Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สภาคุ้กกี้ออนไลน์ 15+  (อ่าน 66737 ครั้ง)

kook_gai

• member
Re: สภาคุ้กกี้ออนไลน์ 15+
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 08:50:25 »
อ่าขำๆ หนุกๆ

ชื่อเล่น: ไก่
กีตาร์ที่ใช้: ที่ใช้เล่นบ่อยๆก็ Bluebell F-200 ครับ
กีต้าร์ที่มี : Crafter GA/15, Stanford D5V, Stanford D5Pro, LoneWolf D, Ephiphone DR-500R Master build, Eastman AC810
สไตล์ที่เล่น: finger style / แนวเพลง ทั่วๆ ไปครับ

Guitar_Joe

• member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 08:57:39 »
มามั่ง ห้าๆ

โจ้ครับ
ทากามิเนะ ed55sc ns และยามาฮ่า APX 1996 รุ่นฉลอง เน่าๆอีกตัวครับ
แนว ปิ๊กกิ้ง โฟล์คซอง เพื่อชีวาส คำเมือง ครับ
เล่นอยู่บ้านมั่ง ข้างถนนมั่งแล้วแต่โอกาสครับ

ปล.ไม่อยากนึกเลยถ้าอาจารย์อานัต กับ กับน้าทอม มาสภานี้ เฉพาะกีต้าร์ยาวเป็นวาแน่ อิอิ

ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

jotakun

• member
  • 60O9songs http://www.youtube.com/user/jotakun
    • 60O9songs @youtube
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 09:20:52 »
ชื่อ น้องเป้งครับ
กีตาร์(ตอนนี้)f310 evla6 คับ
@น้าjotaKun
ดีใจด้วยนะครับเรียนจบแล้ว
555 เพื่อนของน้าอีกคนใช้กีตาร์อะไรอะคับ

ขอบคุณนะครับบบบ
รู้สึกเฮียแกจะใช้ของ Cort อ่ะครับ CJ อ่ะไรสักอย่างประมาณนั้น
Back มันจาโก่งๆ หน่อยอ่ะครับ เสียงแหลมบาดใจจริงๆ
ดนตรี ช่างดีเหลือเกิน
@facebook = sixtyoninesongs

Bukjay

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 09:23:38 »
บิด ชิมครีม จุ่มนม...   ::)

ขอสมัครเข้าร่วมวงของหวานด้วยคนนะคะ

ชื่อ ----> เจ
กีต้าร์ ----> baby tayor
สไตล์ ----> เยอะ ได้หมด เพื่อชีวิต สตริง ลูกทุ่ง ร็อค ขึ้นอยู่กับภาวะอารมณ์ในเวลานั้น เล่นมันทั้งตีคอร์ทและฟิงเก้อ

แวะส่งคุกกี้กันได้ที่ http://www.facebook.com/RedBullForLife

Vintage Girl

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 09:28:37 »
หน้าสองแล้ว ดีใจจัง ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ

ขอสมัครด้วยคนครับ

ชื่อเล่น : หมุ่ย
กีต้าร์ที่ใช้ : Yamaha FG110, FG340, FG345, คาราบาว GW345, Veelah V1-DCE, Ovation CC24....และกีต้าร์ดีดีที่มีคนให้ยืม
แอมป์ : Rock Keyboard 100 watt, Washburn WA30, Roland AC-33
แนวการเล่น : Picking,Strum : เพลงโฟล์คสากล ไทย ลูกทุ่ง หมอลำ คำเมือง เพื่อชีวิต
สถานที่เล่น : หาไปเรื่อย บางทีเขาก็จ้าง บางทีก็ไม่จ้าง บางทีก็หนีออกจากร้านเอง เล่นการกุศลก็ได้...ชอบมากคือ เล่นตามสวนสาธารณะ เด็ก ๆ มุงตรึม

ปล.เคยหัดอ่านแทปเมื่อสามสิบปีที่แล้ว...ตาลาย เลยใช้หูแกะเอา บางทีเหมือน บางทีเข้าป่าหาอะไรเติมไปเรื่อย

อยากเข้าคุ้กกี้เพราะ...อยากไม่กล้าเข้าวุ้น ๆ เพราะทำให้มึนศีรษะ
น้าหมุ่ยเล่นได้หลายแนวจัง สุดยอดเลย

เข้ามากินคุกกี้กับเค้าหน่อย............อิอิ

ชื่อ  - เบียร์

กีตาร์ ที่ใช้ - Veelah V1-OM

สไตล์การเล่น - Finger Style

รูปดูได้ที่นี่ครับ

http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=530.0
น้าเบียร์ใช้อะไรขัดอะ เหมือนผีเสื้อเกาะกีตาร์เลยค่ะ

ชื่อ อั้ม ครับ
ฉายา หมูบินทมิฬ
กีตาร์ที่ใช้ : Cort Earth100F
สไตล์ : มั่ว

กินคุกกี้ด้วยคน...
cort earth เราว่าเป็นตระกูลกีตาร์สวยนะ เคยอยากได้อะ แต่งบไม่ถึง + แม่บ่นแน่ๆ

ชื่อ ตุ้ย ครับ
กีต้าร์ที่ใช้หลัก : Crafter GAE-15/N , Cort CJ-1F
กีต้าร์ที่มีอีก : Crafter SCT-280EQ (nylon) , Yamaha FG-331 , Vantage
สไตล์การเล่น : Strum , Picking , Fingerstyle , Improvise
สถานที่เล่นประจำ : โบสถ์ UCC

กีตาร์น้าตุ้ยดูขลังมากๆค่ะ ยังกับของชนเผ่าอินเดียแดงเลย น้าตุ้ยนับถือคริสต์หรอคะ

หวัดดีครับ ชื่อ น็อค ครับ
กีตาร์ที่ใช้ประจำ มี วีล่า กะ โจโจ้รุ่นโบราณ
ตัวอื่นๆไม่ค่อยได้เล่นครับ อย่าไปพูดถึงเยอะเดี๋ยวมันได้ยิน
สไตล์การเล่น เล่นกล่อมลูกครับ
สถานที่เล่นประจำ คือที่บ้านกะที่ทำงาน

มีคำถามมารบกวนถามว่า คุกกี้ที่อร่อย ต้องเป็นแบบไหนครับ แล้วก็ต้องกินคู่กับอะไรถึงจะอร่อย

น้ายินยอม เล่นกล่อมลูกนี่แนวไหนนิ ที่ทำงานเอากีตาร์ไปเล่นได้ด้วยหรอคะ ดีจัง เรียนจบไปสมัครมั่งดีกว่า

คุกกี้นมกินคู่กับโกโก้ค่ะ คุกกี้ชอกโกแลตชิพกินคู่กับกาแฟ คุกกี้ทุกอย่างกินคู่กับคนที่รักก้ออร่อยนะ

มามั่ง ห้าๆ

โจ้ครับ
ทากามิเนะ ed55sc ns และยามาฮ่า APX 1996 รุ่นฉลอง เน่าๆอีกตัวครับ
แนว ปิ๊กกิ้ง โฟล์คซอง เพื่อชีวาส คำเมือง ครับ
เล่นอยู่บ้านมั่ง ข้างถนนมั่งแล้วแต่โอกาสครับ

ปล.ไม่อยากนึกเลยถ้าอาจารย์อานัต กับ กับน้าทอม มาสภานี้ เฉพาะกีต้าร์ยาวเป็นวาแน่ อิอิ

เล่นเปิดหมวกด้วยหรอคะ ดีจัง

บิด ชิมครีม จุ่มนม...   ::)

ขอสมัครเข้าร่วมวงของหวานด้วยคนนะคะ

ชื่อ ----> เจ
กีต้าร์ ----> baby tayor
สไตล์ ----> เยอะ ได้หมด เพื่อชีวิต สตริง ลูกทุ่ง ร็อค ขึ้นอยู่กับภาวะอารมณ์ในเวลานั้น เล่นมันทั้งตีคอร์ทและฟิงเก้อ

แวะส่งคุกกี้กันได้ที่ http://www.facebook.com/RedBullForLife
ดีค่ะ น้าเจ นานๆเจอผู้หญิงด้วยกันล่ะ เล่นเป้นอาชีพเลยหรอคะ

มงูวว

Vintage Girl

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 09:29:50 »
วันนี้กะว่าจะทำคุกกี้ค่ะ เดี๋ยวค่อยไปซื้อของ แล้วจะเอามาแจกนะคะ
มงูวว

Bukjay

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 09:48:31 »
วันนี้กะว่าจะทำคุกกี้ค่ะ เดี๋ยวค่อยไปซื้อของ แล้วจะเอามาแจกนะคะ

มายืนต่อคิวเป็นคนแรก  ;D

ไม่ได้เล่นเป็นอาชีพหรอกจ้า เล่นเพลินๆ ขำๆ ยามมีเวลาและยามโหยหาดนตรี  :)  ;)  :D  ;D  :o  8)  ::)  :P  :-*

^^ลอยลม^^

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 09:58:04 »
ชื่อที่ใช้เรียกกัน ลม

กี้ต้าร์ที่ใช้ประจำ Veelah V1-OM

แนวการเล่น เรื่อยปื่อย ตีอคอร์ด ปิีกกิ้ง เน้นร้อง ไม่เน้นฟัง

สถานที่เล่น ห้องนอน แล้วก็เวลาไปเที่ยวภูเขา ทะเล แล้วแต่ใจจะพาไป
ูู^^ ความจริงใจสุดท้ายไม่มีความหมายกับโลกที่มันลวงหลอก มันช่างโหดร้าย ^^

pannpower

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 11:24:53 »
ชื่อ  - ป่าน

นามแฝง - pannpower

กีตาร์ ที่ใช้ - Takamine ED55SC-NS ....

สไตล์การเล่น - Picking / Finger Style

สถานที่ - ห้องนอน ส่งสียงผ่านสัญญาณโทรศัพท์ อิอิ

รูปดูได้ที่นี่ครับ http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=259.0

กระทู้สร้างสรรค์ + 10 ^_^

K@Y

• member
  • เคครับ :)
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 11:28:39 »
สมัครด้วยคนครับ
ชื่อ เค แต่เพื่อนเรียกเต่า *-*
กีต้าร์ก็ v1-d ครับขาลุยไปมาหมดเเล้วขึ้นเขา เดินป่า ห้องนอน
เล่น classic fingerstyle picking strum ครับ
ปล.ขอกินคุกกี้ด้วยครับพี่

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 11:30:04 »
แบบนี้ใช่มั๊ยครับ ป้าเฟิร์น

ผมก็ออกแบบ แล้วก็ปริ๊นลงบนสติ๊กเกอร์แล้วก็เคลือบที่สติ๊กเกอร์อีกที กันลอยได้แน่ๆ ที่สำคัญมันบางมาก เสียงไม่ทึบ เหมือนกับติดปิ๊คการ์ดแบบทั่วไปครับ

ปล....เดี๋ยวทำขายเลยดีมั๊ย............อิอิ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 11:36:14 »

กีตาร์ที่ใช้: ที่ใช้เล่นบ่อยๆก็ Bluebell F-200 ครับ
กีต้าร์ที่มี : Crafter GA/15, Stanford D5V, Stanford D5Pro, LoneWolf D, Ephiphone DR-500R Master build, Eastman AC810
สไตล์ที่เล่น: finger style / แนวเพลง ทั่วๆ ไปครับ

คนนี้ น่าไปปล้นจริงๆ ครับ อาวุฒิสงครามเพียบ............อิอิ

หวัดดีครับ พี่กุ๊กไก่

NevaeH...^^

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 11:40:25 »
ชื่อเล่น: เป๋ง
กีตาร์ที่ใช้: crafter glxe4000
สไตล์การเล่น : นู้นนิดนึ่หน่อย ^^

รูปติดไว้ก่อน แฮะๆ
><"

kook_gai

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 11:53:33 »

คนนี้ น่าไปปล้นจริงๆ ครับ อาวุฒิสงครามเพียบ............อิอิ

หวัดดีครับ พี่กุ๊กไก่

สวัสดีคับ ติดตามผลงานพี่เบียมาอย่างเงียบๆ ไม่ว่าปิ๊กการ์ดผีเสื้อ, คามือ และ ปิ๊คอัพคนจน แอบชมอยู่ในใจครับ ว่าพี่เบียนี่สุดยอด ในการพัฒนาสร้างสรรค์จริงๆ

ว่าแต่..สงสารผมเติ๊อ อย่ามาปล้นเลยอาวุธสงครามของผมหนะ ขอเก็บเอาไว้หน่อย อิอิ   แบร่

♪ uncle~

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 14:12:24 »

กลัวตกเทรนด์ครับ.... ;D

ชื่อ       แจ๊ก
กีต้าร์    Humming Bird F-150
สไตล์   เรื่อยๆ เปื่อยๆ ไปครับ

ไหนล่ะครับคุ๊กกี้ ไหนๆ ? กาแฟพร้อมแล้วครับ

;D  ;D  ;D

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 16:02:56 »
ด้วยคนครับ
ชื่อ มนตรี
กีต้าร์  yamaca classic c250
สไตล์ เพิ่งเรียนคลาสสิคครับ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกน้า ๆทุกท่านครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Montra

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 16:28:36 »
มีน้ามนตรี    ก็ต้องมีมนตรา    ;D

กีตาร์ :  แจ้งทรัพย์สินกับ ปปช. (ป้องกันและปราบปรามชาย) ที่บ้านไว้ 3 ตัวครับ เล็กๆ น้อย
           1. ยามาฮ่า ๆ ๆ   G-80 A คลาสสิค ปี 1969  ชื่อเล่น *น้องเอ*
           2. โตไก  F-150  น่าจะซัก 70s ไกล้เคียงกับน้องเอ  ชื่อเล่นเรียก *น้องไก่*
           3. คร๊าฟเตอร์ GA7E  กีตาร์ร้อยรู รุ่นแรกๆ เลย  ชื่อเล่น *น้องปลา*

สไตล์ที่เล่น  :  เล่นเพราะอยากเล่น  มีความสุขก็เล่น  มีความทุกข์ก็เล่น  เอาแน่เอานอนไม่ได้ อิ อิ
   ::)
สถานที่ - เวลา :  ที่บ้าน ที่ทำงาน ที่สาธารณะ ที่ลับตาคน  ฯลฯ   ???  ???

เหตุผลที่สมัครเข้าสภา :   ปปช. ยังไม่รู้ครับ  แอบมาหากุ๊กกี้กิน  ฮ่า ๆ ๆ   ;D  ;D  ;D

**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 16:53:45 »
โอ๊ะ!!! ผ่านไปคืนเดียว มากันเพียบ อิอิ คุ๊กกี้หมดแล้วมั้งเนี่ย 5555+

ชื่อเล่น : โก้ ครับ
กีตาร์ตัวหลัก : Craftar JE18/N ตั้งสายแบบ ปกติ
กีตาร์ตัวรอง : Future J12/N ตั้งสายแบบ open D
สไตล์การเล่น : freedom , freestyle

Future J12

Crafter JE18 แบบติดปิ๊กการ์ด

และหลังจากติดปิ๊กการ์ดไป 3-4 วัน ก็จัดการ แกะออกครับ 5555+
รับไม่ได้ครับ เสียงมันเปลี่ยนไปเยอะ เปลี่ยนคาแลคเตอร์ของเสียงเดิมไปเลย ติดปิ๊กการ์ดมันส่งผล ทำให้เสียง overtones น้อยลงครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

sukqoojuicy

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 17:25:34 »
มาจับจองพื้นที่ครับ สมัครด้วยคน

ชื่อเล่น: ก๊อด
กีตาร์ที่ใช้: กำลังรอเนื้อคู่ตัวใหม่อยู่ครับ ตอนนี้เล่นแต่ไฟฟ้า
สไตล์การเล่น: Alternative,Pop Punk,Folk,Country

ติดต่อผมได้ที่ http://www.facebook.com/sukqoojuicy มาจอยกันได้งครับ อิอิ

Nu'Acoustic

• member
  • [^_^"]
    • www.acousticthai.net
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 18:48:07 »
โอ้โห กระแสตอบรับสภาคุกกี้ดีมาก  ขอมีส่วนร่วมด้วยคนครับ

ชื่อเล่น : นุ

กีตาร์ที่ใช้ : Tanger TD-52  (ภาพเดี๋ยวค่อยลงครับ อิอิ)

สไตล์การเล่น: ตีคอร์ดไปเรื่อย  / แนว acoustic เน้น Indy
*~ หลงรัก Acoustic Guitar ~*