Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำกีตาร์ตัวใหม่หน่อยครับมีแต่ตัวเสียงดีๆทั้งนั้นเลย ขอบคุณครับ  (อ่าน 6843 ครั้ง)

boom

• member
 ผมมีงบ 40000 ครับ อยากได้กีตาร์โปร่งตัวใหม่ เล่นเพลงทั่วไป ตีคอร์ด เกาบ้าง อยากได้กีตาร์เสียงดีๆในงบนี้อะครับ

ที่สนใจมี  yamaha ll16 , guild gad 50 e (เห็นคนบอกว่าหมดแล้ว) , taylor 214 ce , Seagull Maritime SWS , martin d15 , bluridge br180

มีแต่ตัวเสียงดีๆทั้งนั้นเลยเลือกไม่ถูกครับ แนะนำตัวอื่นก็ได้นะครับ  ขอบคุณน้าๆทุกคนครับ

Blues มูล

• member
ผมมีงบ 40000 ครับ อยากได้กีตาร์โปร่งตัวใหม่ เล่นเพลงทั่วไป ตีคอร์ด เกาบ้าง อยากได้กีตาร์เสียงดีๆในงบนี้อะครับ

ที่สนใจมี  yamaha ll16 , guild gad 50 e (เห็นคนบอกว่าหมดแล้ว) , taylor 214 ce , Seagull Maritime SWS , martin d15 , bluridge br180

มีแต่ตัวเสียงดีๆทั้งนั้นเลยเลือกไม่ถูกครับ แนะนำตัวอื่นก็ได้นะครับ  ขอบคุณน้าๆทุกคนครับ

เท่าที่ได้บอกมา ผมว่าไปหา K.Yairi DY18 มาลองดีกว่าครับ ได้ทุกแนวเลย
แต่ถ้าทีกล่าวมา ผมเชียร์ guild gad50 ครับ

arnone

• member
  • Norman b18/cedar
Norman b18/cedar

guitarhaha

• member
เก็บเงินเพิ่มอีกให้ได้ Taylor 314ce ไปเลย แต่ถ้าอยากได้ไม่เกินนี้จริงๆ ผมชอบแค่ Seagull sws,Guild gad50e,Blueridge br180
ถ้าเป็นไปได้อยากให้ลอง Furch, Larrivee ด้วย

boom

• member
 Taylor 314ce ไม่เหมาะกับการตีคอร์ดไม่ใช่เหรอครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องกีตาร์อะครับ

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1

yod69

• member
Yamaha L-10มือสองสภาพดีๆครับ
เก็บก็มีคุณค่า....ทั้งเกาหรือจะตีคอร์ดอยู่ในงบด้วย....งบเหลืออีกต่างหาก
ขายต่อก็ไม่ขาดทุน

nai chic

• member
    • www.facebook.com
ถ้าเป็นผมไม่ว่าจะซื้อตัวใหนก็แล้วแต่ ผมจะหาเป็นมือ 2จากในบอร์ดนี้นะครับ ได้ทั้งสภาพเจ๋งๆและราคาที่ซื้อแล้วไม่ขาดทุนแน่นอนครับ(มือ1เขารับภาระไปหมดแล้ว) ส่วนตัวผมเชียร์ guild gad 50 e เหลือตังค์อีเพียบครับ :-\ :-\ :-\

joe neck solid

• member
ว้าว งบเยอะมากกก อิจฉาจัง ;D ;D ;D

wawar

• บุคคลทั่วไป
yamaha A serie อย่าลืมไปลองนะครับ รุ่นใหม่ งบขนาดนั้น น่าได้ตัวท้อปสุดพอดีๆ

Sanyen

• member
Taylor 314ce ไม่เหมาะกับการตีคอร์ดไม่ใช่เหรอครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องกีตาร์อะครับ

ตีคอร์ดได้ครับน้า ถึงมันจะเด่นเรื่องเสียงออกมาเป็นเม็ดๆ แต่ส่วนตัวที่เคยได้เล่น(ได้แค่ลองไม่มีปัญญาซื้อ)เอาเจ๊แกมา ตีคอร์ด ส่วนตัวชอบมากครับ

งบเยอะลองหลายๆยี่ห้อเลยครับหาเสียงที่ ชอบ ถ้าเพิ่มงบ ลองดู Fruch ด้้วยก็ดีครับ G23

boom

• member
แล้ว yamaha A serie  นี่เสียงดีรึปล่าวครับ เห็นรูปแล้วสวยดี

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

nhoy

• member

ถ้าเป็นกีต้าร์ตามที่น้า boom ยกมานั้น ผมเลือก Guild GAD 50E และ Blueridge BR180 ครับ

tumtengu

• member
Blueridge หัวงาม อลังการงานสร้างแบบขั้นสูงสุดเลยครับ หุหุ

boom

• member
 Blueridge BR180 น่าสนใจไหมครับถ้าเสียงดีจะไปลองเลยครับ  แล้วถ้าเทียบกับ Blueridge BR260

อันไหนดีกว่าครับ ราคาต่างกันกี่บาท ครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
โทรไปPeterson เลยครับ ดีจริงๆ
noomxman

Ods16339

• member
260 แพงกว่า180เกือบสามเท่าครับ
ถ้าตามงบ br-180ก็ดีมากๆแล้วครับ

boom

• member
 แล้ว br-180 เทียบกับ yamaha ll 16 อะครับ br-180 มันลิเกมากๆ ครับ

nong

• member
เลือกไม่ถูกเหมือนกันครับ.....ดีๆ ทั้งน้ัน เครียดแทนคนมีตังค์  คริคริ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
เลือกไม่ถูกเหมือนกันครับ.....ดีๆ ทั้งน้ัน เครียดแทนคนมีตังค์  คริคริ

+1~    อิ อิ อิ  ;D ;D ;D ;D
noomxman