Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เจอลีลายึกยักคนจะซื้อกีต้าร์ ผมไปไม่ถูกเลยครับ  (อ่าน 9760 ครั้ง)

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
แล้วได้ถามเค้ามั๊ยครับ ว่าที่บอกว่าปลอมน่ะมันปลอมตรงไหน แตกต่างจากของจริงยังไง.............

แต่จริงๆแล้วถ้าเป็นผมจะขายกีต้าร์ ผมจะนัดเจอในที่ๆผมสะดวกอ่ะครับ............ไม่เสียความรู้สึกเท่าไหร่...........

ตุ๊ อคูสติก.

• member
  • E - A - D - G - B - e
กีตาร์น่ะ ไม่ปลอมหรอกครับ

ไอ้คนจะมาซื้อน่ะปลอม ไม่มีตังค์ซื้อหรอก แต่มันคิดจะทำอะไรสักอย่าง

จังหวะทำการคงจะไม่เอื้ออำนวยให้ลงมือ เลยออกมุขนี้ แล้วชิ่ง
No 1 Does It Better.

anyidea

• member
กีตาร์น่ะ ไม่ปลอมหรอกครับ

ไอ้คนจะมาซื้อน่ะปลอม ไม่มีตังค์ซื้อหรอก แต่มันคิดจะทำอะไรสักอย่าง

จังหวะทำการคงจะไม่เอื้ออำนวยให้ลงมือ เลยออกมุขนี้ แล้วชิ่ง

มีสิทธิ์เป็นไปได้ ครับ

Bianconeri

• member
  • Yamaha Red Label
เล่นกันอย่างงี้เลยเหรอ

ไม่พร้อมก็โทรมาบอกกันก่อนออกจากบ้านก็ได้

ส่วนใหญ่ที่เจอ เล่นปิดมือถือหนีเลย

Gunso

• member
โพสเบอร์โทรลงที่นี่เลยครับน้า  จะได้ระวังตัวไว้

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
เห็นใจพี่ ดอกเดียวนะครับ... ผมก็เคยเจอคล้าย ๆ กัน แต่เขา ไม่บอกว่า "ของปลอม" หรือ ไม่บอกว่า "ขอดูเฉย ๆ ไม่ซื้อครับ"

แต่เขาบอกว่า .... "กีตาร์สวยมาก แบบนี้เลยที่ใช่ ผมอยากซื้อครับ ไม่ได้พกเงินมา แล้วตอนนี้ก็ไม่มีเงินในบัญชีด้วย" 555555+ 

(ผมไม่โกรธนะ เพราะบังเอิญเป็นทางผ่านที่ผมต้องโคจรผ่านไปทุกวันพอดี)  ฮิ ฮิ

วันนั้นเลยขำ ๆ แต่เจอบ่อย ๆ ไม่ได้นะครับ เพราะมันอาจจะขำไม่ออกก็ได้   ^ ^'

ผมเคยเจอแบบว่ามาลองแล้วบอกว่าอยากใด้จริงๆแต่ตังไม่พอเงินออกอาทิตย์หน้า   พี่เก็บใว้ให้ผมหน่อยนะ

ผ่านมา5เดือนแล้วยังไม่เห็นหน้าเลย   กีต้าร์ตัวนั้นก็เลิกขายแล้วเก็บใว้เป็นที่ระลึกว่าเวลาขายอย่าเชื่อใครง่ายๆอีกครับ ;D ;D ;D ;D

noomxman

หนุ่มน้อย "อคู๊สติก"

• member
  • ดนตรีคือชีวิต แต่ไม่ไช่ทุกสิ่งในชีวิต ^^

คล้าย ๆ แบบนี้ ต่างกันตรงที่เอาไปให้มันดูถึงที่แล้ว มันไม่ได้บอกว่ากีตาร์ปลอม แต่มันบอกพี่ว่า ...ขอดูเฉย ๆ ไม่ได้บอกว่าจะซื้อ.. (-_-') เล่นเอามึน มือไม้สั่นไป 10 วิเหมือนกัน

คนอย่างนี้ ไม่ใช่ในเวปเราชัวร์ครับ พี่
[/quote]

ใช่ครับ ในเว็ปเรามีแต่คนนิสัยดีๆ  ไม่มีอย่างงี้แน่นอนครับ ^^
ต้องขยันซ้อมให้มากกว่านี้ ๆๆๆๆๆๆๆ

Swell Season

• member
เห็นใจครับ จริงๆคนซื้อน่าจะจ่ายค่ารถให้ เพื่อเป็นค่าเสียเวลา เสียโอกาสขาย ให้คนที่เค้าสนใจจริงๆ

หนุ่มน้อย "อคู๊สติก"

• member
  • ดนตรีคือชีวิต แต่ไม่ไช่ทุกสิ่งในชีวิต ^^
เห็นใจครับ จริงๆคนซื้อน่าจะจ่ายค่ารถให้ เพื่อเป็นค่าเสียเวลา เสียโอกาสขาย ให้คนที่เค้าสนใจจริงๆ
+1ครับ
ต้องขยันซ้อมให้มากกว่านี้ ๆๆๆๆๆๆๆ

nong

• member
บัดซบจริงๆเล้ย

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
น้าดอกเดียวได้เจ้าovationตัวนี้ไปจากผมเองครับ เข้ามาช่วยยืนยันว่า"ไม่ปลอมแน่นอน"เพียงแต่ตอนผมได้มาเอกสารต่างๆก็ไม่มีเหมือนกัน ผมเคยค้นหาข้อมูลต่างๆของovationรุ่นนี้เหมือนน้าดอกเดียว ข้อมูลต่างๆก็o.k.นะครับ ovationผลิตรุ่นนี้ออกมาจริงๆ แต่ความนิยมอาจจะไม่มาก ...คิดว่าคนที่นัดดูคนนั้นน่าจะมีจุดประสงค์อื่นๆ หรือไม่ก็คงไม่มีเงินมากกว่า...เที่ยวหน้าคงต้องระมัดระวังหน่อยหล่ะครับโก้  แต่ผมคนนึงนะ เวลาจะซื้อ-ขายกีต้าร์ก็จะดูแค่ในบ้านไม้เราเองนี่แหละ ไม่อยากไปดูของบ้านอื่น ถ้าพูดคุยกันทางโทรศัพท์แล้วไม่ชัวส์ หรือรู้สึกไม่ค่อยถูกชะตา ผมก็จะยกเลิกไป ที่ผ่านๆมาก็เจอแต่น้าๆสมาชิกในบ้านเราที่ใจดีทุกคนและการซื้อ-ขายก็จบลงด้วยดีทุกครั้ง บางคนผมว่าเจ๋งมากเลยเช่น น้าake iam(ขออนุญาตเอ่ยนาม) ผมเคยซื้อเคสโฟม แต่ยังไม่ได้โอนเงินนะ แค่โพสชื่อ ที่อยู่ให้ปุ๊บ น้าake แกส่งของปั๊บเลย ตอนแกโทรมาบอกนะของจะถึงเมืองกาญจนฯอยู่แล้ว ผมเพิ่งจะโอนเงินไปให้...ประทับใจน้าเอกจริงๆครับ
รักเธอ...ประเทศไทย

apinan14

• member
ผมว่าผม ซื้อง่ายที่สุดเลย จริงมั้ยน้าโก้

virgoromance

• member
อาจจะเจอพวกเพิ่งเคยดูกีตาร์แล้วร้อนวิชาแต่วิสัยทัศน์ยังไม่กว้างก็ได้ครับ
เลยรู้แค่รุ่นที่ตัวเองเคยเห็นผ่านตาหรือศึกษาจากเว็บมาแบบเดาๆ
ดีไม่ดีเคยเจอของปลอมเข้าไปแต่คิดว่ามันคือของจริง
ตัวที่ไม่เหมือนของปลอม(จริงๆ)ก็เลยถูกมองว่าปลอม
งงดีมั๊ยครับ 555
จาริกรอบใจตน

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
ในกรณีที่ผมจะซื้อ ผมจะบอกคนขายเลยครับว่า นัดดูที่ๆเค้าสะดวกที่สุด เผื่อเกิดไม่พอใจสินค้าจะได้ไม่มาอ้างโน่นนี่เรียกร้องอะไร ผมยอมไปหาถึงบ้านเองดีกว่า เพื่อความสบายใจ

ในกรณีที่ผมจะขาย ก็นัดเจอในที่ๆสะดวกทั้ง 2 ฝ่าย และบอกล่วงหน้าเลย ว่าไม่เอาไปให้ดูในที่ๆผมรับไม่ได้ เช่นต้องขนกีต้าร์ไปไกลๆ ต้องเสียค่าน้ำมันแพง ผมไม่ไป ก็บอกเค้าก่อน เลย การเป็นผู้ขายจะได้เปรียบอยู่ครับ

และไม่ว่าจะเป็นผู้ขาย หรือผู้ซื้อ ผมมักจะถามว่ามาจาก บ้านไม้รึเปล่า ชื่อ User อะไรครับ และจะพยายามให้เค้าเข้าไปตอบในกระทู้ อย่างน้อยก็จะได้รู้ว่า มีคนรู้จักเค้ามั๊ย จะได้วิเคราะห์ถูก และถ้าคุยกันในโทรศัพท์แล้ว มันรู้สึกแปลกๆ จะบอกปัดเลยครับ ไม่อยากมีปัญหาภายหลัง เสียเวลา เสียความรู้สึก เคยโดนมาบ้างครับ T^T

แต่ที่ต้องระวังคือ เค้ามีเจตนาแอบแฝงแค่ไหน จะซื้อจะขายก็ต้องระวังตัวกันนิดนึงครับ ขอให้ทุกคนโชคดีครับ ^_^

สมจิตร จงจอหอ
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

pong

• member
เห็นใจครับ กับความเหนื่อยที่ต้องแบกของไปให้เค้าดู แล้วเจอแบบนี้ คนนอกบ้านไม่ค่อยเข้าใจธรรมชาติของคนในบ้านครับ เหตุผลนึงในการใช้รูปประจำตัวเป็นรูปจริงของเรา ทำให้รู้ว่านี่เป็นคนในบ้านไม้ เจอกัน จำหน้ากันได้ ฉีกยิ้มให้กันก่อนเรย ยกมือไห้วทักทายกันแทบไม่ทันเลยครับ

Dokdiao

• member
ขอบคุณทุกความเห็นใจ ทุกความเข้าใจครับ   น้าๆทุกท่าน เดี๋ยวจะเล่ารายละเอียดให้ฟังว่า พี่คนนั้นว่าของผมปลอมยังไง

1 เขาบอกว่า Collectors ES 2005 ของแท้ ต้องที Inlay ปีที่ผลิต อยู่บนเฟรตบอร์ด  มาดูของแท้กันครับ ตามลิงค์เลยว่ามีไหม และเทียบกับตัวของผมด้วยนะครับ ให้น้าๆดูเอาเลย

http://www.ovationfanclub.com/cgi-bin/ubb/cgi/ultimatebb.cgi?ubb=get_topic;f=3;t=006871;p=0

Collectors ES 2005 ต่อให้เรียกทุกตัวที่ผลิตมาดู ก็ไม่มี inlay ปีที่ผลิต อยู่บนเฟรตบอร์ด ครับ  พี่คนนั้น มั่ว มากๆ เหอะ ;D ;D

2 เขาบอกว่า Ovation ทุกรุ่น ของแท้ต้องมี Serial number พิมพ์ฝังไปกับเนื้อไม้ วันที่ซื้อขาย พี่คนนั้น ดูเฉยๆ ไม่เอามือแตะไปที่ serial number อ้างว่าเอาสติ๊กเกอร์มาแปะไว้เฉย ผมละมึนเลยครับ อยากให้น้าๆทั้งหมดในบ้านไม้เอานิ้วมาแตะ Serial number กีต้าร์ของผมดู ว่า พิมพ์ฝังเนื้อไม้หรือเปล่า

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
ดีนะที่มันไม่พกปืนมาด้วย ผมล่ะกลัวมันปล้นกีต้าร์น้าดอกเดียว จริง ๆ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

yuth_pu_rx

• member
สุดตีนจริงอะไรจริง

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
สุดตีนจริงอะไรจริง

อ้าว อาจารย์โดนปลดบล็อค ip แล้วเหรอครับ 555+
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

pooslash

• member
ผมก็จะไม่เอากีต้าร์ไปให้คนซื้อดูครับ เพราะถ้าไม่เอาหรือเอาไปแล้วต่อราคาอีกทั้งที่สินค้าไม่ได้มีปัญหาอะไร เราจะเสียอารมณ์   จะให้คนซื้อมาดูเอง   อย่าไปสนใจพวกนี้เลยครับ คิดว่าโชคดีที่เขาไม่ได้ทำอะไรเรา