Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคอร์ดเพลง "ช้าง ช้าง ช้าง" หน่อยค่ะ  (อ่าน 77283 ครั้ง)

2nywa2

• member
สวัสดีค่ะน้าๆ ตูนเองนะคะ ชื่อเก่าล็อคอินแล้วโพสต์กระทู้ใหม่ไม่ได้อ่ะค่ะ เศร้า T_T

คือตูนจะรบกวนน้าๆแกะคอร์ดเพลง ช้าง ช้าง ช้าง ให้หน่อยน่ะค่ะ ถ้าไม่รบกวนเกินไป คือแท็ปตูนหาเจอแล้วค่ะ แต่ทีนี้อยากได้แค่คอร์ดเล่นคลอๆตอนร้องน่ะค่ะ จะเอาไปร้องให้เด็กญี่ปุ่นฟัง ต้องร้องวันศุกร์นี้แล้วค่ะ ขอความกรุณาด้วยนะคะน้าๆผู้ใจดี T_T ขอบคุณมากๆมาล่วงหน้าค่ะ

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
Re: ขอคอร์ดเพลง "ช้าง ช้าง ช้าง" หน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 21:53:04 »
(C) ช้าง ๆ ๆ ๆ ๆ น้องเคยเห็นช้างหรือเปล่า ช้างมันตัวโตไม่ (Dm) เบา จมูกยาว (C) ยาว  เรียกว่างวง มีเขี้ยวใต้งวงเรียกว่า งา มีหู มี (G7) ตา หาง (C) ยาว....

ประมาณนี้ครับ ^^

2nywa2

• member
Re: ขอคอร์ดเพลง "ช้าง ช้าง ช้าง" หน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 05:29:18 »
โอ้วมายก๊อด ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยค่ะน้า T_T ซาบซึ้ง :)))

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 10:15:25 »
อ้า น้องตูนจำพี่ได้ปะ
จันทาร ดีกว่า จันไร