Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเล่นแนวเพื่อชีวิตบ้างครับ  (อ่าน 13015 ครั้ง)

guitar_skl

• บุคคลทั่วไป
Re: มีใครเล่นแนวเพื่อชีวิตบ้างครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 12:36:19 »
ผมก็ "ตัวลุง" เลยฮับ

(เดินสายเปิดเวทีให้ปู่ ๆ เมื่อสามสิบหกสามสิบเจ็ดปีก่อนอะครับ)
น้า MUI เห็นภาพก็ไม่ต้องอธิบายอะไรแล้ว ถ่ายกับอาจารย์เพื่อชีวิตเลย สุดดดดดๆยอดคร๊าบบบบ 

guitar_skl

Re: มีใครเล่นแนวเพื่อชีวิตบ้างครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 12:38:14 »
มาแจมด้วยคนยกมือฉายไฟ.....กระัทู้วัดอายุ อิ อิ
อ้าว.....น้า Toa แก่แล้วรึเนี่ย อิๆๆๆๆๆๆๆ ผมยังไม่แก่เลย 5555555 แต่ชอบเพื่อชีวิตได้ป่าวครับบบบบ  ล้อเล่งนะคร๊าบบบบ

virgoromance

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 12:39:46 »
หลวงพี่ นี่เเหล่ะ 55+  จะเอารุ่นไหน เเฮมเมอร์ ด้ามขวาน คาราวาน คาราบาว พงษ์สิทธิ์ พงษ์เทพ คันไถ คาซอย คนด่านเกวียน เสกสรรค์ ทองวัฒนา อี๊ด ฟุตบาท  เอี้ยว ณ ปานนั้น   วิสา คัญทัพ  วงธรรมดา 55+          

ส่วนมากร้อง... เเต่เล่นได้บางวง 55+

ชอบ เอี้ยวเหมือนกันครับ มาชารี คาราวาน
ติดมาทางกวีก็ ศักดิ์สิริ พจนาถ ฯลฯ
จาริกรอบใจตน

virgoromance

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 12:43:37 »
เสียที่วงดอนผีบินเขาไม่นับเข้าพวกน่ะนะ
ไม่งั๊นจะบอกว่าชอบมากเชียว 555
เพราะแนวดนตรีอาจแตกต่าง แต่เนื้อหาสาระเพลงล้วนแต่สะท้อนสังคมและสัจธรรมทั้งนั้น
จาริกรอบใจตน

yootapong

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 15:22:00 »
ยกมืออีกด้วยคนครับ เพื่อชีวิตเป็นหลักครับ ;) ;) ;)

clapton_slow

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 15:46:41 »
เสียที่วงดอนผีบินเขาไม่นับเข้าพวกน่ะนะ
ไม่งั๊นจะบอกว่าชอบมากเชียว 555
เพราะแนวดนตรีอาจแตกต่าง แต่เนื้อหาสาระเพลงล้วนแต่สะท้อนสังคมและสัจธรรมทั้งนั้น

ดอนผีบิน อ.สมบัติ  เเกเป็น เมทัล.. 55+
เปิดหมวก ร้องเพลง เสรี

Guitar_Joe

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 16:25:04 »
หลวงพี่ นี่เเหล่ะ 55+  จะเอารุ่นไหน เเฮมเมอร์ ด้ามขวาน คาราวาน คาราบาว พงษ์สิทธิ์ พงษ์เทพ คันไถ คาซอย คนด่านเกวียน เสกสรรค์ ทองวัฒนา อี๊ด ฟุตบาท  เอี้ยว ณ ปานนั้น   วิสา คัญทัพ  วงธรรมดา 55+         

ส่วนมากร้อง... เเต่เล่นได้บางวง 55+

ชอบ เอี้ยวเหมือนกันครับ มาชารี คาราวาน
ติดมาทางกวีก็ ศักดิ์สิริ พจนาถ ฯลฯ

ชอบด้วยคนครับ สายนี้ แถมอารักษ์ อาภากาศ อีกคน
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 16:29:58 »
ไม่ได้เล่น แต่อยากมีส่วนร่วมครับ อิอิ..  ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 16:31:21 »
ไม่ได้เล่น แต่อยากมีส่วนร่วมครับ อิอิ..  ;D

55555+
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

wichian

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 16:47:47 »
หลวงพี่ นี่เเหล่ะ 55+  จะเอารุ่นไหน เเฮมเมอร์ ด้ามขวาน คาราวาน คาราบาว พงษ์สิทธิ์ พงษ์เทพ คันไถ คาซอย คนด่านเกวียน เสกสรรค์ ทองวัฒนา อี๊ด ฟุตบาท  เอี้ยว ณ ปานนั้น   วิสา คัญทัพ  วงธรรมดา 55+         

ชอบด้วยคนครับ สายนี้ แถมอารักษ์ อาภากาศ อีกคน
อารักษ์ อาภากาศ ผมเล่นเพลงแกหลายเพลงมาก แต่เด็กวัยรุ่นสมัยนี้ไม่ค่อยรู้จักอ่ะ
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

iamday

• member
  • Fake 'User Online & Ghost Member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 16:56:21 »
ทั้งหมดที่กล่าวมาครับ

อยากมีเพื่อนที่เล่นแนวนี้

แต่หายาก เลยต้องเล่นงมๆ อยู่คนเดียว

เพราะเพื่อนเล่นแต่เพลงกระแส....ซึ่งผมไม่ค่อยฟัง และไม่อินด้วย.เลยเล่นไม่เป็น

ใครอยู่แถวคลองตัน ขอร่วมแจมด้วยครับ

ปล.เอากีตาร์มาเผื่อด้วยนะครับ ของผมคอมันงอจะหักแล่ววววว
http://www.prchecker.info/check_page_rank.php << อยากรู้ว่าเวปมีคนเข้าเวปคุณเท่าใดเช็คๆๆๆๆๆๆ

FilM AcousTic North Gear

• member
  • Guitar is part of our lives...
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 16:58:46 »
ผมอิกคนครับ ชอบเพื่อชิวิตมากๆ
ผมยาว ใส่รองเท้าเก่า

iamday

• member
  • Fake 'User Online & Ghost Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 17:11:32 »

กะลังแกะเพลงพี่เอกอยู่เลยครับ ^^
http://www.prchecker.info/check_page_rank.php << อยากรู้ว่าเวปมีคนเข้าเวปคุณเท่าใดเช็คๆๆๆๆๆๆ

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 17:40:10 »

guitar_skl

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 20:53:15 »

ข้าน้อยขอคาราวะ  ......เพลงเพลงรุ่นเก๋า อิๆๆๆๆๆ

guitar_skl

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 20:55:02 »
น้ากบเล่นข้ามขั้นไปใหนต่อใหนแล้วครับ ^_^ ผมกีตาร์สี่คอร์ดครับ อิๆๆๆๆๆๆๆๆ

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 21:19:55 »
เล่น"จดหมายถึงพ่อ"เป็นอยู่เพลงเดียวครับแนวนี้ คริๆๆ
MUGEN_guitar_SHOP

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 22:03:55 »
ชอบเหมือนกัน ครับ ไม่เชื่อถาม น้าต่อ น้าเต๋า น้าเอก สิครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

time

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 02:06:01 »
ชอบเหมือนกันครับ แต่ย่ำอยู่กับที่ตลอด555 เด็กรุ่นใหม่ขอเพลงในวงเหล้าต้องโยนกีต้าร์ให้มันเล่นเอง เพราะกรูเล่นไม่เป็นนน.. (ขำ ขำ)

flashstep

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 02:08:09 »
ไม่ได้เล่นแนวนี้โดยตรงครับ แต่บทเพลงเพื่อชีวิตผมมักจะหยิบมาเล่นบ่อยๆ ที่ชอบๆเลยก็มาลีฮวนน่า ประมาณนี้