Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆคิดยังไงกับเสียงของโปร่ง Epiphone  (อ่าน 45344 ครั้ง)

tumtengu

• member
Re: พี่ๆคิดยังไงกับเสียงของโปร่ง Epiphone
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:07:23 »
ทำให้อยากรู้แล้วก็จากไป ไหนๆก็มาถึงขั้นนี้กันแล้ว
uncensor กันไปเถอะครับน้าๆ จะได้ช่วยเด็กใหม่ๆอย่างผม
จะได้ไม่ต้องไปเสียซ้ำเสียซ้อน
เอามันซะหลายๆยี่ห้อ หลายๆแบรนด์ไปเลย ถึงลูกถึงคนครับ

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
Re: พี่ๆคิดยังไงกับเสียงของโปร่ง Epiphone
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:10:30 »
ทำให้อยากรู้แล้วก็จากไป ไหนๆก็มาถึงขั้นนี้กันแล้ว
uncensor กันไปเถอะครับน้าๆ จะได้ช่วยเด็กใหม่ๆอย่างผม
เอามันซะหลายๆยี่ห้อ หลายๆแบรนด์ไปเลย ถึงลูกถึงคนครับ

คุยกันในทางลับดีกว่า เพราะบางคนอาจรับไม่ได้  :-X ถ้าชอบความจริงแบบถึงลูกถึงคน แอดมาได้จ้ะ  [email protected]  ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

wee0370

• member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:12:09 »

คุยกันในทางลับดีกว่า เพราะบางคนอาจรับไม่ได้  :-X ถ้าชอบความจริงแบบถึงลูกถึงคน แอดมาได้จ้ะ  [email protected]  ;D
ตอบแบบนี้เซ็งเลยอะพี่ รออ่านมาตั้งนาน

• member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:17:12 »
ตอบแบบนี้เซ็งเลยอะพี่ รออ่านมาตั้งนาน

สมาชิกเก่า ๆ ทุกคนคงทราบดีว่า ..การตอบและการคอมเม้นของพี่ มันมีผลกับเวบ มีผลทางการตลาด สามารถทำให้เกิด และให้ดับได้ และมีผลกับสปอนเซอร์ที่จ่ายเงินให้เวบเรา ที่ทำให้พวกเราได้เข้ามาเล่นกันอยู่เหมือนตอนนี้ จะให้พูดความจริงมันไม่ยากหรอก แต่ถ้าความจริงนั้น มันส่งผลกระทบต่อบ้านเรา พี่คงตอบทาง msn เท่านั้น ที่สำคัญ เจ้าของเวบเค้าขอร้องไว้ 555+ อยากรู้ไรแอดมาละกัน จะให้ป่าวประกาศแบบนี้มันคงไม่เหมาะ  :P
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:25:05 »

สมาชิกเก่า ๆ ทุกคนคงทราบดีว่า ..การตอบและการคอมเม้นของพี่ มันมีผลกับเวบ มีผลทางการตลาด สามารถทำให้เกิด และให้ดับได้ และมีผลกับสปอนเซอร์ที่จ่ายเงินให้เวบเรา ที่ทำให้พวกเราได้เข้ามาเล่นกันอยู่เหมือนตอนนี้ จะให้พูดความจริงมันไม่ยากหรอก แต่ถ้าความจริงนั้น มันส่งผลกระทบต่อบ้านเรา พี่คงตอบทาง msn เท่านั้น ที่สำคัญ เจ้าของเวบเค้าขอร้องไว้ 555+ อยากรู้ไรแอดมาละกัน จะให้ป่าวประกาศแบบนี้มันคงไม่เหมาะ  :P

+ 1 ครับ พี่กบ ทำถูกต้องแล้ว  หุ้นร้านกีตาร์ จะขึ้น หรือ ลง ราคาไม้ทำกีตาร์ จะตก หรือ แพงขึ้น ส่วนนึง มาจาก น้า bluemoon เนี่ยแหละครับ  จริง ๆ  ไม่โม้  55555+

tumtengu

• member
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:26:02 »
รอน้ากบออนเอ็ม ^_^

• member
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:27:27 »

+ 1 ครับ พี่กบ ทำถูกต้องแล้ว  หุ้นร้านกีตาร์ จะขึ้น หรือ ลง ราคาไม้ทำกีตาร์ จะตก หรือ แพงขึ้น ส่วนนึง มาจาก น้า bluemoon เนี่ยแหละครับ  จริง ๆ  ไม่โม้  55555+

5555555+ จะทำอะไร ผมต้องคิดมากหน่อยครับพี่ส้มจีน

ปล. ช่วย quote ให้อีกทีเถอะครับ ผมเพิ่มเติมข้อความ อิอิ..

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:30:26 »
รอพี่กบรับแอ๊ดครับ ><ll

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:35:53 »

+ 1 ครับ พี่กบ ทำถูกต้องแล้ว  หุ้นร้านกีตาร์ จะขึ้น หรือ ลง ราคาไม้ทำกีตาร์ จะตก หรือ แพงขึ้น ส่วนนึง มาจาก น้า bluemoon เนี่ยแหละครับ  จริง ๆ  ไม่โม้  55555+

5555555+ จะทำอะไร ผมต้องคิดมากหน่อยครับพี่ส้มจีน

ปล. ช่วย quote ให้อีกทีเถอะครับ ผมเพิ่มเติมข้อความ อิอิ..

5555555555+  ครับผม... เพราะต้องคิดมากนี่เอง เลยทำให้พี่กบต้องเป็นคน ที่ต้องคิดลึกควบคู่กันไปด้วยครับ น่าเห็นใจพี่กบจังขอรับ ฮิฮิ

• member
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:39:21 »

ของพี่เดียร์ไม่เห็นมีมาเลย ของพี่ tumtengu รับแอดมาแล้วอะจ้ะ

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:41:53 »

ของพี่เดียร์ไม่เห็นมีมาเลย ของพี่ tumtengu รับแอดมาแล้วอะจ้ะ

แง่ว มันขึ้นออฟไลน์อยู่อ่ะครับ [email protected] T_T

• member
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:42:26 »

5555555555+  ครับผม... เพราะต้องคิดมากนี่เอง เลยทำให้พี่กบต้องเป็นคน ที่ต้องคิดลึกควบคู่กันไปด้วยครับ น่าเห็นใจพี่กบจังขอรับ ฮิฮิ

คิดลึกนี่เป็นสันดานครับ 55555+

• member
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:42:46 »

แง่ว มันขึ้นออฟไลน์อยู่อ่ะครับ [email protected] T_T

บอกเมลมา เดี๋ยวพี่แอดไปเอง ^^

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:44:56 »

บอกเมลมา เดี๋ยวพี่แอดไปเอง ^^

[email protected] ครับ ^^

• member
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:50:35 »

เห็นชื่อเมลแล้วหมั่นไส้ 55555+

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:52:21 »

5555 ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้าเว็บโน้นแล้วครับ พักยาววววว  เล่นแต่กีต้าร์ ไม่ออกไปไหนเลย 555

เห็นชื่อเมลแล้วหมั่นไส้ 55555+

• member
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:58:56 »

5555 ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้าเว็บโน้นแล้วครับ พักยาววววว  เล่นแต่กีต้าร์ ไม่ออกไปไหนเลย 555

ช่วงนี้พี่ก็ไม่ได้ไปถ่ายรูปที่ไหนเลย เหงามว๊ากกกกกอะ เซ็งสุด ๆ

Te amo Tori

• member
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:59:21 »
ผมว่า กีต้าร์เพียงยี่ห้อเดียวจะทำมาให้ถูกใจคนเป็นล้านมันก็ไม่ได้หรอกครับ
อยากที่หลายคนทราบๆกัน
แบรนด์แตะละแบรนด์มันมีเอกเสียง เป็นเอกลักษณ์ของตัวเอง
สังเกตุมั้ยพวกเล่นฟิงเกอร์ อย่าง น้อง SUNGHA  ทำไมไม่ใช้ Gibson hummingbird เสียงมันไม่ดีหรอ ผมว่ามันก็ดีนะ บางคนอาจจะบอกไม่ดี
เหมือนเลือกใส่กางเกง บางคนบอก ใส่เสลคมันดูดีกว่า แต่บางคนบอกใส่ยีนส์เท่ห์กว่า ของแบบนี้มัน ลางเนื้อชอบลางยา อ่ะครับ

สำหรับคนที่ซื้ออิปิโฟน ผมว่าเขาชอบคงเสียงฟีลแบบ Gibson แหละ
บางคนเห็นศิลปินในดวงใจใช้ เลยซื้อมาดีดตามเพราะอยากได้ฟีลแบบนั้น มันก็ไม่ผิดอะไร
ก็เหมือนกับ มาตินของ จอน เมเยอร์ หลายคนบอกเสียงดี แต่ผมกลับไม่ชอบแฮะ จริงๆแล้วผมไม่ชอบเสียงมาตินเลยล่ะ

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 21:02:22 »

5555 ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้าเว็บโน้นแล้วครับ พักยาววววว  เล่นแต่กีต้าร์ ไม่ออกไปไหนเลย 555

ช่วงนี้พี่ก็ไม่ได้ไปถ่ายรูปที่ไหนเลย เหงามว๊ากกกกกอะ เซ็งสุด ๆ

ว่างๆ เราไปออาทริป ด้วยกันกับน้องสาวพี่กบดีไม๊ครับ พี่เขย 555

• member
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 21:02:31 »
ผมว่า กีต้าร์เพียงยี่ห้อเดียวจะทำมาให้ถูกใจคนเป็นล้านมันก็ไม่ได้หรอกครับ
อยากที่หลายคนทราบๆกัน
แบรนด์แตะละแบรนด์มันมีเอกเสียง เป็นเอกลักษณ์ของตัวเอง
สังเกตุมั้ยพวกเล่นฟิงเกอร์ อย่าง น้อง SUNGHA  ทำไมไม่ใช้ Gibson hummingbird เสียงมันไม่ดีหรอ ผมว่ามันก็ดีนะ บางคนอาจจะบอกไม่ดี
เหมือนเลือกใส่กางเกง บางคนบอก ใส่เสลคมันดูดีกว่า แต่บางคนบอกใส่ยีนส์เท่ห์กว่า ของแบบนี้มัน ลางเนื้อชอบลางยา อ่ะครับ

สำหรับคนที่ซื้ออิปิโฟน ผมว่าเขาชอบคงเสียงฟีลแบบ Gibson แหละ
บางคนเห็นศิลปินในดวงใจใช้ เลยซื้อมาดีดตามเพราะอยากได้ฟีลแบบนั้น มันก็ไม่ผิดอะไร
ก็เหมือนกับ มาตินของ จอน เมเยอร์ หลายคนบอกเสียงดี แต่ผมกลับไม่ชอบแฮะ จริงๆแล้วผมไม่ชอบเสียงมาตินเลยล่ะ

+100,000  ;D ถูกที่สุด  ;)