Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มาทาย เพลง เก่ากัน กับ หน้าปกแผ่นเสียง ว่า วงอะไร กัน สนุกๆ  (อ่าน 15698 ครั้ง)

redtopup

• member
เอาแหละผมอยู่ออฟิตจนถึง 3 ทุ่ม 
เดี่ยว หลัง 3 ทุ่มต้องไปวันเกิด เพื่อนแล้ว
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

iTui

• member

ง่า.....แผ่นนี้ของวง Sherbet ใช่ป่าวครับ   ผมชอบเพลง Howzat ของพวกเค้าจริงๆ  เสียงเดินเบสมันจำขึ้นใจเลย

ส่วนแผ่นนี้คงไม่มีใครไม่รู้จัก เพราะน่าจะเรียกได้ว่าเป็น Master piece ของวงคาราบาวเลยทีเดียว..."เมดอินไทยแลนด์"

Martin B.Taylor

• member

ไปนั่งเฝ้าดูน้ำมา น้าหามาอีกหลายปก อันนี้มันMagazine Madonnaนี่ครับ555

Wishbone Ash อันนี้มั่วเดาเอา มันดังเพลงเดียว ::)
Everybody need a friend ใครๆก็ต้องการเพื่อนทั้งน้าน

บอกใบ้ ชื่อ วง ของหายาก

อันนี้น้าRedลืมปิดชื่อวงอ่ะเปล่า เห็นโต้งๆเลยนะว่าRare Earth555

ส่วนนอกนั้นยังบ่ฮู้ ;D

ปกนักร้องหญิงคุ้นๆแต่นึกชื่อไม่ออกจ้า

redtopup

• member
ขอบคุณครับน้าที่มาร่วมแจมกัน  

จะว่าไปแล้ว เดี่ยวนี้แผ่นเสียงของวง คาราบาว ราคาแพงมากครับ  เล่นกัน เป็น หลายพันบาท  
ท ทหารอดทน ราคา เป็นเกือบหมื่น  
ผมเคยไปถามร้านขายแผ่นเสียง  ครับ เคยมีคนปล่อยแบบครบชุด รู้สึกว่า จะ 10 กว่าอัลบั๊ม  ล่อกัน เกือบแสนครับ  แต่เป็นแผ่นขายไม่ใช่แผ่นแจกตามสถาณีวิทยุ

มียืนพื้น แผ่นล๊ะ 3-5 พันขึ้นทั้งนั้นเลย บ้าไปแล้ว  

Sherbet - Howzat (1976)

Still in Love With You - Sherbet

If I Had My Way - Sherbet

Sherbet - "Magazine Madonna"

ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

redtopup

• member

ไปนั่งเฝ้าดูน้ำมา น้าหามาอีกหลายปก อันนี้มันMagazine Madonnaนี่ครับ555

Wishbone Ash อันนี้มั่วเดาเอา มันดังเพลงเดียว ::)
Everybody need a friend ใครๆก็ต้องการเพื่อนทั้งน้าน

บอกใบ้ ชื่อ วง ของหายาก

อันนี้น้าRedลืมปิดชื่อวงอ่ะเปล่า เห็นโต้งๆเลยนะว่าRare Earth555

ส่วนนอกนั้นยังบ่ฮู้ ;D

ปกนักร้องหญิงคุ้นๆแต่นึกชื่อไม่ออกจ้า

บ้านน้าน้ำท่วมหรือครับ  หรือ ใก้ลจะท่วมครับ  ยนังไงขอให้บ้านน้าน้ำไม่ท่วมน๊ะครับหรือ ท่วมน้อยๆ 
ผมลืม จริงๆด้วยน้า เมื่อ คืน ผมกลับบ้าน ผมก็หยิบแผ่นมากองนึง ผมเช็ดผมก็ถ่ายรูปเลยไปเอากระดาษหนังสือรถมาปิด
ผมหาเพลงมาให้ก่อนดีกว่า เผื่อน้าท่านอื่น จะได้ ฟังด้วย

redtopup

• member

redtopup

• member

Martin B.Taylor

• member

ผมคิดออกแล้ว น้องRitaนี่เอง Rita Coolidge เพลงดังของเธอก็ต้อง We're All Alone ครับ
บ้านผมท่วมเมื่อคีนแต่ลงไปแล้วครับเนื่องจากฝนตกหนักระบายไม่ทัน เทศบาลเร่งสูบน้ำยุบลงไปหน่อยพอท้วมๆ ยังไหวครับ

redtopup

• member

ผมคิดออกแล้ว น้องRitaนี่เอง Rita Coolidge เพลงดังของเธอก็ต้อง We're All Alone ครับ
บ้านผมท่วมเมื่อคีนแต่ลงไปแล้วครับเนื่องจากฝนตกหนักระบายไม่ทัน เทศบาลเร่งสูบน้ำยุบลงไปหน่อยพอท้วมๆ ยังไหวครับ

สงสัยน้าสะสม แผ่นเสียงหรือ พวก ซีดี  แน่ๆเลย
อายุน้าต้องมากกว่าผมเป็น 10กว่า ปีแน่ๆ  
ก็ขอให้บ้านพี่  น้าอย่าท่วมน๊ะครับ  น้ำท่วมเนี่ย พังทุกอย่างเลย  
เห็นกีต้าร์น้าแล้วหลายตัวจัง  

หลังปีใหม่ผมว่า ของแพง แหงๆเลย  แต่ผมว่า
ชุดนี้ จะต้องสร้าง กระแส ดึงข้าวของไม่ให้แพงขึ้น โดยเอาเงิน ในคลังชดเชย  ไปก่อน
เห็นต่างจังหวัดท่วมถึงหลังคาบ้านแล้ว ผม แทบบ้าตามเลย ถ้าเป็นบ้านเราล๊ะ  หมดทุกอย่างเลย  

ผมชอบททเพลงนี้มากจริงๆครับ  หวาน และเศ้รา จับใจจริงๆ  

RITA COOLIDGE We're all alone (1977) (The video's owner prevents external embedding)

redtopup

• member
ฝันดีราตรีสวัสดิ์ ครับ น้าๆ
วันจันทร์  มา พอกันใหม่ครับน้าๆ

redtopup

• member

redtopup

• member

redtopup

• member

redtopup

• member

redtopup

• member
ต่ออีกหน่อยดีกว่า เพลงไทยมั่ง 

บินหลา (Embedding disabled, limit reached)

ปักษ์ใต้บ้านเรา แฮมเมอร์ (Embedding disabled, limit reached)

redtopup

• member