Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะเอา Pickguard ทรง Taylor มาติด Crafter ก็ยังไงอยู่ อิอิ  (อ่าน 5095 ครั้ง)

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
จะติด Pickguard ให้ crafter JE18 ครับ จะติดทรง Taylor ก็ยังไงอยู่ เลยจัดการ โมฯ มันซะ 5555+

ผลก็ได้ตามนี้ครับ

ผมเอารุ่นนี้มาตัดครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
Re: ถ้าจะเอา Pickguard ทรง Taylor มาติด Crafter ก็ยังไงอยู่ อิอิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 07:23:34 »
ดีนะครับ ผมชอบนะ ดูมันเป็นเอกลักษณ์ดี ผมก็ตัดปิ๊คการ์ด แล้วก็ trussrod cover ใส่กีตาร์ผมเอง (เป็นยี่ห้อ Gretsch ไม่ใช่กีตาร์โปร่ง) ตัดไว้หลายแบบหลายไสตล์ ติดแล้วมันก็ดูแปลกดีครับ ไม่เหมือนใครดี

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: ถ้าจะเอา Pickguard ทรง Taylor มาติด Crafter ก็ยังไงอยู่ อิอิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 10:22:05 »
แปลกดีครับ น้าโก้

ปล.ชีวิตเป็นของเรา เราชอบก้ลุยเลย

RaTtaWitZ

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 11:42:06 »
ติดแล้วๆๆ เท่มากเลยครับ

totti_wt

• member
  • ^_^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 12:07:00 »
ผมว่าโอ เลยครับ... เข้ากันพอดีเลย... ^^

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 13:22:53 »
ผมตั้งใจทำให้มันเข้ากับ ลายบนฟิงเกอร์บอร์ด กับ Rosette อะครับ
ที่จริงไม่ได้ต้องการจะกันรอยปิ๊กอะไรหรอกครับ ติดเพราะความชอบล้วนๆ 5555+ ผมว่ากีตาร์ที่ไม่มีปิ๊กการ์ด เหมือนมันขาดๆอะไรไป
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

katika

• member
  • Feel good~
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 13:48:14 »
แกะ pickguard ออกยังไงครับเนี่ยอยากลองมั่งจัง

K@Y

• member
  • เคครับ :)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 18:12:46 »
สวยเลยครับผมว่าทรงปิกการ์ดเทเลอร์สวยที่สุดเเล้วครับ

Crucify

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 21:15:47 »
กีต้าร์เอวคอดมากครับ อิอิ

เปนตาเบิ่ง

• member
    • มีเดียซอฟท์
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 02:47:51 »
แกะ pickguard ออกยังไงครับเนี่ยอยากลองมั่งจัง

ผมก็เปนคนนึงที่ซื้อมาแล้วยังไม่กล้าติดครับรุ่นนี้นี้เลย...กัวเบื่อแล้วแกะออกมันจะเป็นรอย
หรือน้าๆท่านใดมีวิธีแกะไม่ให้เป็นรอยช่วยเเนะนำด้วยครับ