เล่นแล้วเหมาะกะตัวเรา

Mook :)

• member
ปล. ลองไปดูในห้าซื้อขายนะคะ กีตาร์ราคาหน้าสนใจ หลายตัวอยู่ค่ะ

TOM1869

• member
เล่นยังไม่เป็น ไม่มีคนที่ดูเป็นไปเลือก เปอร์เซนต์ ที่จะเลือกผิดมีสูงมาก

แนะนำ Veelah V1 หรือ Yamaha 310 ครับ ไม่โดนต้มแน่  แต่ต้องรอและเพิ่มงบอีกนิด งบที่วางไว้ ยังไม่ได้กีต้าร์ที่ไม่ได้มาตราฐานครับ

http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=121.0
Line id: 081-8718003

P.Ach

• member
เลือกไม่เป็นแนะนำ Yamaha 310 เลยจ้า ชัวร์แน่นอน กีตาร์ถูกๆตามตลาดบางทีแอคชั่นสูง เล่นแล้วเจ็บนิ้วมาก จะพาลเลิกไปซะก่อน
ส่วนราคาลองเช็คดูราคากลางในเนท อย่าให้ร้านมันหลอกฟันเอาได้
ซื้อมาแล้วถ้าเล่นแล้วเจ็บนิ้วก็ลองไปซื้อสายเบอร์เล็กกว่าเดิม แล้วหิ้วไปให้ร้านเค้าเซ็ทแอคชั่นให้ต่ำๆก็ดี

thongskk

• member
แนะนำ F310 เหมือนกันเป็นรุ่นตลาดครับซื้อที่ศูนย์ Yamaha ครับ ราคานะจะประมาณ 3590 บาท ไม่แน่ใจนะครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
เวลาลองผมชอบทำสองแบบ คือ ลองเล่นเอง กะให้คนขายเล่นให้ฟัง
บางเสียงมันจะได้ยินเวลาเราเล่นเอง บางเสียงจะได้ยินเวลาคนอื่นเล่นให้ฟังครับ
:)

puypui

• member
ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำนะครับ
ความจริงผมก็เล็ง Veelah V 1 D ไว้นะครับกะข้าม F310 ไปเลยนะครับแต่ของมันหมดคงอีกประมาณ 3-4 เดือน(มั้งครับ)
พอรู้ไหมครับประมาณเดือนไหนแต่ไม่รู้ว่าราคามันจะพุ่งไปเยอะปล่าวเท่าที่ลองเช็คดูล็อตที่แล้วราคากลางมันสี่ต้นๆไม่รู้ล็อตหน้ามันจะพุ่งไปห้าเลยปล่าว
ผมเลยอยากหาถูกหน่อยมาหัดก่อนนะครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
เวลาลองผมชอบทำสองแบบ คือ ลองเล่นเอง กะให้คนขายเล่นให้ฟัง
บางเสียงมันจะได้ยินเวลาเราเล่นเอง บางเสียงจะได้ยินเวลาคนอื่นเล่นให้ฟังครับ

ตามน้าน็อคเลยครับ

ถ้าจะให้ดีหาคนจ่ายตังค์ให้ด้วยก็จะดีมากๆครับ...อิอิ

ยินยอม

• member
ถ้าหาคนจ่ายตังให้ได้ ผมไปด้วยนะ ^^

CHOPPER_F

• member
Re: ผมเด็กใหม่ขอคำแนะนำในการซื้อกีต้าร์งบน้อยด้วยครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 18:30:00 »

ทำเหมือนกันค่ะตอนไปซื้อ แต่ชอบให้คนขายเล่นให้ฟังมากกว่า เพราะตัวเองเล่นไม่ค่อยเป็นอะค่ะ แหะๆ - -"
☆--» Mini ShoPPeR ♫~*

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: ผมเด็กใหม่ขอคำแนะนำในการซื้อกีต้าร์งบน้อยด้วยครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 19:01:35 »
ถ้าหาคนจ่ายตังให้ได้ ผมไปด้วยนะ ^^

น้าหาคนจ่านตังค์ไปนะ  ส่วนกีตาร์ผมเอาเอง.........อิอิ

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 05:31:45 »
ฮ่าๆๆ

Martin B.Taylor

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 07:19:54 »
สามพันก็คงต้องจัด paramount 750cnไป ละครับผมเคยซื้อหลังกระทรวงได้2พันปลายๆ ถ้าเพิ่มตังค์ได้อีกพัน ก็ได้ veelah v1d v1om ตัวของผมได้มาที่3พันปลายๆ ได้เล่นของดีเลยละครับ มีกระเป๋าแถมให้อีกตังหาก ;D ;D