Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดหมวกที่เชียงคาน  (อ่าน 14288 ครั้ง)

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
Re: เปิดหมวกที่เชียงคาน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 10:54:06 »
ช่วยตอบหน่อย จะไ้ด้ไปถูก
1.  ตกลงน้า Guitar_Joe  อยู่ในตัวจังหวัดเลย  หรือตัวอำเภอเชียงคาน  เพราะที่เจอกันบอกว่าอยู่ตัวจังหวัด  เผื่อจะได้ไปหาถูก
2.  เกสต์เฮ้าส์  ที่ว่า  อยู่ที่เชียงคาน..  ถูกต้อง ?  แล้วชื่อว่าอะไร?  ขอเบอร์ติดต่อของเกสต์เฮ้าส์  และของน้าด้วย  (หลังไมค์  [email protected])
     เผื่อจะได้ช่วยประชาสัมพันธ์ ให้เพื่อน ๆ และอาจจะพากันยกก๊วน ไปท่องเที่ยวพักผ่อน  เพราะไม่มีคนรู้จักในท้องถิ่น จังหวัดเลย หรือเชียงคาน
3.  นอกจากฤดูหนาว  ในฤดูอื่น ๆ คึกคัก คนเยอะ มีตลาดคนเดินยามค่ำคืน อยู่หรือไม่?

Finger Picking Style

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 11:33:30 »
ของดี ยังมี อีกเยอะ ในประเทศนี้

เที่ยวเมืองไทย ไม่ไป ไม่รู้

บรรยากาศ แจ่มๆ มั้กมากกก
รักเธอนะ....กีต้าร์

chatree

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 11:53:23 »
ผมไปพัก home stay เชียงคานเมื่อต้น ธ.ค.53 บรรยากาศเยี่ยม...
เดินจนล้าเลย แล้วจะหาโอกาสไปแวะเยี่ยมครับ น้าGuitar_Joe
ฝันให้ไกล ไปให้ถึง

Guitar_Joe

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 13:03:11 »
ช่วยตอบหน่อย จะไ้ด้ไปถูก
1.  ตกลงน้า Guitar_Joe  อยู่ในตัวจังหวัดเลย  หรือตัวอำเภอเชียงคาน  เพราะที่เจอกันบอกว่าอยู่ตัวจังหวัด  เผื่อจะได้ไปหาถูก
2.  เกสต์เฮ้าส์  ที่ว่า  อยู่ที่เชียงคาน..  ถูกต้อง ?  แล้วชื่อว่าอะไร?  ขอเบอร์ติดต่อของเกสต์เฮ้าส์  และของน้าด้วย  (หลังไมค์  [email protected])
     เผื่อจะได้ช่วยประชาสัมพันธ์ ให้เพื่อน ๆ และอาจจะพากันยกก๊วน ไปท่องเที่ยวพักผ่อน  เพราะไม่มีคนรู้จักในท้องถิ่น จังหวัดเลย หรือเชียงคาน
3.  นอกจากฤดูหนาว  ในฤดูอื่น ๆ คึกคัก คนเยอะ มีตลาดคนเดินยามค่ำคืน อยู่หรือไม่?

บ้านแฟนผมอยู่ตัวจังหวัดครับ แต่ผมจะพักอยู่อีกอำเำภอ ห่างออกมาประมาณ 35 โลครับ มาเปิดร้านคอม ตอนนี้เข้าหน้าร้อนแต่ไม่ร้อนครับ ถามแม่ๆ เจ้าของเกสเฮาส์ แกบอกว่าจะมีช่วงหน้าฝนน่ะแหละประมาณสามเดือน แต่ตอนนี้ยังคึกคักอยู่ครับ  ผมไปเล่นทุกวันเสาร์ ประมาณหกโมงเย็นถึงสามทุ่ม เพราะเขาจะงดใช้เสียงครับ ท่านใดเจอก็ ทักกันได้ครับ หน้าตาก็อย่างในรูปอ่ะครับ คุยกันได้ครับกันเอง สองร้อย แว๊กกกก ที่พักเบอร์โทรพี่เข้าไปดูใน facebook นะพี่นะ http://th-th.facebook.com/pages/MaeNamMeeKang-Guesthouse-at-ChiangKhan/112550422135574?sk=info

facebook ของร้านเขาครับ
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

tlechin

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 14:19:01 »
ผมอยู่ที่จังหวัดเลยคับ อยู่ตั้งแต่เกิดเลยคับ ถ้าใครอยากมาเที่ยวแล้วไม่รุจาไปที่ไหนผมให้คำปรึกษาได้ทุกที่เลยคับ
^^
WELCOME TO LOEI

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 17:01:40 »
บรรยากาศดีมาก เพิ่งกลับจากเลยมาแต่ไม่ได้ไปเชียงคานถ้ามีโอกาสจะไปให้ได้ครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

K@Y

• member
  • เคครับ :)
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 17:32:52 »
ผมเคยไปครับแต่ไม่ยักกะเห็นน้านะครับ

Guitar_Joe

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 21:12:29 »
ผมเคยไปครับแต่ไม่ยักกะเห็นน้านะครับ

เพิ่งจะไปได้สี่ห้าครั้งครับ ทุกวันเสาร์อ่ะครับ เสาร์นี้ก็ไปครับ

baitorys

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 21:42:24 »
คิดถึงครับพี่ ไว้ไปหาเพื่อนที่ภูกระดึงจะแวะไปเที่ยวหา คงจำกันได้น่ะครับพี่ มิตติ้ง 3 บอยครับ

P'za

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 23:40:21 »
ชอบ...อารมณ์แบนี้จัง...ขอบคุณครับที่ส่งต่ออารมณ์...ให้เกิดแรงบันดาลใจ
มีโอกาสจะแวะไป...แน่ๆครับ
"fake plastic trees"

katika

• member
  • Feel good~
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 01:27:37 »
บรรยากาศน่าถ่ายรูป + นอนมาก...หาว~

Guitar_Joe

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 03:56:24 »
คิดถึงครับพี่ ไว้ไปหาเพื่อนที่ภูกระดึงจะแวะไปเที่ยวหา คงจำกันได้น่ะครับพี่ มิตติ้ง 3 บอยครับ

จำได้ครับ ทากามิเนะ จากอยุธยา ห้าๆ มีโอกาสต้องได้ดวล(เบียร์)เพลงกันอีกเน้อ

MonarchToon

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 10:56:05 »
ชอบ ๆ ๆ เจ๋งครับ
ไว้ไปเที่ยวเชียงคานวันเสาร์จะไปชมครับ....
"ชีวิตสั้น ศิลปะย

eesanan

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 15:39:46 »
น่าสนุกดีครับ อยากไปเยี่ยมสักครั้ง แล้วก็ยังคิดถึงบรรยากาศ มีตติ้ง ที่ขอนแก่นอยู่ครับ

nco4433

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 00:12:08 »
ศิลปินเต็มร้อยยกให้เลยครับน้า...สุดยอด

sukqoojuicy

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 17:43:19 »
น้าใช้ takamine เปิดหมวกเลยหรอครับ

555+

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 20:20:15 »
เปิดหมวกไม่ยักกะเห็นมีหมวก มีแต่กระเป๋า อิอิ แซวเล่นนะครับน้า Guitar_Joe ^^

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 20:44:49 »
น้า กีต้าร์โจ ครับ
เราไปเชียงคานเกือบ 10 ปีแระ
ตอนนั้นนอนที่โรงแรม ลูกไม้  ของ อ.สมบูรณ์  หอมเทียนทอง
ชอบมากเชียว  เลยเป็นแรงบันดาลใจให้ทำ The Terrace Resort ไงล่ะครับ

ได้ข่าวว่าเชียงคานตอนนี้อย่างเละเลย
ช่วงปีใหม่ที่ผ่านมา แขกเค้าจะมาพักโรงแรมเราก่อน  แล้วค่อยไปเชียงคานครับ
บางคนก็ไปเชียงคานก่อน แล้วย้อนมาพักที่  The Terrace เห็นเค้าบ่นว่ามันไม่ค่อยสงบแระ

Guitar_Joe

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 09:04:13 »
น้า กีต้าร์โจ ครับ
เราไปเชียงคานเกือบ 10 ปีแระ
ตอนนั้นนอนที่โรงแรม ลูกไม้  ของ อ.สมบูรณ์  หอมเทียนทอง
ชอบมากเชียว  เลยเป็นแรงบันดาลใจให้ทำ The Terrace Resort ไงล่ะครับ

ได้ข่าวว่าเชียงคานตอนนี้อย่างเละเลย
ช่วงปีใหม่ที่ผ่านมา แขกเค้าจะมาพักโรงแรมเราก่อน  แล้วค่อยไปเชียงคานครับ
บางคนก็ไปเชียงคานก่อน แล้วย้อนมาพักที่  The Terrace เห็นเค้าบ่นว่ามันไม่ค่อยสงบแระ

ช่วงเทศกาลครับ ว่ากันว่าเละครับ ผมถามแม่ๆแถวนั้น รอดูสงกรานต์ครับห้ามยากมากๆครับอาจารย์ ผมไปเล่นมาห้าหกครั้ง มีครั้งเดียวที่มายืนเต้นกลางถนน เจ้าของร้านมาว่าเลย กลัวโดนที่ประชุมเล่น มีการประชุมของชุมชนทุกอาทิตย์ครับ ผมเล่นก็เล่นพอฟัง ไม่ดังมากเล่นเพลงเก่าๆ ช้าๆ ส่วนใหญ่อ่ะครับ

Guitar_Joe

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 09:05:50 »
เปิดหมวกไม่ยักกะเห็นมีหมวก มีแต่กระเป๋า อิอิ แซวเล่นนะครับน้า Guitar_Joe ^^

หมวกไม่พอใส่ตังครับ ว่าไปนั่น ห้าๆ