Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: [เซ็ง]ช่วยปลอบใจ+แชร์ประสบการณ์ให้ผมฟังหน่อยครับ..  (อ่าน 7640 ครั้ง)

Aum_GuitarNoob

• member
สืบเนื่องจากผมซื้อกีตาร์ใหม่เมื่อวันอาทิตย์ Crafter TMC035 แต่ยังไม่ทันจะ 1 สัปดาห์ก็เกิดเรื่อง..

ร่องรอยบาดแผลแรกจากฝีมือตัวเองก็เกิดขึ้น หลังจากที่ผมหยิบมันออกมาจาก Hard Case แล้วไปทำอีท่าไหนไม่รู้

ฝา Hard Case มันปิดลงมา แล้วตรงตัวล๊อกมากระแทกไม้หน้าพอดีแรคเกอร์ที่เคลือบหลุดออกไปเป็นรูเล็ก ๆ เลยครับ แบบนี้..

และนี่คือตัวล๊อกที่บอก..

เศร้าครับ ค่อนข้างเซ็งไปทั้งวัน ใครมาประสบการณ์ที่หนักกว่าช่วยมาแชร์หน่อย เผื่อผมจะสบายใจขึ้น :'(

ผมเชื่อว่าร่องรอยกีตาร์น่าจะมีกันทุกคน ซึ่งตัวนี้ถ้าหากไม่มีครั้งนี้ อีกไม่นานมันก็ต้องมีกันบ้าง แต่นี่ยังไม่ถึงอาทิตย์ มันเร็วไป ค่อนข้างเซ็ง แว๊กกกกกกก..

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
ผมเคยแบบว่าเพิ่งซื้อมาได้ 3 ชม. มือไปปัดโดน เลยหล่นจากขาตั้ง ลงไปที่พื้นชั้น 2 ของบ้าน พื้นก็ปูพรม แถมอยู่ใกล้บันได เลยไถลจากพื้นพรม ลื่นลงไปตามบันได ลงไปนอนคอหักอยู่ที่กลางบันไดครับ แบบนี้หนักกว่ามั๊ย (-_-')
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

• member
ผมเคยแบบว่าเพิ่งซื้อมาได้ 3 ชม. มือไปปัดโดน เลยหล่นจากขาตั้ง ลงไปที่พื้นชั้น 2 ของบ้าน พื้นก็ปูพรม แถมอยู่ใกล้บันได เลยไถลจากพื้นพรม ลื่นลงไปตามบันได ลงไปนอนคอหักอยู่ที่กลางบันไดครับ แบบนี้หนักกว่ามั๊ย (-_-')

เอ่อน้ากบ ... 5555 ล่อซะ ของผมดูกลายเป็นปัญหาเล็ก ๆ ไปเลย -.-

nai chic

• member
    • www.facebook.com
แบบนี้ปล่อยด่วนเลยครับน้ากบ ::) ::) ::) ::)

tumtengu

• member
น้ากบนี่หนักจริงๆครับ
เป็นผมคงไม่มีแรงไปเก็บอ่ะ ขอนั่งทำใจก่อนแปปนึง

MUI

• member
วิธีการใช้ฮาร์ดเคส (ของผม)

ให้ง้างฝากล่องเล็กเก็บของ ยันฝาฮาร์ดเคสไว้ทุกครั้งที่เปิดฮาร์ดเคส

ซึ่งขณะที่กำลังง้าง...นั่นหมายถึงว่า กีต้าร์ได้ออกมาจากกระดองอย่างปลอดภัย

(จะให้หอมสดชื่นเหมือนนั่งในรถ..ก่อนทิ้ง ก็นำมาอบในฮาร์ดเคสซัก 2-3 วัน)

ฺBank~Ripa

• member
วิธีการใช้ฮาร์ดเคส (ของผม)

ให้ง้างฝากล่องเล็กเก็บของ ยันฝาฮาร์ดเคสไว้ทุกครั้งที่เปิดฮาร์ดเคส

ซึ่งขณะที่กำลังง้าง...นั่นหมายถึงว่า กีต้าร์ได้ออกมาจากกระดองอย่างปลอดภัย

(จะให้หอมสดชื่นเหมือนนั่งในรถ..ก่อนทิ้ง ก็นำมาอบในฮาร์ดเคสซัก 2-3 วัน)
แจ่มครับน้า

Peavey

• member
ถ้าไม่คิดจะขายต่อก็อย่ากังวลครับ น้า

ร่องรอยมันเป็นประสบการณ์ เพื่อที่จะไม่เกิดอีกในครั้งหน้าครับ

jion159

• บุคคลทั่วไป

โอ้ว เป็นกรณีศึกษาที่น่ากลัวมากงัฟ

กีตาร์มีรอยมันเก๋าดีนะครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
รอยแรก เครียด

รอยสอง  ไม่น่าเลย

รอยสาม อะไรว้า

รอยสี่ เฉยๆ

รอยห้า ช่างหัว แม่มมัน

FOTOBEER

• member
กีตาร์หรือเมียพี่ ที่หล่นลงไป...อิอิ

FOTOBEER

• member
น้าหมู ใช้ตัวrock ก็เป็นแบบนี้แหละ ถ้าใช้ตัวjazz นะ สบาย...อิอิ

Sgt Pepper

• member
  • เล่นมาสิบปี ตีอยู่สี่คอร์ด!
รอยแรก เครียด

รอยสอง  ไม่น่าเลย

รอยสาม อะไรว้า

รอยสี่ เฉยๆ

รอยห้า ช่างหัว แม่มมัน

บรรลุได้ในห้าขั้นตอน....อิอิอิ

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
กีตาร์หรือเมียพี่ ที่หล่นลงไป...อิอิ

พี่กบอาจอยากให้เมียหล่นไปเหมือนกีต้าร์ก็ได้จะได้เปลี่ยนรุ่นใหม่
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
ถ้าแลกได้พี่กบคงอยากเปลี่ยนไอ้ที่ตก จากกีต้าร์เป็นเมียแทน 555

kaizer123

• member
รอยแรกจะเป็นรอยที่บาดใจที่สุดครับ รอยต่อไปผมก็เฉยๆ ดูขลังดี

• member
เห็นประสบการณ์แต่ละคนละอุ่นใจ .. โดยเฉพาะเรื่องเมียน้ากบ 555+

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
ขอโทษครับ เมียสวยครับพี่น้อง ..  ;D  เอากีตาร์กี่สิบตัวมาแลกก็ไม่ยอม ดูแลยิ่งกว่าไข่ในหิน อิอิ  ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

arnone

• member
  • Norman b18/cedar
55 โดนเหมือนผมเลย ผมก้อเปน ผมแก้ด้วยเอาแลกเกอธรรมดามาทาบางซัก2 3รอบแล้วเอาแบบด้านทาทับ ตอนนี้ก้อถูไถ
Norman b18/cedar

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
ขอโทษครับ เมียสวยครับพี่น้อง ..  ;D  เอากีตาร์กี่สิบตัวมาแลกก็ไม่ยอม ดูแลยิ่งกว่าไข่ในหิน อิอิ  ;D

ขอโทษครับพี่ เมียพี่นี่ ผู้ชายที่หนวดดกๆ กล้ามใหญ่ๆป่าวคับ อิอิอิ
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้