Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: (นอกเรื่อง) มีน้าท่านใดเซียนพระมั้ยครับ  (อ่าน 3133 ครั้ง)

Thanon

• member
  • หูฟังในตำนาน ช่างจัน หูฟังระดับHi-End
พอดีผมจะหาพระห้อยซักองค์ เลยไปเจอเหรียญหลวงพ่อสด พระมงคลเทพมุนี 2501 ท่านใดพอจะดูได้มั้ยครับว่า ผ่านหรือปล่าว ถ้ามีเดี๋ยวผมลงรู้ให้ดูครับ
หูฟังในตำนาน ช่างจัน

Guitar_Joe

• member
Re: (นอกเรื่อง) มีน้าท่านใดเซียนพระมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 15:25:55 »
ผมไม่ใช่เซียนนะ แต่ชอบ ผมแขวนหลวงปู่ทวด ลองเอามาดูครับ ที่นี่มีเซียนหลายท่าน เท่าที่รู้อ่ะครับ
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

UncleNeil

• member
Re: (นอกเรื่อง) มีน้าท่านใดเซียนพระมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 15:30:06 »
ถ้าเป็นพระรอดมหาวัน พอได้อยู่นะ พิมพ์ไหนก็ได้

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 15:33:07 »
   ถ่ายให้เห็นรายละเอียดเยอะๆนะครับ  ;D ;D ;D ;D
noomxman

virgoromance

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 16:02:42 »
พระมีไว้ให้ระลึกถึงพระธรรมคำสอนของพระพุทธองค์ครับ
จาริกรอบใจตน

joe neck solid

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 16:05:55 »

รุ่นนี้ป่าวน้า  ;D ;D ;D

Thanon

• member
  • หูฟังในตำนาน ช่างจัน หูฟังระดับHi-End
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 16:36:24 »

รูปครับน้า  ;D

yamakita

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 18:31:10 »
ถ้าเล่นเป็นรุ่นเก่าก็คงไม่ใช่ครับน้า รูปของน้าโจเทียบกับของน้า ชัดเจนอยู่แล้วครับ เป็นเหรียญแกะพิมพ์ใหม่ครับ
ส่วนตัวผมจะไม่เล่นเหรียญเลย เพราะปัจจุบันของฝีมือจัดๆดูยากมากๆแล้วครับ ของเก๊ทำเหมือนมาก ถ้าศรัทธาหลวงพ่อสด หาพระผงของขวัญรุ่น 3 หรือ 4 ก็ได้
รุ่น 3 ทันหลวงพ่อ ราคายังพอจับได้ แต่ก็ต้องระวังของเก๊ ส่วนรุ่น 4 ประสบการณ์มากใช้ผงเก่าของหลวงพ่อแต่ไม่ทันหลวงพ่อสดเสก ของเก๊ยังไม่น่ากลัวเท่าไหร่ครับ ราคาก็ถือว่ายังถูกครับ

nong

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 19:26:14 »
ที่นี่มีทั้งเซียนกีต้าร์......เซียนอุ๊ค.....เซียนถ่ายภาพ.....เซียนจักรยาน....เซียนคอมพ์....เซียนหลีหญิง...แล้วเซียนอะไรอีกเยอะแยะไปหมด.....

jion159

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 19:40:15 »
ถ้ามีอยู่แล้ว หรือได้มาแบบไม่เสียอะไร ก็ถือว่าดีเลยครับ

Thanon

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 21:47:31 »
ถ้าเล่นเป็นรุ่นเก่าก็คงไม่ใช่ครับน้า รูปของน้าโจเทียบกับของน้า ชัดเจนอยู่แล้วครับ เป็นเหรียญแกะพิมพ์ใหม่ครับ
ส่วนตัวผมจะไม่เล่นเหรียญเลย เพราะปัจจุบันของฝีมือจัดๆดูยากมากๆแล้วครับ ของเก๊ทำเหมือนมาก ถ้าศรัทธาหลวงพ่อสด หาพระผงของขวัญรุ่น 3 หรือ 4 ก็ได้
รุ่น 3 ทันหลวงพ่อ ราคายังพอจับได้ แต่ก็ต้องระวังของเก๊ ส่วนรุ่น 4 ประสบการณ์มากใช้ผงเก่าของหลวงพ่อแต่ไม่ทันหลวงพ่อสดเสก ของเก๊ยังไม่น่ากลัวเท่าไหร่ครับ ราคาก็ถือว่ายังถูกครับ

ถ้าเป็นพิมพ์ใหม่นี่ท่าน อ. หรือปล่าวครับ

bert13

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 22:22:31 »
ยังไม่ทันหลวงพ่อสดครับ :)

nantfa

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 23:00:59 »
ยังไม่ทันหลวงพ่อสดครับ :)

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

pong

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 00:25:55 »
ผมขอเสนอครับ หากจะหาพระเครื่องเพื่อบูชาติดตัว ที่ดีทั้งเนื้อหามวลสารที่ใช้ในการสร้างพระเครื่อง และคณาจารที่ร่วมปลุกเสกคือ รูปหล่อพระพุทธชินราชรุ่นอินโดจีน ปี 2485 วันสุทัศน์ ครับ
หรือ หลวงปู่ทวดวัดปราสาทบุญญาวาส ปี 2506-2508 หรือพิมพ์อื่นๆของวัดปราสาทบุญญาวาสในช่วงปีที่กล่าวมาก็ได้ครับ
^^

Thanon

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 10:01:28 »
ขอบคุณทุกความเห็น ขอ รับ

joe neck solid

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 10:29:57 »
ว้าว ดีจังๆ ผมก็ชอบพระเครื่อง ตอนนี้ห้อยอยู่องค์เดียวมานานละ หลวงพ่อพรหม ช่องแค มณฑป

yamakita

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:00:52 »
ผมบูชาของหลวงปู่ทิมวัดละหารไร่ ผมมีหลายอย่างแต่ที่เลือกติดตัวคือรูปเหมือนเนื้อตะกั่ว รุ่นน้ำท่วม พระของหลวงปู่ทิมมีประสบการณ์กับผมหลายอย่างมาก ทั้งเรื่องงาน ล่าสุดก็อธิษฐานให้ช่วยแม่ผมที่โคม่าเข้า ICU มา ก็ผ่านมาด้วยดี ตอนนี้ก็ให้ทั้งพ่อกะแม่แขวนตลอด  อีกองค์ที่บูชาก็หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตาราม เหรียญหนุมานอัลปาก้ากะไหล่ทองครับ เหรียญนี้ตลาดพระบางกะปิหากันมาก ประสบการณ์ฉกาจฉกรรณ์สุดๆ (ความเชื่อส่วนตัวทั้งหมดนะครับ)

ถ้าเดินทางไกล โดยเฉพาะเวลาต้องบิน หลวงปู่ทวดจะอยู่ในคอหรือในกระเป๋าเสื้อผมตลอด บวกกระดาษยันต์หลวงปู่ทิม
ตอนนี้ก็มีพกพระไม้แกะเก่า พิมพ์เปิดโลก ไม่รู้วัด ไม่รู้ผู้สร้าง แต่สังเกตุกับตัวเอง ตั้งแต่พกท่าน การงานดีจังเลย เจ้านายเมตตา ได้เงินแบบฟลุ๊คๆก็มีครับ แบบอยู่ดีๆ เจ้านายเรียกไปแจกตังค์เหมือนเป็นเงินตกเบิกอะไรประมาณนั้น