Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มาทาย เพลง เก่ากัน กับ หน้าปกแผ่นเสียง ว่า วงอะไร กัน สนุกๆ  (อ่าน 15699 ครั้ง)

redtopup

• member
เชิญน้าๆมาร่วม ทายกันครับ
เมื่อ คืนไป ค้นๆแผ่น มาส่วนหนึ่ง 
เลย เอา มาลองทายกันดู 
วันนี้เอา แบบเซิรพ์ๆ เรียกน้ำย่อย พอหอมปากหอมคอกัน  หน่อย
ถ้าน้าๆมาลองทายกัน  มากๆเดี่ยวผมถ่ายมาให้ทายทุกวันเลย ปี นึงก็ไม่หมด 

เริ่มเลยครับ เอาแบบพื้นๆก่อน

ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

redtopup

• member

มีคนกอดกันด้วย
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

redtopup

• member

เจทีคือใคร

redtopup

• member

อัลบั๊มการแสดงสด 
เนื้อ เพลง จัดกระเป๋าแล้วไปแสดงคอนเสิรท์

redtopup

• member
หนวดเฟินม์เชียว ใครกันเนี่ย

joe neck solid

• member
โอ้ว เดาไม่ออกเลย ;D ;D ;D

redtopup

• member
คนดูหลายแสนคน ใครกันหว่า

redtopup

• member
ยืนจับแขกกันบานเลย  อัลบั๊มของใครกันหว่า

redtopup

• member
ช่วงเย็นเฉลยหมดทุกอัลบั๊ม

อีก อันนึงล๊ะกัน

แสดงสดแค่ครั้งเดียว ผมว่า แค่ขายแผ่นเสียง แผ่น ซีด แผ่น ดีวีดี ไปทั่วโลก
คงมีหลายล้านแผ่น  อัดในสตูดิโอ้เล็กๆ  คนดูไม่กีคน
แต่  กะขายแผ่นมากกว่า 
เอาแค่ชุดนี้ชุดเดียว แต่ล๊ะคนผมว่า  มีเงิน เป็นหลายร้อยล้านแค่ ชุดเดียว

furch1975

• member
ตอนนี้นึกออกแค่คนเดียวคนที่มีหนวดคือ jim croce ครับ น่าเสียดายครับคนนี้ผมชอบแต่เสียชีวิตตอนอายุ30กว่าๆ
แค่ได้เล่นก็สุขใจ..

furch1975

• member
หน้าหล่อๆคิ้วดกๆ นี่ James Taylor ครับ
แค่ได้เล่นก็สุขใจ..

redtopup

• member
หน้าหล่อๆคิ้วดกๆ นี่ James Taylor ครับ

ทายถูกแล้ว 1 คน

Martin B.Taylor

• member
เมื่อ คืนไป ค้นๆแผ่น มาส่วนหนึ่ง 
วันนี้เอา แบบเซิรพ์ๆ เรียกน้ำย่อย พอหอมปากหอมคอกัน  หน่อย
ถ้าน้าๆมาลองทายกัน  มากๆเดี่ยวผมถ่ายมาให้ทายทุกวันเลย ปี นึงก็ไม่หมด 

น่าจาเป็นวงDire strait ใช่เปล่า

• member

มีคนกอดกันด้วย
มั่วๆScorpion?
ไม่น่าจาใช่ อิอิ จำสับสนกับพี่ชายเขาอ่ะ วงจานผี UFOจ้า เราำจำหน้าปกเทปได้ Force It มีเพลงครูด้วย High Flyer ชอบมากๆ

• member
หนวดเฟินม์เชียว ใครกันเนี่ย

ตาคนนี้ ชอบถักโครเช่

• member

เนื้อ เพลง จัดกระเป๋าแล้วไปแสดงคอนเสิรท์
อันนี้คุ้นๆแต่นึกไม่ออกจ้า ใบ้อีกหน่อย อิอิ

• member

ช่วงเย็นเฉลยหมดทุกอัลบั๊ม

อีก อันนึงล๊ะกัน

แสดงสดแค่ครั้งเดียว ผมว่า แค่ขายแผ่นเสียง แผ่น ซีด แผ่น ดีวีดี ไปทั่วโลก
คงมีหลายล้านแผ่น  อัดในสตูดิโอ้เล็กๆ  คนดูไม่กีคน
แต่  กะขายแผ่นมากกว่า  
เอาแค่ชุดนี้ชุดเดียว แต่ล๊ะคนผมว่า  มีเงิน เป็นหลายร้อยล้านแค่ ชุดเดียว

นรกก็หยุดพวกเขาไม่ได้ Hell Freezes Over แถมไม่แก่ด้วย อัลบั้มนี้แหละที่ทำให้ทาคามิเนะขายดีเป็นเทน้ำเทท่า  และผมก็กลับมาจับและสนใจกีต้าร์โปร่งอีกครั้งนึง ;D ;D ;D

• member

จัดกระเป๋าแล้วไปแสดงคอนเสิรท์  5555 กำลังวิ่งไปบนความว่าเปล่า5555 Jackson Browneเป็นอีกคนที่ชอบมาก ผมชอบดนตรีแถบชายฝั่งตะวันตกซะด้วย

redtopup

• member
วันนี้เอา แบบเซิรพ์ๆ เรียกน้ำย่อย พอหอมปากหอมคอกัน  หน่อย
ถ้าน้าๆมาลองทายกัน  มากๆเดี่ยวผมถ่ายมาให้ทายทุกวันเลย ปี นึงก็ไม่หมด  

น่าจาเป็นวงDire strait ใช่เปล่า

ใช่เลยครับน้าๆ แฟนพันธ์แท้   จริงๆ  
ผมชอบไดสเตรท ชุด บราเทอร์อินอารม์  ชุดนี้มากที่สุดเลยของวงเขา

Dire Straits - So Far Away + lyrics

จส 100 ชอบเอามาเปิดบ่อยๆ

Dire Straits - Walk Of Life + lyrics

มันนี่ฟอร์น๊อตติ้ง มันมากๆ

DIRE STRAITS - MONEY FOR NOTHING

• member
คนดูหลายแสนคน ใครกันหว่า

อันนี้เดาเอาจากตัวหนังสือThe Concert in Central Park เท่าที่ผมรู้จักเนี่ยและเคยดูผมว่าคงเป็นท่านครูเพลงPaulกับArtแน่ๆ อันนี้เดาล้วนๆ