Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีนี้...อาจจะพอช่วยลดปํญหาการโกงได้บ้าง ตัวแทนอำเภอ....  (อ่าน 10334 ครั้ง)

Blues มูล

• member
ผมไม่ใช่กูรู หรือเก่งกาจใดๆ ครับแต่สะสมกีตาร์มานาน เพิ่งจะมาหัดโพสท์ตอนแก่ เพราะดูสนุกดี

แต่กระทู้นี้ผมกล้าพูดได้ว่า ผมนับถือน้ำใจของคุณ Aip Studio , คุณ noomxman , คุณ bossy มากๆ ครับ
พวกคุณเป็นคนที่น่ารักมาก (พูดจากใจแม้ไม่เคยเจอ) แต่ยังไง ระวังความใจดีของคุณ จะเป็นช่องทางของพวกมิจฉาชีพนะครับ
ตอนนี้ k.suwit ไปป่วนในกีตาร์ไทยแล้วกับ w20,w25 ยังไงฝากทั้งสามท่านช่วยสอดส่องดูแลเวปนี้ดีๆ นะครับ

ปล. ชอบคำนี้ของน้า Aip Studio มาก "ผมจะได้เติบโตอย่างรอบคอบครับ"  นับถือ นับถือ

สรุปนะ ดำเนินการกันตามคุณ bossy บอกกันได้เลย แต่ต้องตั้งมั่นอยู่ในความไม่ประมาท ต้องศึกษาข้อมูลก่อน และอย่าเชื่อใจผู้ขายจนเกินไปครับ

ด้วยความเคารพอย่างสูง
พิเชษฐ์ 

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
น้าบอสซี่ เยี่ยมไปเลยครับ  ขอชื่นชม ในความมีน้ำใจของน้าบอสซี่มากๆ เลยครับ

nong

• member
ผมมาไม่ทันกรณีของ...k.suwit ครับ....เค้าเป็นใครทำอะไรไว้หรือครับ อาจจะมาทันแต่ดันไม่เห็น เพราะจริงๆผมก็ติดตามบ้านไม้ตั้งแต่แรกเริ่มก่อต้ัง.....เผื่อไปพบเห็นจะได้ระมัดระวัง

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
ขอบคุณ น้า Chet_Huahin มากๆครับ ที่เข้าใจครับ และไม่ถือสาครับ ^_^

ปล.ผมก็ไม่ทันไม่ได้เข้าเวปอื่นเลยอ่ะครับ เรื่อง k.suwit  เป็นมายังไงครับ ผมจะได้ระวังตัวไว้ ท่าทางจะไม่ธรรมดานะครับ
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับผม
ผมว่าน้า Aip เข้าใจผม แต่น้า Chet_Huahin อาจจะยังไม่เข้าใจครับ
เลยอยากชี้แจงดังนี้ครับ

ผมเองเสนอตัวเป็นคนกลางเพราะอยากช่วยลดความไม่สบายใจในการซื้อกีตาร์ครับ
ส่วนเรื่อง ดูคอยก คอย้วย แซดเดิล หรือ เสียงเปิด ไม่เปิด เป็นหรือเปล่า อีกอย่าง ลูกบิดแท้มั๊ย ปิ๊คอัพ ใช่ได้มั๊ย นัทแท้หรือเปล่า
มันเป็นเรื่องของผู้ซื้อ-ผู้ขาย ที่ต้องคุยกันเอง ไม่ใช่ผม  ตกลงกันให้เรียบร้อย  คืนได้มั้ยถ้ามีปัญหา
ผมช่วยทำหน้าที่ดูว่ามีของจริงหรือปล่าวตรวจสอบเบื้องต้นเท่านั้น แม้แต่เสียงดีหรือไม่ ผมมิอาจตอบได้
เรื่องราคาเท่าไหร่ ต่อรองได้มั้ยผมก็ไม่เกี่ยว เป็นเรื่อง ผู้ซื้อ-ผู้ขาย
ผมเป็นผู้ช่วยตรวจสอบ มิได้เป็นคนช่วยเลือก

ขอบคุณน้า Chet_Huahin ที่เตือนเรื่องมิจฉาชีพ ผมขออาสาเพื่อลดจุดนี้ครับ มิได้คิดเป็นอย่างอื่น
ผมเองประสบการณ์ยังน้อยเรื่องกีตาร์อคูสติก เรื่องหลายเรื่องที่คิดไม่ถึง เรื่องกีตาร์ที่ส่งให้น้าเบริท
เป็นเพราะผมประมาทเองครับ  เรื่องมันเป็นอย่างนี้ครับ

ผมเอากีตาร์มาถ่ายรูป แล้วโพสลงเน็ต แล้วก็ปิดกล่องเก็บเลย
หลังจากนั้นซัก 2-3 วันน้าเบริทโทรมา ตกลงรับกีตาร์เพราะแกเคยบอกไว้ก่อนแล้วว่าแกชอบ
แต่ตอนที่แกโทรมาผมอยู่ด้านข้างนอกทำงานอยู่ เลยโทรบอกลูกน้องให้เอากีตาร์ไปส่ง และห่อให้เรียบร้อย
ความหมายของผมก็คือห่อกีตาร์ด้วยบับเบิ้ล แล้วค่อยใส่กล่อง (เพราะมันก็เคยเห็นการรับส่งกีตาร์หลายครั้งแล้ว)
แต่ลูกน้องผมคิดว่ากล่องคือการห่อแล้ว เอาไปส่งให้ไปรษณีย์รัดด้วยพลาสติกเป็นอันเสร็จพิธี
เพราะโดยปรกติแล้วทุกครั้งผมเป็นคนแพ็คเอง  
ตอนน้าเบริทรับของแล้วบอกว่ากีตาร์แตกผมยังนึกในใจเลยว่าลูกน้องผม
ทำหล่นตอนห่อหรือปล่าว แต่มันก็ยืนยันว่าไม่ได้ตก เพราะมันไม่ได้ทำอะไรเลย มันเอาไปส่งอย่างเดียว
เป็นยังไงบ้าง ลูกน้องผม แต่ผมก็รับผิดชอบทุกอย่าง น้าเบริทซ่อมให้แล้ว ตอนนี้กำลังส่งกลับมาครับ
ผมเองแหละครับ ที่ประมาทเป็นบทเรียนสำคัญเลยครับ
ลูกน้องผมเป็นคนซื่อๆนะครับ  จะโกรธมันก็ไม่ลง เคยมีครั้งนึงให้ไปรับลูก(อนุบาล)
คุณครูจะแจ้งทุกอย่างผ่านกระดาษที่ติดอยู่หน้าห้อง ผมสั่งให้ลูกน้องจดทุกอย่างกลับมาด้วย
วันนั้นคุณครูสั่งว่า

"ให้ผู้ปกครองชำระเงิน คนละ 10 บาท เป็นค่าดอกไม้ไหว้ครู ภายในวันนี้"

ลูกน้องผมมันจดกลับมา แต่มันไม่ได้จ่ายตังค์ให้คุณครู  ผมถามมันว่าแล้วทำไมไม่จ่ายให้ก่อน มันตอบว่า ก็พี่ไม่ได้สั่ง

ที่พิมพ์มาทั้งหมดเป็นเพราะความหวังดี มิได้คิดเป็นอย่างอื่น เอาตัวอย่างที่ผิดพลาดมาให้ดู อยากให้เรียนรู้เป็นอุทาหรณ์
ขอบคุณทุกท่านจากใจจริงครับ
ACOUSTIC GUITAR ONLY

TOM1869

• member
เยี่ยมมากน้า bossy ครับ

จริงๆ แล้ว แบบนี้ผมก็ทำบ่อยๆ  แต่ เฉพาะ น้าๆ ที่สนิทและไว้ใจเท่านั้น ครับ เช่น Taylor814 ,  Lowden หิ้วมาฝากน้าตู่ น้าโว่ , yamaha L6 ก็เคยหิ้วมาฝากน้าหำ แต่แกขายไปแล้ว  Veelarh ก็บ่อยไป ครับ

ส่วนมากแล้วจะเป็นกีต้าร์มือสอง ที่สภาพดี   ส่วนกีต้าร์มือสองที่ ไม่ทราบประวัติ คนขาย   อันนี้ สำคัญมากกว่า   ไม่รับ ครับ
Line id: 081-8718003

nhoy

• member
วิธีนี้...อาจจะพอช่วยลดปํญหาการโกงได้บ้าง
หลังจากที่ได้มีปัญหาแบบนี้ไปทุกที่ ผมเลยอยากช่วยแก้ไข อาจช่วยได้นิดหน่อย
โดยการรับดูกีตาร์ให้ ภายในอำเภอหาดใหญ่ เผื่อมีใครอยากให้ผมช่วย

**ผมจะช่วยดูสินค้าว่าอยู่ในสภาพที่ดี มีตำหนิตามที่คุยไว้หรือไม่ คุณสมบัติถูกต้องรึปล่าว
   โดยไม่เกี่ยวกับการต่อรองราคา โทรติดต่อกันเอาเองนะครับ
  เรื่องเสียงดีหรือไม่ดีอาจเป็นเรื่องรอง และอาจไปจัดส่งให้ด้วย ถ้าพอมีเวลา..ถ้าท่านไม่รีบ  แต่ไม่รับผิดชอบใดๆ
  หลังจากส่งแล้วเช่นแตกหักชำรุด (เพราะว่ามันอาจเกิดขึ้นได้) แต่น่าจะทำให้น้าๆสมาชิกทุกคน สบายใจได้ในระดับนึง
  ถ้าใครเชื่อในตัวผม ไว้ใจเรื่องความซื่อสัตย์ มีเรื่องจะรบกวนโทรได้ครับ ยินดีช่วยเหลือเท่าที่ทำได้ 089-9770033
ชื่นชมน้าbossy ครับ

ooffymua

• member

nai chic

• member
    • www.facebook.com
+1 ครับ
ส่งไอ้ตัวบริดโตๆนั่นมาลองหน่อยสิพี่อ๊อฟ 555++

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
วิธีนี้...อาจจะพอช่วยลดปํญหาการโกงได้บ้าง
หลังจากที่ได้มีปัญหาแบบนี้ไปทุกที่ ผมเลยอยากช่วยแก้ไข อาจช่วยได้นิดหน่อย
โดยการรับดูกีตาร์ให้ ภายในอำเภอหาดใหญ่ เผื่อมีใครอยากให้ผมช่วย

**ผมจะช่วยดูสินค้าว่าอยู่ในสภาพที่ดี มีตำหนิตามที่คุยไว้หรือไม่ คุณสมบัติถูกต้องรึปล่าว
   โดยไม่เกี่ยวกับการต่อรองราคา โทรติดต่อกันเอาเองนะครับ
  เรื่องเสียงดีหรือไม่ดีอาจเป็นเรื่องรอง และอาจไปจัดส่งให้ด้วย ถ้าพอมีเวลา..ถ้าท่านไม่รีบ  แต่ไม่รับผิดชอบใดๆ
  หลังจากส่งแล้วเช่นแตกหักชำรุด (เพราะว่ามันอาจเกิดขึ้นได้) แต่น่าจะทำให้น้าๆสมาชิกทุกคน สบายใจได้ในระดับนึง
  ถ้าใครเชื่อในตัวผม ไว้ใจเรื่องความซื่อสัตย์ มีเรื่องจะรบกวนโทรได้ครับ ยินดีช่วยเหลือเท่าที่ทำได้ 089-9770033
ชื่นชมน้าbossy ครับ

ตามมาชื่นชมน้า bossy อีกรอบครับ (เอาความจริงใจเป็นที่ตั้ง มีโอกาสจะแวะไปเยี่ยมครับ) ;D ;D ;D ;D
noomxman

tatsanai

• member
ชื่นชมน้ำใจของน้าBossy  น้าหนุ่ม  น้าaip ครับ

Aip studio

• member
ชื่นชมน้ำใจของน้าBossy  น้าหนุ่ม  น้าaip ครับ

น้าท่านอื่นก็ทำครับ แต่เค้าจะเลือกคนช่วย และไม่ได้ออกมาประกาศ แค่นั้นเองครับ ต้องเอาแบบคุยกันรู้เรื่องและยอมรับเงื่อนไขต่างๆตามที่คนกลางบอก เพราะมันค่อนข้างละเอียดอ่อนครับ อย่างที่น้า Chet_Huahin ได้บอกมาครับ

น้าๆในบ้านนี้ มีคนใจดีแบบน้า BOSSY , น้าหนุ่ม , น้า Chet_Huahin  อีกเยอะครับ  ถ้าเข้าเวปบ่อยๆจะรู้เลยครับ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

piggy

• member

น้าท่านอื่นก็ทำครับ แต่เค้าจะเลือกคนช่วย และไม่ได้ออกมาประกาศ แค่นั้นเองครับ ต้องเอาแบบคุยกันรู้เรื่องและยอมรับเงื่อนไขต่างๆตามที่คนกลางบอก เพราะมันค่อนข้างละเอียดอ่อนครับ อย่างที่น้า Chet_Huahin ได้บอกมาครับ

น้าๆในบ้านนี้ มีคนใจดีแบบน้า BOSSY , น้าหนุ่ม , น้า Chet_Huahin  อีกเยอะครับ  ถ้าเข้าเวปบ่อยๆจะรู้เลยครับ ^_^

+1  ติดตามมาระยะหนึ่งแล้วจ๊ะ ส่วนใหญ่มีแต่คนน่ารักไม่ค่อยเกรี๋ยนด้วยละ ^_^

Aip studio

• member

+1  ติดตามมาระยะหนึ่งแล้วจ๊ะ ส่วนใหญ่มีแต่คนน่ารักไม่ค่อยเกรี๋ยนด้วยละ ^_^

คนอื่นไม่รู้ แต่ นู๋ เกรียน นะ สังเกตุจากกระทู้ ที่ไร้สาระ ส่วนใหญ่ จะเป็นของผมครับ 555555

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด

คนอื่นไม่รู้ แต่ นู๋ เกรียน นะ สังเกตุจากกระทู้ ที่ไร้สาระ ส่วนใหญ่ จะเป็นของผมครับ 555555

โดยเฉพาะถ้ามีสาวสวย(หรือเปล่า)มาถามพวกผมจะตอบเป็นกลุ่มแรกๆ อิ อิ อิ  ;D ;D ;D ;D ;D
noomxman

Aip studio

• member

โดยเฉพาะถ้ามีสาวสวย(หรือเปล่า)มาถามพวกผมจะตอบเป็นกลุ่มแรกๆ อิ อิ อิ  ;D ;D ;D ;D ;D

สวยไม่สวยไม่รู้ครับ รู้แค่ว่า ถ้ามี  "ค่ะ"   ต่อท้ายเนี่ย เราจะเป็นกลุ่มแรกๆเลยครับ 5555

Blues มูล

• member
ถ้าผมช่วยได้ก็ยินดีช่วยเสมอครับ

[IaM-indY]

• member
  • D710CE

สวยไม่สวยไม่รู้ครับ รู้แค่ว่า ถ้ามี  "ค่ะ"   ต่อท้ายเนี่ย เราจะเป็นกลุ่มแรกๆเลยครับ 5555

ยกเว้นผมนะ อิอิ

Aip studio

• member
ถ้าผมช่วยได้ก็ยินดีช่วยเสมอครับ

เห็นมั๊ยครับ น้าๆบ้านเราน่ารักกันทุกคนเลย ขอขอบคุณอีกครั้งนะครับ ที่เตือนให้ระวังในการเป็นคนกลางครับ ไม่งั้นอาจเจ็บตัวกันฟรีแน่ ถ้าใจดีเกินไปไม่ระวัง อย่างที่น้าว่าแหล่ะครับ ^_^   ว่าแต่จะให้เรียก น้าว่าอะไรดีครับ มีชื่อที่เรียกง่ายๆมั๊ยครับ ^_^

ฺBank~Ripa

• member

ผมก็คนหาดใหญ่ครับ น้ามี japan ปีเก่าๆ มาปล่อยผมสักตัวไมี หาอยู่ อิอิ