Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆคิดยังไงกับเสียงของโปร่ง Epiphone  (อ่าน 45341 ครั้ง)

Auponata

• member
  • OR'Solid
Re: พี่ๆคิดยังไงกับเสียงของโปร่ง Epiphone
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 18:07:19 »
เผอิญไปเจอกระทู้นี้

เออ epiphone กะ veelah นี่มันยังไงเนี่ย

แต่เห็นหลายๆคนบอกว่าดีนะครับ

อย่าพึ่งเชื่อถ้าไม่ได้ลอง อยากให้ลองดูก่อน แล้วค่อยหาคำตอบดูเองครับ
เหมือนพี่ๆ บางคนที่ผมเคยพูดคุย เขามักจะฝั่งใจกับแบรนด์อเมริกาและญี่ปุ่นดีกว่าเสมอ
ซึ่งปัจจุบันผมขอยืนยันว่าไม่จริงเสมอไป......
facebook:or ponata

Traveler

• member
Re: พี่ๆคิดยังไงกับเสียงของโปร่ง Epiphone
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 22:33:54 »
ก็รับฟังไว้เป็นข้อมูล ใช่หรือไม่เอาตัวเราเองเป็นเกณฑ์
หลายคนบอกว่า อั้ม พัชราภา หรือ ชมพู่ อารียา สวย แต่ผมกลับมองว่าไม่สวย ฉันใดฉันนั้น มันขึ้นอยู่กับรสนิยมครับ
คุณกบ เป็นน้องที่น่ารัก และมีความสามารถเต็มเปี่ยมคนหนึ่ง แต่แกต้องไปจากบ้านนี้ก็ด้วยเหตุผลบางประการ ก็ต้องเคารพการตัดสินใจของแกครับ
กลับมาว่าเรื่องกีต้าร์กันดีกว่า
ทั้งสองยี่ห้อที่กล่าวถึง สำหรับผมดันเป็นสองยี่ห้อที่ผมแปะป้าย Signature ในขณะที่ยี่ห้ออื่นที่แพงและดีกว่า ผมกลับไม่ทำ ไม่ได้ทำเพื่อกวนเบื้องล่างใคร แต่ผมสนุกกับการได้ลองผิดลองถูกกับเจ้าสองตัวนี้ และถึงวันนี้เกือบสองปีแล้ว (ตุลา นี้ ครบสองปีพอดี) อีท้องป่องที่ใครๆเขากล่าว  ของผมยังรักดี ไม่ป่องครับ และที่สำคัญเสียงดีมากกกกกกก เข้ามือผมมากที่สุด ยังคิดอยู่เลยหากต้องระบายกีต้าร์ออกไปบ้าง มันจะเป็นตัวท้ายๆ หรืออาจจะไม่ปล่อยเลย   ส่วน อีไม้กระดาน เมื่อก่อนอาจใช่ แต่เดี๋ยวนี้ผมว่ามันดีกว่าเดิมเยอะ  ยืนยันเหมือนเดิมว่ายังไงซะ หาเวลา/โอกาส ลองด้วยตนเองดีที่สุด อย่าเชื่อใคร โดยเฉพาะผม เพราะผมไม่มีมาตรฐานครับ

WiiTHWiiN

• member
  • All Laminate
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 22:45:03 »
สำหรับผม Epiphone เป็นม้านอกสายตาผมมากๆ แต่หลังจากได้ลอง Epiphone งาน Made in China โรงงาน masterbilt ซีรี่ย์ 500
ก็ทำให้ผมเริ่มสนใจ เสียงดี มีมิติเสียงที่ดี มีเอกลักษณ์ แต่ราคาอาจสูงไปซักหน่อย จึงมองลงมารุ่นล่างๆ ก็ได้พบเจ้า AJ220vs ซึ่ง
เสียงและหน้าตาโดนอย่างมากมาย แต่ต้องบอกว่า Epiphone  มีเสียงที่เป็นเอกลักษณ์ ซึ่งหลายท่านอาจไม่ชอบ แต่เจ้า AJ220vs
โดนใจผมมากทีเดียวครับ

Auponata

• member
  • OR'Solid
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 22:53:12 »
สำหรับผม Epiphone เป็นม้านอกสายตาผมมากๆ แต่หลังจากได้ลอง Epiphone งาน Made in China โรงงาน masterbilt ซีรี่ย์ 500
ก็ทำให้ผมเริ่มสนใจ เสียงดี มีมิติเสียงที่ดี มีเอกลักษณ์ แต่ราคาอาจสูงไปซักหน่อย จึงมองลงมารุ่นล่างๆ ก็ได้พบเจ้า AJ220vs ซึ่ง
เสียงและหน้าตาโดนอย่างมากมาย แต่ต้องบอกว่า Epiphone  มีเสียงที่เป็นเอกลักษณ์ ซึ่งหลายท่านอาจไม่ชอบ แต่เจ้า AJ220vs
โดนใจผมมากทีเดียวครับ

+1 ครับ AJ220s ยิ่งมองยิ่งสวย นี่ถ้ามี Gibson จริงๆ คงได้แต่เช็ด ๆ ถู ๆ แล้วเก็บเข้ากล่อง เพราะราคามันแพงจนไม่กล้าเล่น แฮะๆๆๆๆๆ
facebook:or ponata

kalasin_blues

• member
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 08:49:27 »
ผมไปอ่านตั้งแต่หน้า แล้วเกินจิงไปคับ ว่าเล่นเหมือนไม้กระดานนน เสียงทึบ ไม่จิงๆๆๆ ได้ลองของน้าท่านหนึ่งเจ้า aj220 เสียงมันดีเลยยยยนะคับ เยี่่ยมกับราคาเท่านี้ แต่ัยังไงๆ ผมก้ไม่ซื้อ เพราะผมรับไม่ได้จิงๆ กับหัวกีตาร์ ผมไม่ชอบบบบเลยยยยยย อิอิ
แม้เป็นเพียงตัวโน๊ต

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 21:50:22 »
ผมไปอ่านตั้งแต่หน้า แล้วเกินจิงไปคับ ว่าเล่นเหมือนไม้กระดานนน เสียงทึบ ไม่จิงๆๆๆ ได้ลองของน้าท่านหนึ่งเจ้า aj220 เสียงมันดีเลยยยยนะคับ เยี่่ยมกับราคาเท่านี้ แต่ัยังไงๆ ผมก้ไม่ซื้อ เพราะผมรับไม่ได้จิงๆ กับหัวกีตาร์ ผมไม่ชอบบบบเลยยยยยย อิอิ

ตัดหัวทิ้งไปเลยน้าก้าว เขาทำเผื่อไว้แล้ว ยาวเกินลูกบิดมาเป็นเมตรเลยครับ.  :-*
:)

putitti

• member
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 20:24:23 »
ผมว่าหัวของ epiphone มันเท่ดีนะครับ  ;D

ไม่เป็นเหลี่ยมๆ เหมือนหัวกีต้าร์ทั่วๆไป
พร่ำพร่ำ จำนรรจา