Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เจอลีลายึกยักคนจะซื้อกีต้าร์ ผมไปไม่ถูกเลยครับ  (อ่าน 9759 ครั้ง)

Bas_Acoustic

• member
น่าเห็นใจ พวกจัญไ.. มันก่อกวน

ผมก็คนนึงไม่เวลาขายไม่อยากแบกกีต้าไปให้ลองไกล ๆ
คนบ้า กีต้าร์โปร่ง

INeedYou

• member
อย่างงี้ก็มีด้วย
น่าเห็นใจครับ

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
ไอัคนที่จะซื้อจำพวกนี้ส่วนใหญ่จะเป็นพวกพ่อค้าจับของขายครับ เล่ห์เหลี่ยมเยอะเราต้องระวัง *``*
MUGEN_guitar_SHOP

Dog Never Lie

• member
ไม่รีบขายจริง ผมไม่มีทางเอาออกจากบ้าน
It's my...

The Mahogany

• member
ผมก็เจ็บเพราะึคนเวบอื่นมาเยอะเหมือนน้าสมจิตร จงจอหอ คับ ฮ่า ฮ่า

Back Solid

• member
  • Acoustic
ถ้าไม่ติดที่เสียดายกีต้านะเป็นผมจะจับฟาดหัวมันให้มันดูสักที่ว่าเป็นของจิงรึปล่าว

Dokdiao

• member
ถ้าไม่ติดที่เสียดายกีต้านะเป็นผมจะจับฟาดหัวมันให้มันดูสักที่ว่าเป็นของจิงรึปล่าว
ขอรวยเหมือนพานทองแท้ก่อนนะครับ จึงจะทําได้ 555  ;D ;D ;D

natana

• member
ผมเคยเจอเหมือนกันคับ ผมเอา Wasburn WD10 แบกจากบางกรวยไปลงเสาวรีย์ โทรนัดกันเรียบร้อย พอไปถึงโทรไป โทรติดแต่ไม่รับ.. เลย ผมนั่งรอ 2 ชั่วโมง.... เจ็บใจมากๆ

Guitar_Joe

• member
ผมเคยเจอเหมือนกันคับ ผมเอา Wasburn WD10 แบกจากบางกรวยไปลงเสาวรีย์ โทรนัดกันเรียบร้อย พอไปถึงโทรไป โทรติดแต่ไม่รับ.. เลย ผมนั่งรอ 2 ชั่วโมง.... เจ็บใจมากๆ

คนมันว่างมาก ไม่มีไรทำ เรียกร้องความสนใจจากใครสักคน อิอิ
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

cross

• member
เจอแบบนี้  กลืนไม่เข้า  คลายไม่ออกเลยครับ
เสียความรู้สึกอย่างยิ่ง

สงสัยผู้ซื้อคงมีแผนจะซื้อแบบกดราคาหรือเปล่า  (อันนี้ไม่แน่ใจ )
ก็เลยหาทางติโน้น ตินี่  แถไปเรื่อย

ถ้าเป็นผมนี่  คงบอกว่า OK  งั้นไปไกล ๆ ส้น....เลย

:)
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม

ohm_pea

• member
อ้า...อยากจะบอกว่ามันเป็นสิทธิ์ของเขาครับ คราวหน้าถ้าจะซื้อขายก็นัดเจอใกล้ๆๆ คนอยากซื้อยังไงก็ต้องวิ่งมาดูครับบบ
จันทาร ดีกว่า จันไร

arnone

• member
  • Norman b18/cedar
มันก้อน่ามึนอยู่นะครับ เสียใจด้วยครับ
Norman b18/cedar

LARGO

• member
เจอเเบบนี้เสียความรู้สึกอย่างเเรงเลยครับ ถ้ามองเเบบกลางๆนะครับ ของก๊อประบาดหนักทั้งสายทั้งกีต้าร์บางรุ่น มือถือก็ก๊อป ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน เขาก๊อปได้ทำไมไม่ตีตราของตัวเองก็ไม่รู้ ไม่ต้องเสี่ยงเเละทำให้สินค้ามันตายเร็วด้วย ต่อไปของจริงของก๊อปก็จะไม่มีคนซื้อเพราะกลัวจะจ่ายเงินในราคาของจริงเเต่กลับได้ของปลอม เเค่ตั้งราคาให้ถูกกว่าเดี๋ยวก็ขายได้เอง คนซื้อเลยต้องระวังจนบางทีกลายเป็นระเเวงไปเลย ผลร้ายกลับมาตกที่คนขายทำให้หนักใจคนขายที่เขาดีๆอีก เหนื่อยเลยงานนี้ เเต่ของน้าถ้าจะไม่ให้น่าเกียจน่าจะช่วยค่ารถบ้างก็ยังดี เเต่ถ้าทางโน้นคิดว่าน้ามาหลอกขายของก็อาจจะไม่พอใจเลยเดินหนีไปเฉยๆคิดว่าไม่จำเป็นต้องเสียอะไรอีก เเต่อย่างว่าละครับคราวหน้าถ้าเป็นไปได้ นัดกันใกล้ๆบ้านเราเเบบที่น้าๆเเนะนำดีที่สุดเเต่่ต้องไม่ลำบากเกินไปทั้งสองฝ่าย ค่าเดินทางส่วนใหญ่ให้ผู้ที่จะมาซื้อเป็นผู้ออก ทั้งหมดถ้ามองเป็นเรื่องเข้าใจผิดก็อาจจะทำให้สบายใจได้ ความเครียดทำให้คิดอะไรไม่ออก เเล้วค่อยหาคนซื้อที่เขาดีๆใหม่เอาใจช่วยครับ :D

plastic maew

• member
ทำไมทำกันแบบนี้ คนที่จะซื้อนี่ก็เฮง   ...   (ซวย)

sirashut

• member
ถ้าเค้าอยากได้จิงน่าจะนัดให้เค้ามาดูของที่ำเราสะดวกดีกว่านะคับ ผมมีความรู้สึกว่าถ้าเค้าอยากซื้อก็ต้องมาดูของเอง ผมก็เจอบ่อยคับ