Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: (มือใหม่หัดจิ้ม)ผมจิ้มแล้วเสียงแปลกๆเป็นที่กีตาร์หรือคนเล่นครับ  (อ่าน 5379 ครั้ง)

Otto

• member
ผมใช้เบอร์ 12 ซะส่วนใหญ่ครับ ยิ่งถ้าซื้อเบอร์ 11 มาน่าจะไม่เป็นผลครับ
ส่วนการตั้ง  C# G# E F# B E เรียกได้ว่าส่วนใหญ่เป็นการตั้งสายหย่อนกว่ามาตรฐานครับ
แรงดึงสายน้อยกว่าตั้งแบบมาตรฐานครับ
อย่าเป็นกังวลเลยใช้ให้คุ้ม ขาดก็ซื้อแบบแยกเส้นก็ได้  ;D

panupong

• member

Grhythm

• member
จิ้มแรงๆ  ครับ น่าจะออกแรงไม่พอด้วยมั้ง

kaizer123

• member
ขอบคุณน้าทุกคนนะครับ ผมขอถามตอ่อกีเรื่องนะครับไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่ สัญลักษณ์ L.H. หมายถึงยังไงหรอครับ มันคือการจิ้มปกติเปล่าครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ถ้าเป็นมือซ้ายนะครับ  ผมจะพูดถึงมือซ้าย

การ Tapping เนี่ย  จิ้มลงไปแล้วเอานิ้วที่จิ้มอ่ะเกี่ยวสาย คล้ายๆกับ Pull off อ่ะครับ แล้วเสียงมันจะเกิดครับ และซัสเทนก็จะเกิด

แต่ถ้า จิ้มแล้วปล่อยยังไง โดยไม่เกี่ยว เสียงก็สั้นครับ    ต่อให้เล่นกีตาร์ไฟฟ้าใส่เสียงไดรฟ์ เข้าไปถ้าแค่จิ้มแล้วปล่อยยกนิ้วขึ้นไม่เกี่ยว มันก็จะมีเสียงแต่ ตอนจิ้มลงไปเท่านั้นครับพอปล่อยออก เสียงก็จะหาย 

กีตาร์โปร่งต้องใช้พลังนิ้วเยอะอยู่ครับ

ใช่เลยครับ เวลาจิ้ม ต้องดันนิ้วที่จิ้มออกไปด้านข้างของสายข้างใดข้างนึง เสียงถึงจะออกมาชัดและมีเนื้อ ครับ

piggy

• member
ตามมาเก็บความรู้