Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์ แบบซาติน กับ เคลือบเงา  (อ่าน 13145 ครั้ง)

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
Re: กีตาร์ แบบซาติน กับ เคลือบเงา
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 10:56:20 »

ผมชอบแบบ ซาเงา     ........อิอิ    กึ่งเงา กึ่งด้านครับ  น้าคิง

-_-"
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
Re: กีตาร์ แบบซาติน กับ เคลือบเงา
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 10:57:31 »
ตัวผมชอบซาติน ไม่ชอบกรอสเลยยยยยยยยย

ผมชอบแบบ ซาเงา     ........อิอิ    กึ่งเงา กึ่งด้านครับ  น้าคิง

นึกว่าชอบ 037 เห็นจิบทุกคลิป อิอิ
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 10:59:40 »
ตัวผมชอบซาติน ไม่ชอบกรอสเลยยยยยยยยย

ผมชอบแบบ ซาเงา     ........อิอิ    กึ่งเงา กึ่งด้านครับ  น้าคิง

นึกว่าชอบ 037 เห็นจิบทุกคลิป อิอิ

นั่นมันยี่ห้อ น้ำเก็กฮวย นี่................อิอิ

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 11:00:57 »

นั่นมันยี่ห้อ น้ำเก็กฮวย นี่................อิอิ

เก๊กฮวยบูด.....ฟองเพียบเลยครับ 555555+
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 11:02:36 »

เก๊กฮวยบูด.....ฟองเพียบเลยครับ 555555+

ไม่แพง ครับ..............อิอิ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 11:39:33 »
กำลังคิดว่า จะเอา  v1 ome Ltd ไปเคือบเงา ดีหรือปล่าว ?
สวัสดีครับน้า Montri ไม่ทราบว่าน้า Montri ถามเล่นๆ หรือเปล่าครับ
V1-OME LTD เป็นกีต้าร์ที่น่าสะสม ผมว่าเป็นแบบเดิมๆ จะดีกว่าครับ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 21:02:00 »
กำลังคิดว่า จะเอา  v1 ome Ltd ไปเคือบเงา ดีหรือปล่าว ?
สวัสดีครับน้า Montri ไม่ทราบว่าน้า Montri ถามเล่นๆ หรือเปล่าครับ
V1-OME LTD เป็นกีต้าร์ที่น่าสะสม ผมว่าเป็นแบบเดิมๆ จะดีกว่าครับ
สวัสดีครับ น้าหน่อย ถามจริงครับ คือผมรักกีต้าร์ตัวนี้ แล้วคิดว่า ถ้าซาติน เวลามันโดนอะไรนิดหน่อย แล้วมันจะเป็นรอยง่าย ไม่อยากให้กีต้าร์ที่เรารักเป้นรอย
เลยมีวความคิดว่า น่าจะเอาไปเคือบเงา  เสียงทึบนิดหน่อยไม่เป้นไร ยอมรับได้ แต่กีตาร์เป้นรอยนี่ มันทำใจลำบากครับ น้าหน่อย
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 21:03:27 »

แค่ขัดๆปั่นๆ ก็ขึ้นเงาแล้วจร้า....
เอาอะไรขัด ครับพี่เต่า ?

nhoy

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 21:26:12 »
เรียนน้า Montri ที่เคารพ  แม้ว่าผิวซาตินไม่ควรที่จะใช้ยาขัด  แต่ถ้าต้องการให้ผิวเป็นมันขึ้นก็ใช้น้ำยาขัดกีต้าร์ธรรมดาๆ เช็ดๆ ถูๆ เดี๋ยวผิวซาตินก็จะมันขึ้นเองครับ
แต่อยากเรียนน้า Montri ว่า V1-OME LTD เป็นกีต้าร์ดีที่มีคุณค่าและน่าสะสมด้วยความเป็นแบบของเค้าเองครับ จึงน่าจะให้เค้าอยู่ในลักษณะสภาพเดิมๆ จะดีกว่ามังครับ

Montri

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 18:45:00 »
เรียนน้า Montri ที่เคารพ  แม้ว่าผิวซาตินไม่ควรที่จะใช้ยาขัด  แต่ถ้าต้องการให้ผิวเป็นมันขึ้นก็ใช้น้ำยาขัดกีต้าร์ธรรมดาๆ เช็ดๆ ถูๆ เดี๋ยวผิวซาตินก็จะมันขึ้นเองครับ
แต่อยากเรียนน้า Montri ว่า V1-OME LTD เป็นกีต้าร์ดีที่มีคุณค่าและน่าสะสมด้วยความเป็นแบบของเค้าเองครับ จึงน่าจะให้เค้าอยู่ในลักษณะสภาพเดิมๆ จะดีกว่ามังครับ
ขอบพระคุณน้าหน่อยมากเลยครับ ที่ให้คำแนะนำดี ๆ
ปล. ขอพระเจ้าคุ้มครองคุณพ่อน้าหน่อย ให้กลับมาเป้นปรกติไว ๆ นะครับ

piggy

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 19:50:57 »
เคยเช็ดตัวsatin ของพี่ชายโดนเขาดุเลยจ๊ะ