Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ คนตีคอร์ด กีต้าร์ เจ๋งๆ ไว้ศึกษากัน  (อ่าน 17205 ครั้ง)

redtopup

• member
Re: แนะนำ คนตีคอร์ด กีต้าร์ เจ๋งๆ ไว้ศึกษากัน
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 13:09:03 »
George Harrison My Sweet Lord

my sweet lord part 1 george harrison www.farhatguitar.com (The video's owner prevents external embedding)
My Sweet Lord George Harrison part 2 www.FarhatGuitar.com (The video's owner prevents external embedding)
my sweet lord part 3 George Harrison www.FarhatGuitar.com (The video's owner prevents external embedding)
my sweet lord part 3-4 George Harrison www.FarhatGuitar.com (The video's owner prevents external embedding)

ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

redtopup

• member
Re: แนะนำ คนตีคอร์ด กีต้าร์ เจ๋งๆ ไว้ศึกษากัน
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 13:13:41 »
John Lennon - Woman

ชอบมากครับ บีเทิ้ล 
ผมว่า  เหมาะมากกับการเริ่ม หัดตีคอรท์ 
เพราะทุกเพลงเลย 
John Lennon - woman
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

beetle

• member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 18:40:16 »
ชะอ้าว ผมก็นึกว่าเป็นน้าredtopซะอีก ขอถามต่อซัดนิดนะครับว่า ไอเจ้ากีตาร์12สายนี่มันวิธีการจับคอร์ดอะไรเหมือน 6สายปกติมั้ยครับ แล้วก็ feel ของ12มันต่างกะ6สายยังไง ผมฟังไม่ออกจริงๆ
Wanna be some Blues  14 ขวบคร้าบพี่น้องเด็กงบน้อย

redtopup

• member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 17:39:17 »
โอ้วน้าครับ ผมมือใหม่หัดขับครับ
ยังไม่ประสีกับเรื่องตีคอรท์เลยครับน้า
ผมเพิ่งจะหัดตีคอรท์ ตามวิดิโอ ได้เดือนกว่าๆเองครับ
เอากีต้าร์คลาสสิค หัดตีด้วย  เสียงออกมาไม่ได้เรื่องเลย  สายมันห่างไป 

ผมว่ากีต้าร์ 12 สายเสียงมันกระชับน๊ะผมว่า  ท่าทางน่าจะออกเเรงมาก  ด้วย
จับคอรท์ผมว่าก็จับสาย้หมือนปกติ  แต่สงสัยน่าจะใช้เเรงมากรึเปล่าก็ไม่รู้ 
รอน้าๆมือโปรๆมา สาธยายให้ฟังมั่งดีกว่า  ว่าเล่นยากกว่า 6 สายมากรึเปล่า
น้าๆไปไหนกันหมดก็ไม่รู้เเล้ว

redtopup

• member

redtopup

• member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 18:08:03 »
อย่าลืมตั้งสายใหม่ด้วยเป็น EBEG#BE.
How Can You Mend a Broken Heart Lesson - Bee Gees.AVI

redtopup

• member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 18:20:05 »
ตัวปลอม  มาเลียนแบบ ได้ฟิลมากๆ 
ตีคอรท์เพราะดี
HOW TO PLAY THE BEE GEES SONGS...