Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะให้ระบบค้นหาของบอร์ดใช้งานได้ครับ...  (อ่าน 6789 ครั้ง)

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
  เปลี่ยนบ้านใหม่แล้วน่าจะให้ใช้งานในส่วนของค้นหาได้ด้วยนะครับ เห็นมีช่องค้นหา แต่พอพิมพ์ข้อมูลให้ค้นหา ดันแจ้งว่าเราไม่มีสิทธิ์ใช้งาน ก็เลยสงสัยว่าแล้วใครที่มีสิทธิ์ใช้งานได้บ้าง ผมว่ามันมีประโยชน์นะครับ การที่จะหาข้อมูล เรื่องราวเก่า ๆ ที่เคยมาโพสท์กันไว้นำกลับมาอ้างอิงได้ จะหาที่ต้องไปหาใน google ซึ่งมันก็หาได้ครับ แต่ว่าไหน ๆ แล้วน่าจะให้หาได้ในหน้าเว็บบอร์ดของเราเลยนะครับ

ระบบบการค้นหาข้อมูลโดยส่วนตัวผมถือว่าเป็นเรื่องสำคัญโดยเฉพาะเรื่องของ ฐานข้อมูลที่เป็นความรู้ต่าง ๆ ควรจะสามารถสืบค้นกลับมาอ้างอิงได้ ไม่งั้นมันก็จะหายไปเรื่อย ๆ

หรือท่านอื่น ๆ มีความคิดเห็นยังไงบ้างครับ  ::) ::) ::)

Crucify

• member
Re: อยากจะให้ระบบค้นหาของบอร์ดใช้งานได้ครับ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 13:50:56 »
ผมว่าน่าจะใช้ได้ แต่มันมีอะไรลึกซึ้งกว่านั้น ต้องรอ เว็บมาสสะเต้อ มาตอบครับ 55+

winnie

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากจะให้ระบบค้นหาของบอร์ดใช้งานได้ครับ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 14:03:44 »
ใช่ครับ น่าจะใช้ได้ จะได้สืบค้นหาข้อมูลได้ง่ายขึ้น บางคนอาจจะไม่ได้ต้องโพสใหม่ สามารถหาข้อมูลเก่ามาใช้ได้ ไม่มีกระทู้รกห้องด้วยครับ

ต้นแพร

• member
    • SMII & Me | บล็อกเล็ก ๆ ของเด็กวิศว์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 14:23:02 »
ผมว่าน่าจะใช้ได้ แต่มันมีอะไรลึกซึ้งกว่านั้น ต้องรอ เว็บมาสสะเต้อ มาตอบครับ 55+

คงงั้นล่ะครับ

ColdFire

• member
  • "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 14:47:08 »
แต่ยังพอมีวิธีนะครับ คือไปที่ http://www.google.co.th/ เจ้าก่า

ในช่องค้นหาให้พิมพ์คำนี้ลงไปครับ site:http://www.acousticthai.net/ เว้นวรรคแล้วตามด้วย keyword ที่เราต้องการหาครับ

madoadza

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 14:51:00 »
+10 เห็นด้วยครับ
พยายามบอกตัวเองไว้เสมอว่าอยากเก่ง ต้องมั่นซ้อมหนัก

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 14:56:26 »
เห็นควรด้วย.........

Vintage Girl

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 14:58:24 »
ไม่งั้นเดี๋ยวทำเองนะ!
มงูวว

npas

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 15:14:09 »
นอกเรื่องนิดนึง คอมผมใช้wirelessอยู่ เป็น alfa 2w ถ้าฝนตก ฟ้าคะนอง จะอันตรายไม๊ (ตอนนี้ ปากน้ำ ฝนตกหนักมาก) 

Crucify

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 15:42:15 »
ลง SMF เสร็จมันก็ใช้ได้อยู่ีแล้วครับ โดยอัตโนมัติ ที่ใช้ไม่ได้เพราะท่านเว็บมาสสะเต้อ Disable มันอยู่หละมั้งครับ เดี๋ยวเหตุผลอะไรบางประการ ไม่อาบทราบได้ :)

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 16:02:41 »
นอกเรื่องนิดนึง คอมผมใช้wirelessอยู่ เป็น alfa 2w ถ้าฝนตก ฟ้าคะนอง จะอันตรายไม๊ (ตอนนี้ ปากน้ำ ฝนตกหนักมาก) 
ฝนตกหรอครับ ต้องรีบไปเก็บผ้าแล้ว »_<<
MUGEN_guitar_SHOP

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 16:11:05 »

ขอให้ท่านชวลิตถอนคำพูดด้วยครับ เนื่องจากคำว่า เห็นควรด้วย มันแสลงใจมาก อ่านแล้วมันสยิว...เอ๊ยสยองยังไงไม่รู้ ฮิฮิ

ผมก็คิดว่ามันเป็นฟังค์ชั่นพื้นฐานที่ควรจะใช้ได้อยู่แล้วนอกจากสั่งระงับการใช้งาน แต่ผมก็ไม่เห็นข้อเสียอะไรของการใช้คำสั่งค้นหาเลยครับ ทุกที่เค้าก็ใช้กัน หรือผมคิดไม่ลึกพอ สงสัยต้องให้น้อง papapo ทำเองซะเลย ดีมะ  ;D

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 17:02:01 »
เห็นด้วยครับ จะได้ค้นหาข้อมูลเก่าได้เลย ไม่ต้องตั้งกระทู้ถามกันใหม่ หรือไปหาในกูเกิ้ลให้มันลำบาก
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Crucify

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 17:27:11 »
อาจจะเกี่ยวกับ Page rank ก็เป็นได้ครับ :)

ปล. ผมมั่ว

Nu'Acoustic

• member
  • [^_^"]
    • www.acousticthai.net
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 17:30:39 »

ขอให้ท่านชวลิตถอนคำพูดด้วยครับ เนื่องจากคำว่า เห็นควรด้วย มันแสลงใจมาก อ่านแล้วมันสยิว...เอ๊ยสยองยังไงไม่รู้ ฮิฮิ

ผมก็คิดว่ามันเป็นฟังค์ชั่นพื้นฐานที่ควรจะใช้ได้อยู่แล้วนอกจากสั่งระงับการใช้งาน แต่ผมก็ไม่เห็นข้อเสียอะไรของการใช้คำสั่งค้นหาเลยครับ ทุกที่เค้าก็ใช้กัน หรือผมคิดไม่ลึกพอ สงสัยต้องให้น้อง papapo ทำเองซะเลย ดีมะ  ;D

ตอนแรกผมอ่านผ่านๆสะดุ้งเลยครับ อิอิ
*~ หลงรัก Acoustic Guitar ~*

ต้นแพร

• member
    • SMII & Me | บล็อกเล็ก ๆ ของเด็กวิศว์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 18:11:42 »

สยอง..!!!

Mook :)

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 18:12:36 »
เห็นด้วยค่ะ

Nightbarons

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 18:54:57 »
ดีครับ จะได้สะดวกในการหาข้อมูล

Crucify

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 21:09:41 »
ถ้าไม่เปิดระบบค้นหาเราจะรวมตัวประท้วงกันมั้ยครับเนี่ย ( เห็นทำกันจัง ) 55+

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 22:22:01 »
หาจาก กูเกอร์ เอางัยครับ น้าสน .....อิอิ