Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อัพเดทครับ GAD50 หมดแล้วนะครับ(เค้าว่าหมดแล้วหมดเลยด้วย)  (อ่าน 1168 ครั้ง)

amusic

• member
     คือเมื่อวานผมกะแค่ไปดู เพื่อนที่ร้าน Music concept บอกว่าไฟฟ้าหมดแล้วโปร่งเหลือ 2 แถมอีกตัวเปื้อนอะไรก็ไม่รู้เช็ดไม่ออกด้วย เยอะด้วย
ผมก็เลยลังเลแต่คิดว่าที่ เบ๊ มีเลยขอให้มันเช็คสต็อกให้ มันก็โทรเช็คบอกที่โน่นหมดก่อนแล้วขนมาที่นี่หมด
แล้วผมก็ถามต่อ แต่เดี๋ยวก็คงมาล๊อตใหม่เมื่อไหร่ มันบอกของล๊อตใหม่อ่ะ มกรา แต่ปัญหาอยู่ที่จะไม่ใช่ GAD50 แล้ว
จะเป็นรุ่นที่สเป็กเที่ยบเท่า แต่เท่าที่มันรู้คือซีรี่ย์นำหน้าด้วยเลข 1 และ inlay จะเป็น ด็อท ธรรมดาไม่สวย แต่สเป็กก็ประมานนี้แหละ
ผมก็เลย ต้องจัดมาตัวสุดท้าย แถมผมลองตัวที่เปื้อนด้วย เสียงต่างกันเยอะมาก ขนาดเพื่อนทำงานที่ร้านเองยังงง กุไม่เคยเจอมันต่างกันเยอะขนาดนี้นะ
ตัวที่ผมเอามา เบสอิ่มเต็มแน่น อีกตัวเสียงกว้างกังวาลสดใสออกแนวชัดๆ แต่เบสลดลงบวกไม้หน้ามีรอยที่เช็ดแล้วไม่ออกบนแล็คเกอร์ ไม่งั้นเลือกยากตายเลย
ณ เมื่อวานตัวนั้นยังอยู่ที่ร้านนะครับ ถ้าใครสนก็ลองไปต่อราคาดู ว่าเค้าลดเท่าไหร่ เพื่อนบอกเคยเจอแบบนี้ทีนึงนานมาแล้วแต่ Gibson  O_o ผมตาโตถามว่าร้านทำไง
มันว่าขายลดไป 25% ก็เดาๆเอาว่าเค้าอาจจะสด GAD50 ตัวนี้ 25%

ปล.ก็เลยมาอัพเดทให้ฟัง ใครทราบข้อเท็จจริงประการใดก็มาแชร์กันได้นะครับ
เพื่อนผมอาจมั่ว หรือการสื่อสารภายในอาจผิดพลาดไม่เป็นไปตามนี้ก็ขอโทษใว้ล่วงหน้า

Acousticsmiley

• member
ขอบคุณมากครับที่นำข่าววงใน มาแชร์

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
เวรของกรรม กำลังอดออมเก็บเงินเพื่อซื้อเจ้า  กิว GAD 50 ตัวนี้ตอนสิ้ปีพอดีเลย แล้วอย่างนี้จะทำยังไงล่ะทีนี้ ในงบนี้มีตัวไหนมาทดแทนกันได้บ้างครับ ฮืลๆเศร้าเลย ไม่อยากหามือ 2 ต้วยเพราะกะว่าจะให้ตัวนี้เป็นตัวสุดท้าย จะหยุดอยูที่ตัวนี้แล้ว โฮฮฮฮฮฮฮ