Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบการตั้งเสียง Bass , Middle , Table ของน้า ๆ ในการสตั้มออกตุ้หน่อยครับ  (อ่าน 1185 ครั้ง)

WantedBankiiez

• member
อยากทราบว่า น้าๆ มีสไตล์ การปรับซาวด์อย่างไร
Bass  ,  Middle  ,  Table  # Volume
แล้ว
การปรับซาวด์ในการสตรั้มปรับอย่างไร
แนวฟิงเกิลสไตล์น้าๆ ปรับอย่างไร

usamah

• member
  • เสียงเพลงทำให้โลกน่าอยู่..
อันนี้ตอบยากนะครับ มันขึ้นอยู่กับหลายปัจจัยครับ เช่น...
1.ทรงกีตาร์ มีผลต่อเสียงแน่นอน
2.รุ่นของภาคไฟฟ้า แต่ละรุ่นให้เสียงที่แตกต่างกัน
3.ขนาดของสถานที่ ห้องเล็กๆหรือผับใหญ่ ต้องปรับต่างกันครับ
....โดยรวมแล้วไม่ว่าจะเป็นปรีแอมม์หรือตู้แอมม์ผมจะปรับไว้ตรงกลางให้หมดครับ แล้วค่อยปรับนิดๆหน่อยเพื่อเพิ่มในส่วนที่ขาด ปกติแล้วผมจะมีเพิ่มreverb นิดๆจะให้ซาวว์ที่ฉ่ำๆฟังแล้วลอยๆครับ..