Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเล่นแนวเพื่อชีวิตบ้างครับ  (อ่าน 13017 ครั้ง)

guitar_skl

• บุคคลทั่วไป
Re: มีใครเล่นแนวเพื่อชีวิตบ้างครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 14:46:07 »
ไม่ได้เข้ามาหลายวัน งานยุ่งมาดูกระทู้ แต่ละคน ตัวจริงเสียงจริง....ส่วนตัวผมฟังมาตั้งแต่เป็นวัยรุ่นแรกๆเลย แต่ก็ฟังมาทุกแนวเหมือนกันครับ  ร๊อค....แฮฟวี่เมทัล....บลู...แจ๊ส...แร็กเก้...หมอลำ....เพลงตลาด...สุดท้ายก็เพื่อชีวิตนี่แหละครับ ฟังได้ไม่เบื่อแม้เวลาผ่านไป....ผมว่าเพลงก็คือสิ่งจรรโลงใจ ฟังแล้วมีความสุข..ปลดปล่อย... ฟังเถาะครับฟังแนวใหนเล่นแนวใหนก็ได้ ถ้าฟังหรือเล่นกีตาร์ แนวนั้นๆๆ มีความสุข........ ขอให้น้าๆๆมีความสุขกับมันนะครับ จะได้ไม่เครียดมากมาย