Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆช่วยฟันธงหน่อยครับgreg bennett gd100s กับyamaha f310 ตัวไหนเสียงokกว่ากัน  (อ่าน 15591 ครั้ง)

maxxxx

• member
พี่ๆช่วยฟันธงหน่อยครับ greg bennett gd100s กับ yamaha f310 ตัวไหนเสียงokกว่ากัน

pong

• member
ผมว่า grag นะครับ

Peerarak

• member
  • เป็นเสียงแห่งสุข
ลอง countess ด้วยนะครับ เกรกไม่รู้ แต่ดีกว่า310 แน่ๆครับ(ความเห็นส่วนตัว)

nco4433

• member
 ;D ;D ;D ;Dต้องลองครับ..ผมว่ายามาฮ่าได้สัมผัสที่อ่อนนุ่มพร้อมเล่นได้เลย ส่วนที่ว่ามาคงต้องมาปรับทัชชิ่งอีกนิดหนึ่งครับ ;D ;D ;D ;D

guitarhaha

• member
ถ้าเป็น yamaha ในอดีต ผมเชียร์นะ แต่ถ้าเป็นปัจจุบันผมเข้าใจว่าคุณภาพลดลง โดยเฉพาะรุ่นยอดนิยมนี่แหละ

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
สุ้มเสียง น้า Gerg ครับ ^_^

http://soundcloud.com/aipstudio/samick-test-sound
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

rutthakit

• member
grag อีกเสียงครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่ความชอบครับ

wawar

• บุคคลทั่วไป
310 อะไรก็ดีกว่าครับ ยกเว้นความอึด

แต่ถ้าลองเปรียบ กับ 210 ละไม่แน่

maxxxx

• member
รบกวนถามอีกนิดนะครับ พอดีเห็นmorris เก่าๆบางรุ่น ที่4-5พัน กับ gregตัวนี้ อันไหนน่าสนกว่าครับ

ohm_pea

• member
อ้า...ลอง วีระ ยังงง
จันทาร ดีกว่า จันไร

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
  คุณภาพกับราคาค่าตัวต้องบอกว่าโคตรคุ้มเลยครับมีกับเขาอยู่ 1ตัวยังไม่คิคจะขายเลย

เสียงอาจจะไม่ใสอลังการเท่าเจ้าวีระ แต่ไม้หน้าหนาทนกว่ากันแน่ๆถ้าใช้ทนๆดีแน่ครับ
;D ;D ;D ;D ;D

เอาตัวผมให้ดูคราวๆครับ

noomxman

Aip studio

• member
กรี๊ด ของน้าหนุ่ม สวยกว่าเค้าอีกอ่ะ T^T
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
กรี๊ด ของน้าหนุ่ม สวยกว่าเค้าอีกอ่ะ T^T

อย่างนี้แหละแฟนคนอื่นย่อมสวยกว่าแฟนเราครับ อิ อิ อิ ( เหมือนผมเห็นของน้าอิ๊พไม่มีปิ๊กการ์ดยังอยากแกะบ้างเลยครับ) ;D ;D ;D ;D
noomxman

Aip studio

• member

อย่างนี้แหละแฟนคนอื่นย่อมสวยกว่าแฟนเราครับ อิ อิ อิ ( เหมือนผมเห็นของน้าอิ๊พไม่มีปิ๊กการ์ดยังอยากแกะบ้างเลยครับ) ;D ;D ;D ;D

5555555 เจ้าของเดิมเค้าแกะมาให้ครับ ผมเอามาติดแบบใสเอง ขาวจั๊ว น่าเจี๊ย แบบไม่ต้องเสี่ยงเองเลยครับ ^_^

profish

• member
ทั้งความสวยงาม และ เสียง ผมให้ Greg Bennett GD100S
ผมมีทั้ง Yamaha F310 ทั้ง Greg Bennett GD100S
แต่ Yamaha ก็ OK นะครับ ไม่ใช่ไม่ดี

G/Am/E

• member
Greg Bennett GD100S ไม้ top เป็นอะไรครับ

wawar

maxxxx

• member
รบกวนถามอีกนิดนะครับ พอดีเห็นmorris เก่าๆบางรุ่น ที่4-5พัน กับ gregตัวนี้ อันไหนน่าสนกว่าครับ
พี่ๆน้าๆว่าไงบ้างครับ

wawar

ถ้ามันลามิเนตเหมือนกัน แล้วคุณไม่ชอบของเก่า

มองข้ามพวก วินเทจ เหล่านี้ไปเลยครับ

แต่ถ้าชอบ ดูแล้วของไม่เก่า ดูแลดี จะซื้อก็ไม่เสียหายหรอกครับ แต่เสียงคงตอบท่านยากครับ เพราะหลายรุ่น หลายเสียง

งบประมาณเท่านี้ ไม่ต้องเครียดมากหรอกครับ ชอบเสียงหรือคุณภาพ ก็ตัดสินใจไปได้เลยครับ

มานั่งเปรียบไปเรื่อยๆ มันยากครับ มันก็ดีทกตัวแหละครับ (แค่ตัวไหนอะไรเด่น)

มอริสไม่ใช่ไม่ดี แต่ก็ต้องดูด้วยว่าพวก คอ เหล็กขันคอ ดีอยู่หรือไม่ด้วย ไม่ใช่ดูแต่เสียงโอเค ถ้าเราไม่ชำนาญก็ยิ่งลำบาก

กีตาร์ไม่เคยได้จับ ไม่เคยได้ลอง อย่าเพิ่งซื้อครับ เรื่องนี้เรื่องจริง สิบปากว่าไม่เท่าตาเห้น สิบตาเห็นไม่เท่ามือคลำ สิบมือคลำไม่เท่าลองเล่น

G/Am/E

• member