Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามหน่อยครับ งบประมาณveelahตระกูลV1 ไม่มีรุ่นไหนสู้ได้เลยหรอ  (อ่าน 49587 ครั้ง)

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!

ถามนิดนะครับ คือผมเคยลองแต่ พวก V1 ของน้ากบเป็นรุ่นไหนครับ จะได้รู้ว่ารุ่นท๊อปกว่าเป็นยังไงกันบ้างครับ เอาแค่รุ่นก็พอครับ มากกว่านั้นผมพอเข้าใจอยู่ครับ 555555555

อย่าให้พูดมากกว่านี้ เดี๋ยวความช้ำจะทำให้พีปิดปากไม่อยู่ เอาเป็นรุ่นไหนที่มันฮิต พี่ซื้อมาหมด (-_-') ซื้อกับตัวแทนอย่างเป็นทางการนะ ไม่ใช่จากยี่ปั๊วที่คนเค้าด่า ๆ กันนั่น
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

[IaM-indY]

• member
  • D710CE

ถามนิดนะครับ คือผมเคยลองแต่ พวก V1 ของน้ากบเป็นรุ่นไหนครับ จะได้รู้ว่ารุ่นท๊อปกว่าเป็นยังไงกันบ้างครับ เอาแค่รุ่นก็พอครับ มากกว่านั้นผมพอเข้าใจอยู่ครับ 555555555

อย่าให้พูดมากกว่านี้ เดี๋ยวความช้ำจะทำให้พีปิดปากไม่อยู่ เอาเป็นรุ่นไหนที่มันฮิต พี่ซื้อมาหมด (-_-') ซื้อกับตัวแทนอย่างเป็นทางการนะ ไม่ใช่จากยี่ปั๊วที่คนเค้าด่า ๆ กันนั่น

5555555555555

• member
 >:( เอาละ ไม่พูดอะไรแล้ว  :-X ยิ่งพูด ยิ่งเจ็บ  :'(  :P
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
งั้นขอบคุณ และขอจบคำถามแต่เพียงเท่านี้ครับ ^^

ปล.น้ากบเนี่ยพึ่งพาได้เสมอเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ ^^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
งั้นขอบคุณ และขอจบคำถามแต่เพียงเท่านี้ครับ ^^

ปล.น้ากบเนี่ยพึ่งพาได้เสมอเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ ^^

+100000 ปล.น้ากบเนี่ยพึ่งพาได้เสมอเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ ^^ ( ลอกน้าอิ๊พเลย 555 ) ;D ;D ;D ;D ;D
noomxman

yuth_pu_rx

• member
5555555555555555555 คงไม่ต้องแสดงความคิดเห็นอันใดอีก รู้กันอยู่แก่ใจ

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย

+100000 ปล.น้ากบเนี่ยพึ่งพาได้เสมอเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ ^^ ( ลอกน้าอิ๊พเลย 555 ) ;D ;D ;D ;D ;D

ถึงว่า น้าหนุ่ม เงียบจัง รอลอกนี่เองครับ 5555555555
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee

นั่นๆๆ  เดี๋ยวโดนอิทธิพลมืดหรอกครับพี่ 55555

อุส่าเชียร์ให้ขายดี ๆ แล้ว พี่พูดไรผิดเหรอ ???

ไม่ได้ครับพี่ พี่ต้องพูดว่า

การที่ไม้หน้ามันบาง เพื่อทำให้มันเสียงเปิด เสียงดีขึ้น กว่ากีต้าร์ยี่ห้ออื่นๆ มากมาย

พี่ห้ามพูดว่า

การที่เสียงเปิด เสียงดีกว่ากีต้าร์ยี่ห้ออื่นๆ มากมายนั้น ต้องแลกมาด้วย ไม้หน้าที่บางกว่าปกติ โครงสร้างที่เปราะบางอ่อนแอ เสี่ยงต่อการท้องป่อง บริดเผยอ บริดหลุด ในอนาคต

เห็นไม๊ครับ ความหมายเดียวกัน แต่กลับประโยคกันนิดเดียว ความรู้สึกที่มีต่อตัวสินค้า ต่างกันเยอะเลย 555555

พี่ไม่เคยพูดแบบนั้นเลย เอาไปตีความกันเองทั้งนั้น  พี่บอกแค่ว่า.. ตัวของพี่ซึ่งเป็นตัวแรก ๆ ที่ำเอามาแนะนำให้เพื่อน ๆ ได้รู้จักยี่ห้อนี้ มันพังเพราะท้องป่อง บริดเผยอ ต้องส่งซ่อมกะลุงจง แล้วกีตาร์ของเพื่อน อ. ยุทธ ที่ซื้อตาม ๆกันมา ก็กำลังเจอสถานการณ์เหมือนตัวของพี่ เท่านั้นเอง ส่วนตัวอื่น ๆ ที่มันป่อง ก็เป็นไปตามกรรม ไม่เกี่ยวไรกะพี่เลย

ป่าวๆๆๆๆ ผมพิมพ์ผิดเอง ต้องตัดคำว่า พี่ ออก ต้องเป็น ห้ามพูด ว่า ซึ่ง คำว่าห้ามพูดว่านี่ ไม่ได้ระบุคนครับ ><ll

ปล. แก้ไขแล้วครับ ขอโทษที่พิมพ์ไม่ดีทำให้เข้าใจผิดครับพี่ ^^ll   

ต้องลงโทษด้วยการเก็บสบู่ หนึ่งปีเต็มนะครับ
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

[IaM-indY]

• member
  • D710CE

นั่นๆๆ  เดี๋ยวโดนอิทธิพลมืดหรอกครับพี่ 55555

อุส่าเชียร์ให้ขายดี ๆ แล้ว พี่พูดไรผิดเหรอ ???

ไม่ได้ครับพี่ พี่ต้องพูดว่า

การที่ไม้หน้ามันบาง เพื่อทำให้มันเสียงเปิด เสียงดีขึ้น กว่ากีต้าร์ยี่ห้ออื่นๆ มากมาย

พี่ห้ามพูดว่า

การที่เสียงเปิด เสียงดีกว่ากีต้าร์ยี่ห้ออื่นๆ มากมายนั้น ต้องแลกมาด้วย ไม้หน้าที่บางกว่าปกติ โครงสร้างที่เปราะบางอ่อนแอ เสี่ยงต่อการท้องป่อง บริดเผยอ บริดหลุด ในอนาคต

เห็นไม๊ครับ ความหมายเดียวกัน แต่กลับประโยคกันนิดเดียว ความรู้สึกที่มีต่อตัวสินค้า ต่างกันเยอะเลย 555555

พี่ไม่เคยพูดแบบนั้นเลย เอาไปตีความกันเองทั้งนั้น  พี่บอกแค่ว่า.. ตัวของพี่ซึ่งเป็นตัวแรก ๆ ที่ำเอามาแนะนำให้เพื่อน ๆ ได้รู้จักยี่ห้อนี้ มันพังเพราะท้องป่อง บริดเผยอ ต้องส่งซ่อมกะลุงจง แล้วกีตาร์ของเพื่อน อ. ยุทธ ที่ซื้อตาม ๆกันมา ก็กำลังเจอสถานการณ์เหมือนตัวของพี่ เท่านั้นเอง ส่วนตัวอื่น ๆ ที่มันป่อง ก็เป็นไปตามกรรม ไม่เกี่ยวไรกะพี่เลย

ป่าวๆๆๆๆ ผมพิมพ์ผิดเอง ต้องตัดคำว่า พี่ ออก ต้องเป็น ห้ามพูด ว่า ซึ่ง คำว่าห้ามพูดว่านี่ ไม่ได้ระบุคนครับ ><ll

ปล. แก้ไขแล้วครับ ขอโทษที่พิมพ์ไม่ดีทำให้เข้าใจผิดครับพี่ ^^ll  

ต้องลงโทษด้วยการเก็บสบู่ หนึ่งปีเต็มนะครับ

โอ้ เป็นการลงโทษ ที่สาหัสสากัณฑ์ มากๆ เลยครับ T_T

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด

ถึงว่า น้าหนุ่ม เงียบจัง รอลอกนี่เองครับ 5555555555

ผมเป็นผู้น้อยกลัวว่าวิจารร์วีระหน้าไมค์มากๆจะโดนแฟนพันธ์แท้เขาเคืองเอาครับ( ผมก็เคยเป็นแฟนพันธ์แท้วีระ

เหมือนกัน ไม่อย่างนั้นคงไม่ซื้อถึง 4 รุ่น )แต่ต้องยอมรับว่าวีระมันดีจริงๆในระดับนึงครับ แต่ไม่ใด้ดีในทุกมิติ  

แต่ไม่ค่อยมีไครกล้าวิจารณ์กันแบบตรงไปตรงมาหน้าไมค์แต่หลังไมค์ผมเห็นว่ามีข้อติกันทุกคนครับ  ถ้าให้ผมพูด

ก็ต้องบอกว่า V1คุ้มมากในราคานี้แต่ถ้าแพงกว่านี้ผมก็ไม่ซื้อครับ    ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D
noomxman

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee

ผมเป็นผู้น้อยกลัวว่าวิจารร์วีระหน้าไมค์มากๆจะโดนแฟนพันธ์แท้เขาเคืองเอาครับ( ผมก็เคยเป็นแฟนพันธ์แท้วีระเหมือนกัน

ไม่อย่างนั้นคงไม่ซื้อถึง 4 รุ่น )แต่ต้องยอมรับว่าวีระมันดีจริงๆในระดับนึงครับ แต่ไม่ใด้ดีในทุกมิติ   แต่ไม่ค่อยมีไครกล้าวิจารณ์กัน

แบบตรงไปตรงมาหน้าไมค์แต่หลังไมค์ผมเห็นว่ามีข้อติกันทุกคนครับ  ถ้าให้ผมพูดก็ต้องบอกว่า V1คุ้มมากในราคานี้แต่ถ้าแพงกว่านี้

ผมก็ไม่ซื้อครับ    ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

อยากลอง รุ่น 27 จริงๆเล้ยยย
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

• member

โอ้ เป็นการลงโทษ ที่สาหัสสากัณฑ์ มากๆ เลยครับ T_T

ขอแค่กวางเหลียวหลังก็พอ  ;D

noomxman

• member

ถ้าผ่านมาแถวช่อง 3 น้า slashdot แวะมาลองใด้เลยครับผมว่าไครมาลองโดนใจเสียงมัน

กับราคาค่าตัวทุกคนเลยครับ แต่ว่าตัวนี้ผมยังไม่ขายแต่มีบุคคลลึกลับจองใว้ 2คิวแล้วครับ  ;D ;D ;D ;D
noomxman

[IaM-indY]

• member
  • D710CE

ขอแค่กวางเหลียวหลังก็พอ  ;D

จ๊ากกกกกกกกก  เอาจริงรึนั่น 5555555555

slashdot

• member

ถ้าผ่านมาแถวช่อง 3 น้า slashdot แวะมาลองใด้เลยครับผมว่าไครมาลองโดนใจเสียงมัน

กับราคาค่าตัวทุกคนเลยครับ แต่ว่าตัวนี้ผมยังไม่ขายแต่มีบุคคลลึกลับจองใว้ 2คิวแล้วครับ  ;D ;D ;D ;D

ผมเป็นบุคคลลึกลับกว่า จองไว้อีกคิวนะ

• member

จ๊ากกกกกกกกก  เอาจริงรึนั่น 5555555555

เอาหมดแหละ ช่วงนี้ออกไปไหนไม่ได้ ทรมานใจมาก 555555+

TOM1869

• member
V1 มันเป็นกีต้าร์รับแขก ไว้หัดเล่น  คุ้มค่า คุ้มราคาครับ

คิดง่ายๆ ราคากีต้าร์ V1GACE ราคา  ประมาณ 5800 บาท  เฉพาะ ภาคไฟฟ้า ราคา 2000 บาท  ลูกบิด 1000 บาท กระเป๋า  500 บาท  สาย DAD EXP อีก 400 บาท รวมแล้วเหลือราคากีต้าร์กี่บาท  

เรื่องไม้หน้าบาง เป็นเรื่องจริงครับ ทนไม่ทน คงต้องดูกัน ยาวๆ แต่ เรื่องป่อง นี่  gibson Martin made in USA ของผมก็ป่องมา 2 ตัว แล้ว Yamaha อีก 1 ก็ป่องมาแล้ว  แต่ค่าซ่อมมันไม่แพงนักก็เลยไม่กังวลอะไรมากครับ

อย่าไปให้ความหวังอะไรมากกับกีต้าร์ระดับนี้  หัดเล่นไว้ซักพัก ค่อยเก็บเงิน ซื้อตัวสูง ๆ เพิ่มอีก ครับ
Line id: 081-8718003

noomxman

• member
V1 มันเป็นกีต้าร์รับแขก ไว้หัดเล่น  คุ้มค่า คุ้มราคาครับ

คิดง่ายๆ ราคากีต้าร์ V1GACE ราคา  ประมาณ 5800 บาท  เฉพาะ ภาคไฟฟ้า ราคา 2000 บาท  ลูกบิด 1000 บาท กระเป๋า  500 บาท  สาย DAD EXP อีก 400 บาท รวมแล้วเหลือราคากีต้าร์กี่บาท 

เรื่องไม้หน้าบาง เป็นเรื่องจริงครับ ทนไม่ทน คงต้องดูกัน ยาวๆ แต่ เรื่องป่อง นี่  gibson Martin made in USA ของผมก็ป่องมา 2 ตัว แล้ว Yamaha อีก 1 ก็ป่องมาแล้ว  แต่ค่าซ่อมมันไม่แพงนักก็เลยไม่กังวลอะไรมากครับ

อย่าไปให้ความหวังอะไรมากกับกีต้าร์ระดับนี้  หัดเล่นไว้ซักพัก ค่อยเก็บเงิน ซื้อตัวสูง ๆ เพิ่มอีก ครับ

+1ครับเห็นด้วยกับน้าทอมเลยครับ  เล่นให้สนุกกับมันดีกว่ามานั้งเครียดว่าจะคุ้มไหมครับ  ;D ;D ;D ;D
noomxman

iamday

• member
  • Fake 'User Online & Ghost Member
V1 มันเป็นกีต้าร์รับแขก ไว้หัดเล่น  คุ้มค่า คุ้มราคาครับ

คิดง่ายๆ ราคากีต้าร์ V1GACE ราคา  ประมาณ 5800 บาท  เฉพาะ ภาคไฟฟ้า ราคา 2000 บาท  ลูกบิด 1000 บาท กระเป๋า  500 บาท  สาย DAD EXP อีก 400 บาท รวมแล้วเหลือราคากีต้าร์กี่บาท 

เรื่องไม้หน้าบาง เป็นเรื่องจริงครับ ทนไม่ทน คงต้องดูกัน ยาวๆ แต่ เรื่องป่อง นี่  gibson Martin made in USA ของผมก็ป่องมา 2 ตัว แล้ว Yamaha อีก 1 ก็ป่องมาแล้ว  แต่ค่าซ่อมมันไม่แพงนักก็เลยไม่กังวลอะไรมากครับ

อย่าไปให้ความหวังอะไรมากกับกีต้าร์ระดับนี้  หัดเล่นไว้ซักพัก ค่อยเก็บเงิน ซื้อตัวสูง ๆ เพิ่มอีก ครับ

+1ครับเห็นด้วยกับน้าทอมเลยครับ  เล่นให้สนุกกับมันดีกว่ามานั้งเครียดว่าจะคุ้มไหมครับ  ;D ;D ;D ;D

+ สำหรับผมต้องบอกว่า "เล่นให้เป็นก่อน แล้วค่อยมาคิดว่าจะเอาตัวไหนดี ดี ดี" ครับ อิอิ
http://www.prchecker.info/check_page_rank.php << อยากรู้ว่าเวปมีคนเข้าเวปคุณเท่าใดเช็คๆๆๆๆๆๆ

noomxman

• member

ผมเป็นบุคคลลึกลับกว่า จองไว้อีกคิวนะ

ผมเม็มโมรี่ใว้เป็นคิวที่ 3 แล้วนะครับ อิ อิ อิ  ;D ;D ;D ;D ;D
noomxman