Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะแกะปิ๊กการ์ดต้องทำยังไงหรอครับ ?  (อ่าน 2647 ครั้ง)

ballk

• member
ถ้าแกะแล้วมันจะเป็นรอยไม๊ ?

มันมีวิธีแกะยังไง ให้ไม่เป็นรอยครับ ?

มีรูปวิธีแกะ และผลงานหลังการแกะของพี่ๆน้าไม๊เอ่ย? ช่วยหน่อยครับป๋ม ;D

Crucify

• member
Re: อยากจะแกะปิ๊กการ์ดต้องทำยังไงหรอครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 21:02:30 »
How To: Remove Acoustic Scratchplates / Pickguards (The video's owner prevents external embedding)

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
Re: อยากจะแกะปิ๊กการ์ดต้องทำยังไงหรอครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 21:06:58 »
จะเเกะทำไมหรอครับ?? ถ้ากีต้าร์ใหม่ๆก็ไม่น่ามีปัญหา แต่กีต้าร์เก่าๆ ไม่แนะนำครับ
MUGEN_guitar_SHOP

ballk

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 21:46:01 »
How To: Remove Acoustic Scratchplates / Pickguards (The video's owner prevents external embedding)
ขอบคุณครับ แต่ในคลิปคือพอทำเสร็จมันก็มีสีต่างกันอยู่ดีอ่ะ TT ยังไงก็ต้องเป็นใช่ไหมครับ ?

จะเเกะทำไมหรอครับ?? ถ้ากีต้าร์ใหม่ๆก็ไม่น่ามีปัญหา แต่กีต้าร์เก่าๆ ไม่แนะนำครับ
กีต้าใหม่คับ พ่อซื้อกีต้ามาให้ ของ Ibanez อะครับ ปิ๊กการ์ดมันหน้าเกรียดเหลือเกิน TT ไม่ชอบเลยย (แต่คงไม่ทำแล้วอะครับ เพราะก็ผมไม่อยากให้สีตกเป็นรอยปิ๊กการ์ดเหมือนกัน)