Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเอา takamine มาเปลี่ยนนัท+แซดเดิล เป็นกระดูกบ้างคร้บ  (อ่าน 2819 ครั้ง)

wichian

• member
พอดีอยากลองอ่ะ ของเดิมผมว่าเสียงมันไม่ค่อยใสเท่าใหร่นะ
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

Nightbarons

• member
ถ้าเป็นรุ่นที่มีปีแอมป์  เปลียน nut ได้ครับ แต่ saddle จะยากหน่อยเพราะของเดิมมันเป็นหยักๆฟันปลา  ไม่เหมือนทั่วๆไปที่เป็นแบบเรียบตรง  เคยหาซื้อแล้วไม่มีขายเลย

wichian

• member
ใช่ครับ ของไหม่ กลัวจะไม่เข้ากับเปียโซ่ แต่อยากลองเปลี่ยนดูมากๆ เลยมาสอบถามน้าๆ ดูก่อนครับ
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

Myong

• member
ผมเคยลองซื้อแซดเดิลกระดูกควายมา  แต่ไม่มีหยักเลยทำการแต่งเอง ยากมากครับ แล้วลองใส่ดู เปลี่ยนสายเป็น elixir 12 nanoweb พอใส่แล้วลองเล่นดูเสียงใสมาก นุ่มหู  แต่เสียอยู่อย่าง ของผมมันมีปิ๊กอัพด้วย พอต่อแอมแล้วเสียงไม่ออก  ไม่รู้เป็นเพราะอะไร   อยากให้เพื่อนๆ ลองแชร์ประสบการณ์หรือ ข้อมูลแนะนำหน่อยครับ

termsup99

• member
น่าจะฝนsaddle ไม่เรียบผิวสัมผัสเลยไม่เสมอของผมก็เคยเป็นแต่เป็นเฉพาะบางสายพอฝนให้เสมอก็หายปกติ ส่วนท่านที่อยากลองทำ saddle กระดูก ลองทำได้ไม่เสียหายอะไรซื้อแบบเป็นแท่งแล้วมาฝนตามแบบและความสูงที่ต้องการ ใช่กระดาษทรายขัดเหล็กเบอร์ละเอียดแผ่นนึงหยาบหน่อยแผ่นนึง แบบหยาบไว้ฝนเวลาต้องการให้เนื้อออกเยอะ ส่วนละเอียดไว้แต่งให้เรียบค่อยๆฝนส่วนรูปแบบใช่ตะไบเล็กที่ไว้ฝนใบเลื่อยไม้แต่งเอาค่อยๆทำสนุกดี......

ASDFasdfASDF

• member
ผมเห็นหลายคนในบอร์ดบ่นอุบเลยครับ เกี่ยวกับการ โมฯ saddle ที่มีเปียโซ่อยู่ มันยากเอาการอยู่เหมือนกัน
ของผมใช้ eg340 เปียโซ่มันหุ้ม saddle เลย  แบบนี้ไม่ขอค้องเกี่ยวกับมันดีกว่า ยิ่งหาซื้อ saddle กระดูกมาจากประสบการณ์ต้องฝนต้องตกแต่งเยอะเพราะมันทำมาแบบกลาง ๆ ไม่พอดีแป๊ะกับกีต้าร์เรา  แต่ถ้าลองทำดูผมว่ามันเป็นเรื่องสนุก ๆ มากครับ

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
saddle ผมเป็นกราไฟท์ ดันซื้อกระดาษทรายเบอร์ละเอียดซะด้วย เล่นซะบาล๊านเปียโซ่เสียเหมือนกันครับ  นั่งขัดลูกโตเลย