Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แหลม มอริสัน หรือ กิตติ กีตาร์ปืน ทำไมเค้าไม่ค่อยโซโล่ออกมาเป็นเมโลดี้เลย  (อ่าน 23967 ครั้ง)

cha-cha

• member
 น้า nanu พูดว่า " แต่ผมยังหลงเสน่ห์ของร็อคยุค 70-80 อย่างถอนตัวไม่ขึ้น (นั่นเป็นเพราะวัย 46ขวบมั๊ง) ทุกวันนี้ฟังร็อครุ่นใหม่อย่างที่วัยรุ่นเขาว่าเจ๋งก็ยังไม่เข้าใจอยู่วันยังค่ำ "

น้าอายุใกล้เคียงกับผม เราอยู่ในยุคที่เป็นสุดยอดของดนตรีร็อคแล้วครับ ผมว่าเราโชคดีเกิดทันยุคนั้น มันเป็นดนตรีที่มีเมโลดี้สวยงาม ริฟท์เจ๋งๆ โซโล่สุดยอด เสียงร้องสุดแจ๋วทุกวง ทุกวันนี้ผมก็ยังฟัง Deep Purple,Black Sabbath,Led Zeppelin,Rainbow,MSG,Yngwie Malmsteen,Scorpions,Iron Maiden อยู่เลยครับ ไม่ใช่ว่าเราหลงยุค แต่ถ้าเทียบกับร็อคยุคใหม่ๆแล้วมันเทียบกันไม่ได้เลยครับ
Rock Will Never Die ครับ