Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: บุคคลที่ผมรักและเคารพยิ่งชีพครับ  (อ่าน 9501 ครั้ง)

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
บุคคลที่ผมรักและเคารพยิ่งชีพครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 09:20:28 »
สืบเนื่องจากกระทู้    http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=11051.0
ผมเป็นคนที่ฟังได้หมด และชื่นชอบศิลปินหลายท่าน  แต่ไม่มีใครเป็น ไอดอล หรือแบบอย่างตายตัว ทั้งทางด้านดนตรี แนวคิด และการใช้ชีวิต
มานึกๆดู บุคคลที่ผม ยึดเป็นแบบอย่าง และจะเรียกว่าไอดอล ก็คือ  1.องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า  2.พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
แต่เนื่องจากผมผมหารูปพระพุทธเจ้า กับกีต้าร์ไม่ได้ จึงต้อง ขออนุญาติอัญเชิญ พระบรมฉายาลักษณ์ ครั้ง ทรงกีต้าร์ มาให้ทุกท่านได้ชมกัน รวมทั้งบทเพลงพระราชนิพนธ์ ที่ทั่วโลกยอมรับในพระปรีชาสามารถ แทบจะทุกๆด้านที่พระองค์ทรงมี ทั้งดนตรี กีฬา การชลประทาน การบริหารจัดสรรสรรพยากรณ์แผ่นดิน และทรงปกครองแผ่นดินโดยธรรม มาตลอด พระองค์ทรงเป็นมากกว่าที่ผมจะบรรยายได้  ผมรักในหลวงครับ           ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ     ข้าพระพุทธเจ้า  นาย  เอนก  คณางค์นานนท์

ปล.เหตุที่ไม่โพสในกระทู้นั้น  เพราะเกรงว่าอาจจะไม่เหมาะสมครับ^_^

ยามเย็น (Love At Sundown) HM Blues เพลงพระราชนิพนธ์
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: บุคคลที่ผมรักและเคารพยิ่งชีพครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 09:23:16 »
ทรงพระเจริญครับ

piggy

• member
Re: บุคคลที่ผมรักและเคารพยิ่งชีพครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 09:25:43 »
พระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 09:59:37 »
ขอพระองค์ทรงพระเจริญ และมีพระพลานามัย ที่แข็งแรง ครับ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

coolclub

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 10:23:40 »
เมื่อนานมาแล้ว เพื่อนผมซื้อเทปมาฟัง (peacock คลองถม)
ชุด "คืนหนึ่ง" เป็นเพลงพระราชนิพนธ์
และนั่นเป็นแรงบันดาลใจที่ทำให้ผมอยากเล่น guitar classic
กว่าจะหาโน๊ตเพลงพระราชนิพนธ์ได้เกือบ 10 ปี (ไปซื้อที่ ร.ร.ศศิลิยะ)
จนกระทั่งเพลงทั้งชุดเล่นได้หมด
และจะจดจำเล่นไปจนกว่าชีวิตจะหาไม่
Return To A=432hz

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 10:35:16 »
เมื่อนานมาแล้ว เพื่อนผมซื้อเทปมาฟัง (peacock คลองถม)
ชุด "คืนหนึ่ง" เป็นเพลงพระราชนิพนธ์
และนั่นเป็นแรงบันดาลใจที่ทำให้ผมอยากเล่น guitar classic
กว่าจะหาโน๊ตเพลงพระราชนิพนธ์ได้เกือบ 10 ปี (ไปซื้อที่ ร.ร.ศศิลิยะ)
จนกระทั่งเพลงทั้งชุดเล่นได้หมด
และจะจดจำเล่นไปจนกว่าชีวิตจะหาไม่

+ล้าน เลยครับ  เพลงพระราชนิพน ยิ่งหัดเล่นลึกเท่าไหร่  ยิ่งรู้เลยว่า พระอัจฉริยภาพ ของพระองค์ ช่างลึกเล้านักครับ ^_^

Near Dawn

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 10:37:30 »
ทรงพระเจริญ

ปล.

อยากได้รูปทรงกีตาร์ครับ

น้าอิ๊ปมีไฟล์ขนาดใหญ่ใหมครับผมจะเอาไปปริ๊นใส่กรอบติดบ้านครับ

หรือที่ไหนมีขายแนะนำด้วยคัรบเคยหาตามร้านแต่ไม่มี

ขอบคุณครับ
ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก...

Guitar_Joe

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 10:40:08 »
เพลงพระราชนิำพนธ์ สายฝน เทรโมโล่ อย่างยากอ่ะ ในหลวงท่านทรงพระอัจฉริยะภาพ มากๆ ไม่รู้พิมพ์ถูกป่ะ
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 10:41:39 »
ทรงพระเจริญ

ปล.

อยากได้รูปทรงกีตาร์ครับ

น้าอิ๊ปมีไฟล์ขนาดใหญ่ใหมครับผมจะเอาไปปริ๊นใส่กรอบติดบ้านครับ

หรือที่ไหนมีขายแนะนำด้วยคัรบเคยหาตามร้านแต่ไม่มี

ขอบคุณครับ

ผมก็หาอยู่ครับ  ถ้าเจอจะเอามาฝากครับ  แต่รูปที่ทรงประทับกับ เอลวิส เพสลี่  ผมก็ชอบนะครับ คลาสสิคดี ^_^

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 10:42:34 »
พระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน
noomxman

Bas_Acoustic

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 10:42:40 »
ขอทรงพระเจริญ ครับ.
คนบ้า กีต้าร์โปร่ง

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 10:43:08 »
เพลงพระราชนิำพนธ์ สายฝน เทรโมโล่ อย่างยากอ่ะ ในหลวงท่านทรงพระอัจฉริยะภาพ มากๆ ไม่รู้พิมพ์ถูกป่ะ

ครับ เคยลองแกะดู  แม่เจ้าตอนฟังมันดูง่ายนะครับ  แต่พอลองแกะ  น้ำตาไหลพรากเลยครับ (ซึ้งในพระปรีชาการประพันธ์อ่ะครับ ^_^)

notto

• member
  • คนรัก "Acoustic"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 11:31:26 »
ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

ปล. ผมรักในหลวงมากครับ แม้ท่านจะ 80 แล้ว แต่ในขณะนี้ยังช่วยประชาชนอย่างพวกเราแก้ไขปัญหาน้ำท่วมอยู่เลยครับ

iTui

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 11:39:35 »
ขอพระองค์จงทรงพระเจริญ

ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 11:43:56 »
ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

ปล. ผมรักในหลวงมากครับ แม้ท่านจะ 80 แล้ว แต่ในขณะนี้ยังช่วยประชาชนอย่างพวกเราแก้ไขปัญหาน้ำท่วมอยู่เลยครับ

ยิ่งได้ดู พระราชดำรัส เมื่อปี 2538 ยิ่งภูมิใจในพระกระแสรับสั่งของพระองค์เลยครับ  แต่ข้าราชบริพานกลับ สนองพระราชดำรัสไม่ได้ เลยเป็นอย่างทุกวันนี้อ่ะครับ -_-"

redtopup

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 11:55:49 »
ขอพระองค์ทรงพระเจริญครับ  พระองค์ทรงพระปรีชาความสามารถในหลายๆด้าน 
บทเพลงพระราชนิพนธ์ นั้นมีความไพเราะมากครับ
ผมก็หัดเล่นกีต้าร์คลาสสิคเพราะ บทเพลงพระราชนิพนธ์  เหมือนกัน ที่เป็นแรงบัณดาลใจให้ผม
ที่เมื่อผมได้ยินครั้งแรกเป็นกีต้าร์คลาสสิคที่เพือ่นเล่นให้ฟัง  ทำให้ผม  เล่นกีต้าร์จนถึงทุกวันนี้ 
ขอน้อมถวายความจงรักภัคดีครับ

กีต้าร์คลาสสิค เพลง สายฝน by redtopup 1

ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

aood79

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 12:06:23 »
ทรงพระเจริญ   ทรงพระเจริญ[size=10pt

TheDuck

• member
  • เล่นตามหัวใจเป็ด...
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 12:56:51 »
ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 13:10:52 »
ขอพระองค์ทรงพระเจริญครับ  พระองค์ทรงพระปรีชาความสามารถในหลายๆด้าน 
บทเพลงพระราชนิพนธ์ นั้นมีความไพเราะมากครับ
ผมก็หัดเล่นกีต้าร์คลาสสิคเพราะ บทเพลงพระราชนิพนธ์  เหมือนกัน ที่เป็นแรงบัณดาลใจให้ผม
ที่เมื่อผมได้ยินครั้งแรกเป็นกีต้าร์คลาสสิคที่เพือ่นเล่นให้ฟัง  ทำให้ผม  เล่นกีต้าร์จนถึงทุกวันนี้ 
ขอน้อมถวายความจงรักภัคดีครับ

กีต้าร์คลาสสิค เพลง สายฝน by redtopup 1

เล่นเก่งจังครับ ^_^

nhoy

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 13:34:38 »

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ  
นับเป็นคุณของประเทศไทยที่มีในหลวงครับ