Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าใหม่ขอสงสัยว่าทำไมในบอร์ดนี้ถึงมีแต่ "น้า"  (อ่าน 5481 ครั้ง)

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
เรียกน้า ดีกว่าเรียกลุงครับ 55

nhoy

• member
เรียนน้า nai chic เป็นอย่างไรบ้างครับบ้านที่ลาดกระบัง  เป็นห่วงอยู่เหมือนกัน ขอให้พ้นจากปัญหาเดือดร้อนต่างๆ นะครับ

nai chic

• member
    • www.facebook.com
เรียนน้า nai chic เป็นอย่างไรบ้างครับบ้านที่ลาดกระบัง  เป็นห่วงอยู่เหมือนกัน ขอให้พ้นจากปัญหาเดือดร้อนต่างๆ นะครับ
ขอบคุณมากครับน้าหน่อยครับ ตอนนี้ย้ายของขึ้นชั้น 2 เรียบร้อยแล้วครับ ตอนนี้ยังพอเดินได้ครับ สูงประมาณสัก 1 ฟุตครับ แต่อีกไม่กี่วันนี้คงหนักมากเลยครับน้าหน่อยครับ น้าหน่อยเองก็ติดแม่น้ำเจ้าพระยา ความเสียงก็ค่อนข้างเยอะเหมือนกันนะครับ ยังงัยก็ขอให้น้าหน่อยและคุณพ่อปลอดภัย ทั้งสุขภาพร่างกายและทรัพย์สินนะครับ (ช่วงนี้เห็นน้าๆในบอร์ดหายไปเยอะเลยครับ เอาใจช่วยทุกท่านผ่านพ้นเรื่องร้ายๆไปด้วยกันครับ)

nhoy

• member
เรียนน้า nai chic เป็นอย่างไรบ้างครับบ้านที่ลาดกระบัง  เป็นห่วงอยู่เหมือนกัน ขอให้พ้นจากปัญหาเดือดร้อนต่างๆ นะครับ
ขอบคุณมากครับน้าหน่อยครับ ตอนนี้ย้ายของขึ้นชั้น 2 เรียบร้อยแล้วครับ ตอนนี้ยังพอเดินได้ครับ สูงประมาณสัก 1 ฟุตครับ แต่อีกไม่กี่วันนี้คงหนักมากเลยครับน้าหน่อยครับ น้าหน่อยเองก็ติดแม่น้ำเจ้าพระยา ความเสียงก็ค่อนข้างเยอะเหมือนกันนะครับ ยังงัยก็ขอให้น้าหน่อยและคุณพ่อปลอดภัย ทั้งสุขภาพร่างกายและทรัพย์สินนะครับ (ช่วงนี้เห็นน้าๆในบอร์ดหายไปเยอะเลยครับ เอาใจช่วยทุกท่านผ่านพ้นเรื่องร้ายๆไปด้วยกันครับ)
ขอบคุณน้า nai chic ด้วยเช่นกันครับ ตอนนี้ผมเองก็ต้องคอยติดตามข่าวอยู่เสมอ จะอย่างไรตามขอให้ที่ลาดกระบังและหลายๆ แห่งที่ถูกน้ำท่วมผ่านพ้นอุปสรรคต่างๆ ไปได้โดยเร็วนะครับ
ระวังรักษาสุขภาพด้วยครับน้า naichic

ฺBank~Ripa

• member
 5ปีมาแล้วเหรอครับ อูยยย
ลองลูบๆคลำๆดูเผื่อ มีเลขเด็ดปรากฎ
ขอ 2ตัวงาๆม สาทุจ้าาาาา

kittythai

• member
คงไม่มีใคร รับ เป็น "ลุง" ครับ   ;)

;D ;D ;D

joe neck solid

• member
เขตพระนครจะรอดมั้ยเนี่ย  ลุ้นจิงๆ

piggy

• member
 เรียกกันน่ารักดีจังเลย

trahngan_k

• member
อันที่จริงมีแต่ลุง ๆ แต่พยายามลดอายุ เลยให้เรียกว่า น้า

Near Dawn

• member
ตกใจนึกว่าเรียกหาผมซะอีก ^^

ปล.เรียกน้าน่ารักดีคัรบ
ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก...

nco4433

• member
  ผมเข้าใจว่าเป็นธรรมเนียมปติบัตเพื่อลดช่ิองว่างของอายุ  ให้เหลือแต่เรื่องของดนตรีอย่างเดียวครับ

เพราะบางสังคมเรียกคำแทนตัวผิดกาลเทศะหรือรู้สึกไม่เหมอะสมถึงกับโกรธกันเลยนะครับ  ;D ;D ;D

;D ;D ;Dเรื่องจริง หนึ่งเสียงเลยครับตามน้าหนุ่มไป อีกนิดนึง คนดนตรีเก่าๆ เขาเรียกจอมยุทธผู้เป็นที่รู้จักว่าน้า อย่างที่ผมได้ยินมาเช่น น้าหงา น้าหมู...ที่ว่ามาเป็นความเข้าใจผมเองนะค๊าบ...อิอิอิอิ ;D ;D ;D