Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: บุคคลที่ผมรักและเคารพยิ่งชีพครับ  (อ่าน 9500 ครั้ง)

iamday

• member
  • Fake 'User Online & Ghost Member
Re: บุคคลที่ผมรักและเคารพยิ่งชีพครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 13:47:45 »
พระเจ้าอยู่หัว.ป้องกันน้ำท่วม.2538 [1]

พูดถึงในหลวง หรือดูสารคดีแล้วกลั้นน้ำตาไม่อยู่ครับ.. :D
ขอพระองค์ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนานครับ

http://www.prchecker.info/check_page_rank.php << อยากรู้ว่าเวปมีคนเข้าเวปคุณเท่าใดเช็คๆๆๆๆๆๆ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
Re: บุคคลที่ผมรักและเคารพยิ่งชีพครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 14:46:21 »
ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน 
ชอบทุกคอมเม้นท์ ของน้าๆ  ภาพ ทุกภาพครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

The phop

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 14:59:25 »
ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

arnuntakan

• member
  • จิตหนึ่งคือพุทธะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 15:12:26 »
ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ
จังหวะชีวิต  ลิขิตด้วยตัวเรา

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 17:48:45 »
ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 21:25:04 »
พระเจ้าอยู่หัว.ป้องกันน้ำท่วม.2538 [1]

พูดถึงในหลวง หรือดูสารคดีแล้วกลั้นน้ำตาไม่อยู่ครับ.. :D
ขอพระองค์ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนานครับ

ชอบมากครับ ขอบคุณมากครับ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 21:59:39 »
ใช่ครับ ได้ดู clip ที่ท่านกล่าวถึงน้ำท่วมปี 38 แล้ว ร้องไห้เลยครับ.... ท่านพูดได้ตรงและถูกต้องที่สุด แต่ที่สำคัญ พระองค์ รู้ทุกอย่างจริง ๆ จัง ๆ เพราะรักแน่แท้ครับ

สิ่งนึงที่ผมยกย่องท่านที่สุด คือ เวลาที่ท่านให้โอวาทเรื่อง "การทำงาน" ผมว่าถ้าท่านไม่ได้ ทรงงาน จริง ๆ จัง ๆ แล้วล่ะก็ ... ไม่มีทางเลยที่ท่านจะได้ข้อคิดต่าง ๆ มา สั่งสอน คนไทยอย่างเรา ๆ ได้ ... โอวาทหลายเรื่องก็ทำให้ผมน้ำตาคลอ และ ซึ้งกินใจได้จริง ๆ ครับ

ผมชอบที่อาจารย์ เฉลิมชัย เคยเล่าให้ฟัง ว่า ได้ถูกเรียกไปถวายงาน และ มีนัดประชุม คณะทำงานกับพระองค์ท่าน ครั้งแรกในชีวิตสมัยหนุ่ม ๆ ที่เล่าให้ฟังว่า

พอพระองค์ท่าน มาถึงโต๊ะประชุม พร้อมกับ ม้วนงานศิลปะ และ อุปกรณ์ต่าง ๆ เต็มไปหมด ... ท่านเอ่ยขึ้นมาว่า "ตั้งแต่เมื่อคืน .. ยังไม่ได้นอนเลย"
อ. เฉลิมชัย... ถึงกับอึ้ง และละอายใจ....คิดในใจว่า "เมื่อคืน กูยังเมาอยู่เลย"

ปล. พี่อิ๊พอัด clip ได้ ไพเราะจังครับ... มี effect เหมือนลำแสงออร่า เปร่งประกายออกมาจากตัวด้วยอ่ะครับ... ฮิฮิ

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 22:08:28 »
ใช่ครับ ได้ดู clip ที่ท่านกล่าวถึงน้ำท่วมปี 38 แล้ว ร้องไห้เลยครับ.... ท่านพูดได้ตรงและถูกต้องที่สุด แต่ที่สำคัญ พระองค์ รู้ทุกอย่างจริง ๆ จัง ๆ เพราะรักแน่แท้ครับ

สิ่งนึงที่ผมยกย่องท่านที่สุด คือ เวลาที่ท่านให้โอวาทเรื่อง "การทำงาน" ผมว่าถ้าท่านไม่ได้ ทรงงาน จริง ๆ จัง ๆ แล้วล่ะก็ ... ไม่มีทางเลยที่ท่านจะได้ข้อคิดต่าง ๆ มา สั่งสอน คนไทยอย่างเรา ๆ ได้ ... โอวาทหลายเรื่องก็ทำให้ผมน้ำตาคลอ และ ซึ้งกินใจได้จริง ๆ ครับ

ผมชอบที่อาจารย์ เฉลิมชัย เคยเล่าให้ฟัง ว่า ได้ถูกเรียกไปถวายงาน และ มีนัดประชุม คณะทำงานกับพระองค์ท่าน ครั้งแรกในชีวิตสมัยหนุ่ม ๆ ที่เล่าให้ฟังว่า

พอพระองค์ท่าน มาถึงโต๊ะประชุม พร้อมกับ ม้วนงานศิลปะ และ อุปกรณ์ต่าง ๆ เต็มไปหมด ... ท่านเอ่ยขึ้นมาว่า "ตั้งแต่เมื่อคืน .. ยังไม่ได้นอนเลย"
อ. เฉลิมชัย... ถึงกับอึ้ง และละอายใจ....คิดในใจว่า "เมื่อคืน กูยังเมาอยู่เลย"

ปล. พี่อิ๊พอัด clip ได้ ไพเราะจังครับ... มี effect เหมือนลำแสงออร่า เปร่งประกายออกมาจากตัวด้วยอ่ะครับ... ฮิฮิ

ผมก็ละอายใจครับ  ที่ไม่สามารถช่วยเหลือประเทศได้มากกว่านี้ครับ  และสงสารที่ข้าราชบริพานรอบพระองค์มิสานารถสนอง พระกระแสรับสั่งได้ จนประเทศเดินมาผิดทาง และลงเอยแบบนี้ครับ  พระองค์ทรงเหนื่อยและทำเพื่อปวงชนมามากมายเหลือเกินแล้ว อยากให้พระองค์ได้ทรงมีความสุขบ้างครับ ผมกล้าเอาหัวเป็นประกันเลยครับ ว่าไม่มีพระมหากษัตริย์พระองค์ไหนในโลก ที่ทรงทำงานหนักยิ่งกว่าประชาชน ได้ยาวนานขนาดนี้อีกแล้วครับ พระองค์เป็นแสงเดียวที่เวลาคนทั้งประเทศท้อเห็นแล้วมีแรงสู้ชีวิตต่อครับ  ผมภูมิใจจริงๆครับ ที่เกิดเป็นคนไทย มีในหลวงเป็นพระประมุกข์ครับ ^_^

ปล.ในคลิป ผมว่ามันก็เกินไปนิดครับ 55555+
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

halleluja

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 11:05:10 »
ขอทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

อ่านแล้วน้ำตา พาลจะไหลออกมาครับ ผมอยากได้ โน๊ตเพลง พระราชนิพนธ์ หาจากไหนได้บ้างอ่ะครับ

ผมเพิ่งเริ่มหัด กีตาร์คลาสสิค เพื่อความเป็นมงคลของชีวิต เลยอยากเล่นเพลง พระราชนิพนธ์ ครับ

ขอบคุณครับ น้าๆ ทุกท่านที่กระทู้นี้ทำให้ผมรู้แล้วว่า ควรเริ่มจากเพลงอะไร ครับ

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 11:11:18 »
ขอทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

อ่านแล้วน้ำตา พาลจะไหลออกมาครับ ผมอยากได้ โน๊ตเพลง พระราชนิพนธ์ หาจากไหนได้บ้างอ่ะครับ

ผมเพิ่งเริ่มหัด กีตาร์คลาสสิค เพื่อความเป็นมงคลของชีวิต เลยอยากเล่นเพลง พระราชนิพนธ์ ครับ

ขอบคุณครับ น้าๆ ทุกท่านที่กระทู้นี้ทำให้ผมรู้แล้วว่า ควรเริ่มจากเพลงอะไร ครับ

ตั้งกระทู้ถามหาเลยครับ น้าๆเค้ามีแน่นอนครับ ^_^

halleluja

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 11:21:28 »

ตั้งกระทู้ถามหาเลยครับ น้าๆเค้ามีแน่นอนครับ ^_^

อ่อ ลองไปเข้า กูเกิ้ล ดูแล้วน่าจะพอหาได้ครับ ถ้าขาดยังไง เดี๋ยวค่อย ขอความช่วยเหลือ น้าๆ อีกทีครับ

ขอบคุณน้าอิ๊ป ครับ

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 11:23:55 »

อ่อ ลองไปเข้า กูเกิ้ล ดูแล้วน่าจะพอหาได้ครับ ถ้าขาดยังไง เดี๋ยวค่อย ขอความช่วยเหลือ น้าๆ อีกทีครับ

ขอบคุณน้าอิ๊ป ครับ

ยินดีเป็นอย่างสูงครับ ^_^

Chin 'BlueIndy

• member
  • TheBlueIndy ดนตรีชิลชิล...!!!!
    • TheBlueIndy
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 21:54:06 »
ทรงพระเจริญ . .

nong

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 15:18:40 »
กระทู้ดี............มีสาระ............ไม่หาเรื่องใคร.........ไม่ควรตกหน้า.......ดึงขึ้นมาหน่อย.....อึ๊บบบ!!!!!

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 11:09:54 »
หากมันผู้ใด คิดจะล้มล้างพระองค์ท่าน ขอชีวิตพวกมันตกอยู่ในภูมิอบาย ไม่ได้ผุดได้เกิด
ขอพระองค์ท่านทรงพระเจริญ
จันทาร ดีกว่า จันไร

CHEDTHA

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 14:17:21 »
ในหลวงท่านทรงใช้กีตาร์ยี่ห้ออะไรมีใครพอทราบบ้างครับ....

joe neck solid

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 15:02:40 »
 ;D ;D ;D

Holmes

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 18:27:56 »
ทรงพระเจริญครับ  ผมรักในหลวงครับ

yootapong

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 22:24:04 »

ผมก็ละอายใจครับ  ที่ไม่สามารถช่วยเหลือประเทศได้มากกว่านี้ครับ  และสงสารที่ข้าราชบริพานรอบพระองค์มิสานารถสนอง พระกระแสรับสั่งได้ จนประเทศเดินมาผิดทาง และลงเอยแบบนี้ครับ  พระองค์ทรงเหนื่อยและทำเพื่อปวงชนมามากมายเหลือเกินแล้ว อยากให้พระองค์ได้ทรงมีความสุขบ้างครับ ผมกล้าเอาหัวเป็นประกันเลยครับ ว่าไม่มีพระมหากษัตริย์พระองค์ไหนในโลก ที่ทรงทำงานหนักยิ่งกว่าประชาชน ได้ยาวนานขนาดนี้อีกแล้วครับ พระองค์เป็นแสงเดียวที่เวลาคนทั้งประเทศท้อเห็นแล้วมีแรงสู้ชีวิตต่อครับ  ผมภูมิใจจริงๆครับ ที่เกิดเป็นคนไทย มีในหลวงเป็นพระประมุกข์ครับ ^_^

ปล.ในคลิป ผมว่ามันก็เกินไปนิดครับ 55555+

ผมก็อีกคนหล่ะครับที่รักเคารพในหลวง มากสุดๆครับ ที่มุขหน้าบ้าน ติดรูปในหลวงก่อนเข้าตัวบ้าน
และมีตัวอักษรไม้คำว่า ''ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน'' ไว้บนของเลขทะเบียนบ้านครับ

แต่ช่วงหลังนี้ผมอึดอัดและหดหู่ใจเหลือเกินครับ เนื่องจากถูกคนสารเลวบางพวก [คงรู้ๆกันอยู่นะครับ]
จาบจ้วง-กระแนะกระแหนพระองค์ท่าน เวปไซ๊ด์ต่างๆ เต็มไปหมด บ้านผมบางคน ปลดรูปท่านลงเลยครับ

ผมขอคำแนะนำว่าเราควรจะทำกันยังไงดีครับ หรือเราจะวางตัวกันเฉยๆครับ หรือปล่อยให้คนที่จาบจ้วง
เขาลงนรกไปตามกรรมของเขาเอง

เนื่องจากในหลวงท่านคือ ''พระโพธิสัตว์'' ซึ่งจะต้อง ตรัสรู้เป็นพระพุทธเจ้าองค์ต่อๆไปในวันข้างหน้าแน่นอนครับ
ซึ่งใครจะแตะต้องกล่าวหาเป็นไม่ได้ใช่ไหมครับ

nuseki3444

• member
  • คนที่มีการศึกษากับคนที่มีปัญญานั้นต่างกัน
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 23:52:03 »
1ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน
I♥Acousticthai