Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Thank's BlueMoon + TAB  (อ่าน 45912 ครั้ง)

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
Re: แด่ พระจันทร์ สีฟ้า Thank's BlueMoon
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 19:26:22 »

กว่าพี่ชายจะเข้ามา..........อิอิ

มีอีกเรื่องนึง พี่กบ ถ่ายภาพ ได้ สวยมากๆ เหมือนดูจากใน แม๊กกาซีนเมืองนอกหเลยครับ  การจัดวาง ตกแต่ง  แสงเงา ดูแล้วเข้าถึง อารมย์ ความรู้สึกได้เลย  เรื่องนี้ ผมไม่ได้โม้  ถ้าใครเคยเห็นรูปที่พี่กบ ถ่าย ก็จะรับรู้ได้เอง โดยที่ผมไม่ต้องบรรยายอะไรให้มากไปกว่านี้ครับ

ปล. เจ็บมาเยอะ เจอมาเยอะครับ พี่กบ ที่นั่นอะ....5555

ขอบคุณอีกครั้งครับพี่

การถ่ายภาพของผม ยังไม่ถึงครึ่งของจินตนาการทางด้านดนตรีในสมองของพี่เบียเลยครับ  ..
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: แด่ พระจันทร์ สีฟ้า Thank's BlueMoon
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 19:30:34 »
คนอื่นเขาฝากรักมากับสายลม นี่ตาเบียร์ฝากรักมากับสายน้ำ สงสัยน้ำจากพิจิตรมาถึงนิมิตรใหม่แน่เลย
ขนของหรือยังล่ะ

ของผม รอดแล้วครับ พี่ตู่

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 19:32:11 »
เ้พราะครับน้าเบียร์ นี่ถ้าผมเป็นน้ากบนะ จะยอมรับหมั้นเลย อิอิ

เรียบร้อยไปแล้ว  เกย์แน่นอน แล้วผม..............อิอิ

ขอบคุณครับ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 19:32:40 »
สมกันยังกับกิ่งทองใบหยกครับ น้ากบ&น้าเบียร์

อิอิ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 19:37:18 »
เพราะมากครับพี่เบียร์ ฟังสบายๆเลย ส่วนพี่กบ ผมก็ขอขอบคุณมาก เพราะครั้งแรกที่ผมคุยกับพี่กบก็คือ
การขอคำแนะนำเรื่องการ arrange เพลงจากพี่กบ และพี่กบใจดีมาก ตอบยาวเหยียดแบบไม่กั๊กไว้เลย
และสิ่งที่ประทับใจพี่กบมากเข้าไปอีก ก็คือคำว่า "ขอบคุณคนมีหนวดบนสวรรค์" พี่กบไม่เคยลืมครูบาอาจารย์เลย
ขอบคุณพี่กบมากครับ ^^

ขอบคุณครับตุ้ย

ผมยังจำคืนนั้นได้ดี สมัยบอร์ดเก่า  คืนนั้นเป็นคืนที่เราคุยกันถึง พี่เต๋อ เรวัต และเรื่อง การเรียบเรียงเพลง  คืนนั้นทำให้ผมประทับใจในตัวพี่กบ ถ้าใครอยู่ด้วยคืนนั้นจะเข้าใจ พี่กบ สอนอะไร บอกเล่าอะไร หลายๆ อย่าง ให้พวกเราได้ฟังกัน  อย่างไม่มีกั๊กเลย

ขอบคุณครับ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 19:42:57 »
เพราะมากครับพี่เบียร์ ฟังสบายๆเลย ส่วนพี่กบ ผมก็ขอขอบคุณมาก เพราะครั้งแรกที่ผมคุยกับพี่กบก็คือ
การขอคำแนะนำเรื่องการ arrange เพลงจากพี่กบ และพี่กบใจดีมาก ตอบยาวเหยียดแบบไม่กั๊กไว้เลย
และสิ่งที่ประทับใจพี่กบมากเข้าไปอีก ก็คือคำว่า "ขอบคุณคนมีหนวดบนสวรรค์" พี่กบไม่เคยลืมครูบาอาจารย์เลย
ขอบคุณพี่กบมากครับ ^^

ยินดีครับน้องตุ้ย พี่ไม่อยากให้สิ่งดี ๆ ที่คนมีหนวดเค้าถ่ายทอดมานั้นมันสูญสลายไปกับสายลม สิ่งเดียวที่จะทำให้"วิทยายุทธ" เหล่านี้ดำรงอยู่ต่อไปได้ นั่นคือการถ่ายทอดไปสู่รุ่นน้อง ๆ และหวังว่ารุ่นน้อง ๆ จะถ่ายทอดวิชาเหล่านี้สืบต่อกันไปด้วยเช่นกันจ้ะ

หากวันนั้น ไม่มีตาหนวดคนนี้ ก็คงไม่มีอาชีพคนทำเพลง แม้ว่าการจากไปสู่สวรรค์ของตาหนวดคนนี้ จะทำให้ดูเหมือนอุตสาหกรรมเพลงไทยที่เค้าสร้างขึ้นมาจะจบลงพร้อมกับเค้าก็ตาม  แต่ตราบใดที่โลกยังหมุน ชีวิตยังมีลมหายใจ ดนตรีก็ยังคงอยู่ เพียงแต่มันเปลี่ยนวิถีไป ก็เท่านั้น ..

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=Xgr4m14Xhvw" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://www.youtube.com/watch?v=Xgr4m14Xhvw</a>

เพลงของพี่เต๋อ ฟังง่าย  แต่ถ้าจะศึกษา ถึงรายละเอียดต่างๆ ไม่ง่ายเลยจริงมั๊ยครับ พี่กบ
  ทุกวันนี้ เวลาผมคิดถึงเค้า ผมก็จะ เอา คอนเสริท์ ปึ๊ก ออกมาดูให้หายคิดถึง  ตั้งแต่พี่เต๋อจากไป  เพลงแบบพี่เต๋อ ก็ได้จากไปด้วยเช่นกัน ไม่มีใคร มาแทนได้จริงๆ คิดถึงจังเลยครับ

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 19:56:08 »
เยี่ยมไปเลยครับ !!!

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 20:11:22 »
สรุปแล้ว พี่เบียร์ กับ พี่กบ มีอะไรกันแล้วเหรอคับ อิๆ นานจะโพสท์ที
รักเธอนะ....กีต้าร์

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 21:36:04 »
ผมสงสัยว่าระหว่างน้าเบียร์กับพี่กบ ถ้าสบู่ตกใครจะหยิบก่อน
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 21:40:45 »
เยี่ยมเลย...ได้อารมณยิ่งนัก อารมณ์อะไรไม่รู้ อิอิ ^^

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 01:13:59 »
.....ชั้นว่าแล้ว.....
..ว่าแกสองคน ต้องมีอะไรกัน...

เดี๋ยวนี้เรื่องพวกนี้เป็นเรื่องธรรมดาแล้ว...เรารับได้..ฮิ..ฮิ...ฮิ....

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 02:19:05 »
ซึ้งใจในมิตรภาพครับ T^T

ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

น้าเรย์ ครับ

• member
  • ผมน้าเรย์ครับ
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 03:48:10 »
เก่งจังครับน้าเบียร์
มือกีต้าร์โฟล์ก

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 10:40:34 »
เก่งจังครับน้าเบียร์

ไม่ได้เก่งอย่างเดียวครับ โรแมนติกด้วย ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

• member
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 10:48:40 »
หวังว่าพี่สมจิตร จงจอหอ จะไม่โผล่มานะ 555+
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 10:52:35 »
หวังว่าพี่สมจิตร จงจอหอ จะไม่โผล่มานะ 555+

อ่า.........อันนั้น ไม่ตรงกับเนื้อหาครับ เดี๋ยวรอจังหวะ เหมาะๆก่อนครับ อิอิ ^^

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 11:07:29 »
อ้า...พี่เบียร์ชอบพี่กบ กรี๊ดดดดดดด ตายแล้วตัวเองงงง
จันทาร ดีกว่า จันไร

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 11:08:18 »
อ้า...พี่เบียร์ชอบพี่กบ กรี๊ดดดดดดด ตายแล้วตัวเองงงง

แก้ข่าวครับ ไม่ได้ชอบ.........แต่รักเลยแหล่ะ 555555

• member
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 12:14:01 »
555555555555+ โอยยย มันส์ 55555555555555+

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 14:39:03 »
 เจ๊ อยาก ตาย............5555