Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: หรือ ว่าที่จริงเล้ว น้ำที่ท่วมเป็นเพียงเกมการเมือง(ขอระบาย จากใจ)  (อ่าน 21683 ครั้ง)

desti

• member
ขอโทษน้า [IaM-indY] ด้วยครับที่เข้าใจเจตนาของน้าผิดไปขอโทษจากใจจริงครับ แต่ที่ออกความเห็นว่าให้อ่านชื่อกระทู้ใหม่
เพราะโดยปกติแล้วผู้ที่สนใจเข้ามาดูกระทู้ต่างๆจะเริ่มจากหัวข้อของกระทู้ และออกความเห็นในแนวของกระทู้นั้น ไม่ว่าจะมีการ
เปลี่ยนแปลงประเด็นไปแค่ไหนก็จะมีคนเข้ามาตอบและด่ากันอีกเหมือนเดิม  ผมเป็นคนนีงที่รักบ้านนี้เพราะบ้านนี้ให้ทั้งความรู้และ
ความผ่อนคลายเวลาเครียดจากสิ่งต่างๆ แต่กระทู้กำลังทำให้เราทะเลาะกันเพราะมีความเห็นที่ต่างกัน(ทางการเมือง) ไม่ว่าจะบอกให้แยกเรื่องวิกฤตการกับการเมื่องออกจากกันแต่สุดท้ายก็จะแยกไม่ออก เลยทำให้เข้าใจผิดว่าน้าต้องการให้มีกระทู้นี้ต่อไปต้องขอโทษน้าอีกครั้งนะครับ

Jack of Clubs

• member
ผมว่าเรื่องการเมืองอาจจะไม่สมควรเท่าไหร่ แต่เรื่องวิกฤตการต่างๆ ผมว่าควรอนุญาตให้พูดคุยกันได้นะครับ
น้าคงต้องอ่านหัวข้อกระทู้ให้เข้าใจใหม่นะครับหรือผมเข้าใจไปเอง

เรื่องการเมืองและวิกฤตการมาเกี่ยวข้อง

ขึ้นไปอ่านเม้นก่อนหน้าผมซัก 2 รอบก่อนนะครับ จะได้เข้าใจ ว่าผมหมายความว่าอะไร

ผมไม่เห็นด้วยกับกระทู้การเมืองในนี้อยู่แล้ว ผมจึงได้บอกว่า "เรื่องการเมืองอาจไม่สมควรเท่าไหร่"
แต่เม้นก่อนหน้าผม เหมารวมเรื่องวิกฤตการณ์ต่างๆ ไว้ด้วย ผมจึงบอกว่า "เรื่องวิกฤตการณ์ ผมว่าควรอนุญาตให้พูดคุยกันได้"

เข้าใจยังครับ

ครับ .....ต้องขออภัยเพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านนะครับ ที่ผมอาจสร้างความสับสนกับการใช้คำ...แรกที่เดียวผมแค่อยากจะใช้แค่คำว่า "การเมือง" แต่ถ้าพิจารณาให้ดี ทุกครั้งที่เกิด "วิกฤตการณ์" มันมักจะไม่พ้น ต่อเนื่องเป็นเรื่องของการเมือง ถ้าพิจารณาจากหัวข้อกระทู้ "...น้ำที่ท่วม..." เป็นวิกฤตการณ์ ส่วนคำว่า "....เกมการเมือง..." มันชัดอยู่ในข้อความอยู่แล้ว

เจตนาของผมก็เพียงเพื่อ อยากจะให้บ้านนี้มีคนที่รักในดนตรีมาพูดคุย แลกเปลี่ยน ในเรื่องของดนตรี ซึ่งผมก็เกรงว่าหากมีคนที่มี "ความคดิต่าง" มาตอบโต้กันในกระทู้นี้ก็คง "ไม่มีวันจบ" อย่างที่เขียนไว้ .....ยังมีเวบอื่นๆอีกมากมายให้เราๆท่านๆได้แสดงความคิดเห็นในประเด็น "วิกฤตการณ์" และ "การเมือง" และทั้งหลายทั้งปวงก็แค่อยากให้เราๆชาวดนตรีไม่มีความว่าการเมืองมาเกี่ยวข้องครับ....(ปัญหาโลกแตก เถียงกันไม่มีวันจบ)

ควรมิควร แล้วแต่พิจารณาครับ

ด้วยความเคารพ

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
ช่วงนี้ทุกคนก็เครียดกันครับ  ค่อยๆคุยกัน ผมว่าใจจริงแต่ละท่านไม่มีอคติอะไรกันกรอกครับ  แต่มันเห็นแค่ตัวหนังสือ ไม่ได้เห็นหน้าค่าตากัน เลยไม่รู้อารมณ์กันครับ บางทีเราอาจเข้าใจผิดกันได้เป็นเรื่องปกติครับ แต่คอเดียวกัน ปรับความเข้าใจกันไม่ยากหรอกครับ  ตั้งแต่ผมเจอมาเวปนี้ คุยกันเบาสุดแล้วนะครับ  ใจดี และ หวังดี กันทุกคนครับ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

nuseki3444

• member
  • คนที่มีการศึกษากับคนที่มีปัญญานั้นต่างกัน
I♥Acousticthai