Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีงบ 10000 บาทมี guitar อะไรแนะนำบ้างครับเอาที่ไม่ใช่ Yamaha  (อ่าน 2317 ครั้ง)

martino

• member
สมาชิกใหม่ครับ สวัสดีครับ

nai chic

• member
    • www.facebook.com
เล่นแนวประมาณใหนครับครับผม ชอบเสียงแบบใหนครับ :D

welovely007

• member
  • นัทนว
ยินดีต้อนรับครับ เข้าไปหาในกระทู้ซื้อ-ขายได้เลยครับ
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

martino

• member
เอาแค่ตีคอร์ดธรรมดาครับ

wawar

• บุคคลทั่วไป
ไปหน้าซื้อขาย รอเลยครับ เดี๋ยวมันจะมา ขอให้ช้อนให้ทันก็พอ

supersunny

• member
ลอง Takamine D51C ดูคับ เสียงใช้ได้สวยด้วยนะเอ้อ ^^

guitarhaha

• member
ผมแนะนำ Cort ละกันครับ ไปลองดูได้

LARGO

• member
ลองไปเล่นดูครับ Takamine D26S , WASHBURN WD-20 S ,  NORMAN B-18 CEDAR/TB , CRAFTER GA7/N  เสียงเเละคอเเตกต่างกันชอบเเบบไหน น้าต้องไปลองด้วยตัวเองจะดีที่สุด ;)

Sanyen

• member
ยินดีต้นรับครับผม  :)

Marzaro

• member
  • ก็คนมันรักกีต้าร์โปร่ง^^
Takamine D26S ไปลองดูครับ^^

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
ตัวเลือกเยอะเลยทีเดียวครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องลองฟังเสียงเองครับ ว่าชอบและเหมาะกับตัวเองรึเปล่า ราคาและยี่ห้อเป็นแค่ความเคยชินและความเชื่อถือ ว่าดีและมีคุณภาพ ก็แค่นั้นครับ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

Holmes

• member
ลองไปเล่นดูครับ Takamine D26S , WASHBURN WD-20 S ,  NORMAN B-18 CEDAR/TB , CRAFTER GA7/N  เสียงเเละคอเเตกต่างกันชอบเเบบไหน น้าต้องไปลองด้วยตัวเองจะดีที่สุด ;)
+1 ครับ
ทั้งหมดนี้ถ้าให้ผมเลือกผมเอา takamine d26s ครับ

ttum

• member
วันนี้ไปลองมา Recording king ตัว top solid ทรง D เสียงดีเลยนะครับ

หมื่นนึง รวมซื้อกระเป๋าด้วย ยังมีทอนครับ