Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Thank's BlueMoon + TAB  (อ่าน 45922 ครั้ง)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: แด่ พระจันทร์ สีฟ้า Thank's BlueMoon
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 13:36:28 »
ขอเพลงตอบกลับด่วนพี่กบ 5555555

555555
ไพเราะ มากครับน้าเบียร์

ขอบคุณครับ น้ามนตรี  ดุแลสุขภาพด้วยนะครับ เห็นเอกบอกว่า ไม่ค่อยสบาย
ขอบคุณครับ น้าเบียร์ ตอนนี้สบายดีแล้วครับ
ว่าแต่ น้าเบียร์ ลงขายกีต้าร์ไว้ตั้งแต่เมื่อไร ผมก็รอสอยตัวนี้ต่อจากน้าเบียร์เหมือนกัน

คือจริงๆแล้ว ผมไม่ได้ตั้งใจจะขายครับ ไม่ได้เอาไปโพสขายด้วยซ้ำ  เห็นน้องเค้าบ่นๆ ให้ฟังในบอร์ด อยากได้มาก ของหมด ต้องรอ 4-5 เดือนกว่าของจะมา + ความที่ผมอยากได้ กีตาร์ JAZZ ของ CORT Yorktown แต่ตังค์ไม่พอ ก็เลยขายให้น้องเค้าไปแบบรวดเร็ว จนผมยังนั่งเสียดายอยู่เลยครับ แต่ ไม่เป็นไร  อีก 5 เดือน ผมต้องไปหาซื้อ ตัวนี้กลับมาให้ได้ครับ

ต้องขอโทษน้ามนตรีด้วยนะครับ

จะไปทางแจ๊ซพร้อมกันเลยเรา สงสัยต้องฟีจะริ่งกันสักวันแล้วนะ

5555 น้าคิง ผมชอบJAZZ นะ แต่เล่นไม่ JAZZ ไม่เป็นเลย  เป็นได้แต่มั่วๆ พอไหวครับ

กะว่าจะสอยตัวนี้   เดี๋ยวนี้ เห็นเค้าเอากีตาร์ JAZZ มาใส่สายโปร่งกัน ว่าจะเอามาลองบ้างครับ

FOTOBEER

• member
Re: แด่ พระจันทร์ สีฟ้า Thank's BlueMoon
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 13:37:35 »
คุณน้ากบ คุณพร้อมที่จะรับคุณน้าเบียร์ เป็นภรรยาหรือไม่..? :P

สวมแหวนนนน..

ขอบคุณครับ ท่านบาทหลวง ที่ไม่ค่อยเต็มบาท ซักเท่าไหร่.........อิอิ

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 14:09:36 »
ขอเพลงตอบกลับด่วนพี่กบ 5555555

555555

ขอบคุณครับ น้ามนตรี  ดุแลสุขภาพด้วยนะครับ เห็นเอกบอกว่า ไม่ค่อยสบาย
ขอบคุณครับ น้าเบียร์ ตอนนี้สบายดีแล้วครับ
ว่าแต่ น้าเบียร์ ลงขายกีต้าร์ไว้ตั้งแต่เมื่อไร ผมก็รอสอยตัวนี้ต่อจากน้าเบียร์เหมือนกัน

คือจริงๆแล้ว ผมไม่ได้ตั้งใจจะขายครับ ไม่ได้เอาไปโพสขายด้วยซ้ำ  เห็นน้องเค้าบ่นๆ ให้ฟังในบอร์ด อยากได้มาก ของหมด ต้องรอ 4-5 เดือนกว่าของจะมา + ความที่ผมอยากได้ กีตาร์ JAZZ ของ CORT Yorktown แต่ตังค์ไม่พอ ก็เลยขายให้น้องเค้าไปแบบรวดเร็ว จนผมยังนั่งเสียดายอยู่เลยครับ แต่ ไม่เป็นไร  อีก 5 เดือน ผมต้องไปหาซื้อ ตัวนี้กลับมาให้ได้ครับ

จะไปทางแจ๊ซพร้อมกันเลยเรา สงสัยต้องฟีจะริ่งกันสักวันแล้วนะ

5555 น้าคิง ผมชอบJAZZ นะ แต่เล่นไม่ JAZZ ไม่เป็นเลย  เป็นได้แต่มั่วๆ พอไหวครับ

กะว่าจะสอยตัวนี้   เดี๋ยวนี้ เห็นเค้าเอากีตาร์ JAZZ มาใส่สายโปร่งกัน ว่าจะเอามาลองบ้างครับ

hollow body ลุยได้เลย เมลโล่วโทนหน่อยๆ คาดหวังใสๆไม่ได้.  ผมจะสอย semi แว้วววว
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

Aum_GuitarNoob

• member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 14:11:56 »
ของ Washburn ก็โอเคนะคร้าบ ไม่ว่าจะ Hollow หรือ Semi ถือว่ากลาง ๆ ขยับไปเล่นได้หลากหลายดี

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 15:10:20 »
กะแล้วว่าวันนี้รู้สึกแปลก ๆ เข้าบอร์ดมาปุ๊บ ก็เจอเซอร์ไพร์จริง ๆ ด้วย พี่เบียทำเอาตกกะใจ ปนแปลกใจกันเลยทีเดียวเชียวครับ  ;D

จริง ๆ แล้วพี่เบียไม่ได้ทำให้ผมเซอร์ไพร้ซ์เป็นครั้งแรกหรอกครับ ตั้งแต่ได้รู้จักกับพี่เบีย ผมก็เซอไพร้ซ์มาโดยตลอดตั้งแต่ทราบว่าพี่เบียก็ผ่านมาเยอะ เจ็บมาเยอะ จากที่นั่นเหมือนกับผม 555+ จากนั้นพี่เบียก็ทำให้ผมอึ้งทึ่งเสียวมาเรื่อย ๆ ตั้งแต่คลิบแรก ๆ ที่ได้ดู มันตอกย้ำว่า..ชายคนนี้ เล่นดนตรีจากอารมณ์ ความรู้สึก และหัวใจจริง ๆ และยิ่งไปกว่านั้น ชายคนนี้มีทักษะการเรียบเรียงและเขียนเมโลดี้ที่น่าสนใจจนทำให้ผมทึ่งหลายครั้งหลายครา

ผมจะไม่แปลกใจเลย ถ้าจะมี arranger มืออาชีพซักคนทำเพลงนี้ แล้วบรรเลงออกมาให้ผมฟัง แต่ช่างเป็นเรื่องที่น่าทึ่งมากสำหรับผม ที่ชายธรรมดา ๆ คนนึงที่ไม่ได้เรียนด้านการเขียนเพลง การเขียนเมโลดี้ และเรียบเรียงเสียงประสานมาเลย สามารถทำเพลงนี้ขึ้นมาได้อย่าลงตัว มีเมโลดี้ที่สวยงาม มีฮาร์โมนี่ที่ไพเราะลงตัวเช่นนี้

อยากบอกว่า ขอบคุณ สำหรับมิตรภาพ ความจริงใจ และความรู้สึกดี ๆ ที่มีให้กันมาโดยตลอดครับ เพลงนี้ไพเราะและลงตัวมาก ๆ ครับ ซึ้งเลย อิอิ.. ;D

ชายคนนี้ไม่ธรรมดาจริง  ๆ คอนเฟิร์ม !!  ;)  :-*

ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 15:12:02 »
กะแล้วว่าวันนี้รู้สึกแปลก ๆ เข้าบอร์ดมาปุ๊บ ก็เจอเซอร์ไพร์จริง ๆ ด้วย พี่เบียทำเอาตกกะใจ ปนแปลกใจกันเลยทีเดียวเชียวครับ  ;D

จริง ๆ แล้วพี่เบียไม่ได้ทำให้ผมเซอร์ไพร้ซ์เป็นครั้งแรกหรอกครับ ตั้งแต่ได้รู้จักกับพี่เบีย ผมก็เซอไพร้ซ์มาโดยตลอดตั้งแต่ทราบว่าพี่เบียก็ผ่านมาเยอะ เจ็บมาเยอะ จากที่นั่นเหมือนกับผม 555+ จากนั้นพี่เบียก็ทำให้ผมอึ้งทึ่งเสียวมาเรื่อย ๆ ตั้งแต่คลิบแรก ๆ ที่ได้ดู มันตอกย้ำว่า..ชายคนนี้ เล่นดนตรีจากอารมณ์ ความรู้สึก และหัวใจจริง ๆ และยิ่งไปกว่านั้น ชายคนนี้มีทักษะการเรียบเรียงและเขียนเมโลดี้ที่น่าสนใจจนทำให้ผมทึ่งหลายครั้งหลายครา

ผมจะไม่แปลกใจเลย ถ้าจะมี arranger มืออาชีพซักคนทำเพลงนี้ แล้วบรรเลงออกมาให้ผมฟัง แต่เป็นเรื่องที่น่าทึ่งมากสำหรับผม ที่ชายธรรมดา ๆ คนนึงที่ไม่ได้เรียนด้านการเขียนเพลง การเขียนเมโลดี้ และเรียบเรียงเสียงประสานมาเลย สามารถทำเพลงนี้ขึ้นมาได้อย่าลงตัว มีเมโลดี้ที่สวยงาม มีฮาร์โมนี่ที่ไพเราะลงตัวเช่นนี้

อยากบอกว่า ขอบคุณ สำหรับมิตรภาพ ความจริงใจ และความรู้สึกดี ๆ ที่มีให้กันมาโดยตลอดครับ เพลงนี้ไพเราะและลงตัวมาก ๆ ครับ ซึ้งเลย อิอิ.. ;D

ชายคนนี้ไม่ธรรมดาจริง  ๆ คอนเฟิร์ม !!  ;)  :-*

พี่กบมาแล้ว........... :D :D :D :D :D
noomxman

• member
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 15:13:26 »
มาตามเสียงเพลงกันเลย อิอิ..
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

Traveler

• member
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 15:19:20 »
ขอให้น้องทั้งสองรักกันจนชั่วนิจนิรันดร์ อาเมน (ใช่เปล่าหว่า)  ;D ;D ;D

• member
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 15:20:21 »
55555555+ พี่ตู่มามุกนี้ เล่นซะไปไม่ถูกเลย 55555555+

Traveler

• member
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 15:22:08 »
คนอื่นเขาฝากรักมากับสายลม นี่ตาเบียร์ฝากรักมากับสายน้ำ สงสัยน้ำจากพิจิตรมาถึงนิมิตรใหม่แน่เลย
ขนของหรือยังล่ะ

• member
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 15:25:13 »
ขนไม่ไหวครับพี่ กระสอบทรายซักถุงยังไม่มีเลย  5555+

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 18:18:19 »
เ้พราะครับน้าเบียร์ นี่ถ้าผมเป็นน้ากบนะ จะยอมรับหมั้นเลย อิอิ

• member
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 18:44:32 »
เ้พราะครับน้าเบียร์ นี่ถ้าผมเป็นน้ากบนะ จะยอมรับหมั้นเลย อิอิ

จะดีเหรออออออ 55555+

jion159

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 18:50:20 »
สมกันยังกับกิ่งทองใบหยกครับ น้ากบ&น้าเบียร์

TuiHY

• member
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 19:00:10 »
เพราะมากครับพี่เบียร์ ฟังสบายๆเลย ส่วนพี่กบ ผมก็ขอขอบคุณมาก เพราะครั้งแรกที่ผมคุยกับพี่กบก็คือ
การขอคำแนะนำเรื่องการ arrange เพลงจากพี่กบ และพี่กบใจดีมาก ตอบยาวเหยียดแบบไม่กั๊กไว้เลย
และสิ่งที่ประทับใจพี่กบมากเข้าไปอีก ก็คือคำว่า "ขอบคุณคนมีหนวดบนสวรรค์" พี่กบไม่เคยลืมครูบาอาจารย์เลย
ขอบคุณพี่กบมากครับ ^^

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 19:15:04 »

555555

ขอบคุณครับ น้ามนตรี  ดุแลสุขภาพด้วยนะครับ เห็นเอกบอกว่า ไม่ค่อยสบาย

คือจริงๆแล้ว ผมไม่ได้ตั้งใจจะขายครับ ไม่ได้เอาไปโพสขายด้วยซ้ำ  เห็นน้องเค้าบ่นๆ ให้ฟังในบอร์ด อยากได้มาก ของหมด ต้องรอ 4-5 เดือนกว่าของจะมา + ความที่ผมอยากได้ กีตาร์ JAZZ ของ CORT Yorktown แต่ตังค์ไม่พอ ก็เลยขายให้น้องเค้าไปแบบรวดเร็ว จนผมยังนั่งเสียดายอยู่เลยครับ แต่ ไม่เป็นไร  อีก 5 เดือน ผมต้องไปหาซื้อ ตัวนี้กลับมาให้ได้ครับ

5555 น้าคิง ผมชอบJAZZ นะ แต่เล่นไม่ JAZZ ไม่เป็นเลย  เป็นได้แต่มั่วๆ พอไหวครับ

กะว่าจะสอยตัวนี้   เดี๋ยวนี้ เห็นเค้าเอากีตาร์ JAZZ มาใส่สายโปร่งกัน ว่าจะเอามาลองบ้างครับ

hollow body ลุยได้เลย เมลโล่วโทนหน่อยๆ คาดหวังใสๆไม่ได้.  ผมจะสอย semi แว้วววว

Cort ตัวนี้ เป็น Hollow แบบ ขนาดเล็กหน่อยครับน้าคิง เดี๋ยวต้องเอามาลองให้ได้ครับ

ส่วนเซมิ ผมมีแล้ว ตัวนี้งัย...........อิอิ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 19:17:01 »
ของ Washburn ก็โอเคนะคร้าบ ไม่ว่าจะ Hollow หรือ Semi ถือว่ากลาง ๆ ขยับไปเล่นได้หลากหลายดี

ราคาสูงไปหน่อย ครับน้าหมูบิน 

ผมจน เอื้อมไม่ถึง ต้องหาบันได ปีนเอา...........อิอิ  2 หื่น Up

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 19:20:46 »
กะแล้วว่าวันนี้รู้สึกแปลก ๆ เข้าบอร์ดมาปุ๊บ ก็เจอเซอร์ไพร์จริง ๆ ด้วย พี่เบียทำเอาตกกะใจ ปนแปลกใจกันเลยทีเดียวเชียวครับ  ;D

ผมจะไม่แปลกใจเลย ถ้าจะมี arranger มืออาชีพซักคนทำเพลงนี้ แล้วบรรเลงออกมาให้ผมฟัง แต่ช่างเป็นเรื่องที่น่าทึ่งมากสำหรับผม ที่ชายธรรมดา ๆ คนนึงที่ไม่ได้เรียนด้านการเขียนเพลง การเขียนเมโลดี้ และเรียบเรียงเสียงประสานมาเลย สามารถทำเพลงนี้ขึ้นมาได้อย่าลงตัว มีเมโลดี้ที่สวยงาม มีฮาร์โมนี่ที่ไพเราะลงตัวเช่นนี้

ชายคนนี้ไม่ธรรมดาจริง  ๆ คอนเฟิร์ม !!  ;)  :-*

กว่าพี่ชายจะเข้ามา..........อิอิ

มีอีกเรื่องนึง พี่กบ ถ่ายภาพ ได้ สวยมากๆ เหมือนดูจากใน แม๊กกาซีนเมืองนอกหเลยครับ  การจัดวาง ตกแต่ง  แสงเงา ดูแล้วเข้าถึง อารมย์ ความรู้สึกได้เลย  เรื่องนี้ ผมไม่ได้โม้  ถ้าใครเคยเห็นรูปที่พี่กบ ถ่าย ก็จะรับรู้ได้เอง โดยที่ผมไม่ต้องบรรยายอะไรให้มากไปกว่านี้ครับ

ปล. เจ็บมาเยอะ เจอมาเยอะครับ พี่กบ ที่นั่นอะ....5555

ขอบคุณอีกครั้งครับพี่

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 19:21:27 »
ขอให้น้องทั้งสองรักกันจนชั่วนิจนิรันดร์ อาเมน (ใช่เปล่าหว่า)  ;D ;D ;D

ป๊าดดดดดดดดดดด

• member
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 19:24:33 »
เพราะมากครับพี่เบียร์ ฟังสบายๆเลย ส่วนพี่กบ ผมก็ขอขอบคุณมาก เพราะครั้งแรกที่ผมคุยกับพี่กบก็คือ
การขอคำแนะนำเรื่องการ arrange เพลงจากพี่กบ และพี่กบใจดีมาก ตอบยาวเหยียดแบบไม่กั๊กไว้เลย
และสิ่งที่ประทับใจพี่กบมากเข้าไปอีก ก็คือคำว่า "ขอบคุณคนมีหนวดบนสวรรค์" พี่กบไม่เคยลืมครูบาอาจารย์เลย
ขอบคุณพี่กบมากครับ ^^

ยินดีครับน้องตุ้ย พี่ไม่อยากให้สิ่งดี ๆ ที่คนมีหนวดเค้าถ่ายทอดมานั้นมันสูญสลายไปกับสายลม สิ่งเดียวที่จะทำให้"วิทยายุทธ" เหล่านี้ดำรงอยู่ต่อไปได้ นั่นคือการถ่ายทอดไปสู่รุ่นน้อง ๆ และหวังว่ารุ่นน้อง ๆ จะถ่ายทอดวิชาเหล่านี้สืบต่อกันไปด้วยเช่นกันจ้ะ

หากวันนั้น ไม่มีตาหนวดคนนี้ ก็คงไม่มีอาชีพคนทำเพลง แม้ว่าการจากไปสู่สวรรค์ของตาหนวดคนนี้ จะทำให้ดูเหมือนอุตสาหกรรมเพลงไทยที่เค้าสร้างขึ้นมาจะจบลงพร้อมกับเค้าก็ตาม  แต่ตราบใดที่โลกยังหมุน ชีวิตยังมีลมหายใจ ดนตรีก็ยังคงอยู่ เพียงแต่มันเปลี่ยนวิถีไป ก็เท่านั้น ..

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=Xgr4m14Xhvw" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://www.youtube.com/watch?v=Xgr4m14Xhvw</a>