Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เจอลีลายึกยักคนจะซื้อกีต้าร์ ผมไปไม่ถูกเลยครับ  (อ่าน 9758 ครั้ง)

Dokdiao

• member
สืบเนื่องจากที่ผมตั้งกระทู้ขายกีต้าร์ Ovation Collectors ES ปี 2005 ไว้นะครับ ไปดูได้ที่หน้าซื้อขาย   ปรากฎว่า มีพี่ท่านนึงติดต่อมาซื้อ ก็คุย ตกลงราคา นัดวันซื้อขายกันเรียบร้อย โดยที่ผมก็ส่งภาพกีต้าร์สภาพจริงให้เขาดู และบอกเขาไปว่า ขาดเพียงเอกสารประจําตัวกีต้าร์ไป เพราะผมซื้อต่อมาจากน้าๆในกระทู้อีกทีนึง  พี่ท่านนั้นก็บอกว่าไม่เป็นไรๆ

วันนัดซื้อขาย ผมก็แบกกีต้าร์จากแถวสาทร ไปหาพี่เขาแถวลาดพร้าว หมดค่ารถไปกลับเกือบสองร้อย พอไปถึง พี่เขาดูกีต้าร์ไม่ถึงห้านาที บอกผมว่า กีต้าร์ผมเป็นของปลอม ไม่ซื้อ และบอกขอโทดทีนะ ผมก็ท้วงพี่เขาไป ว่าไม่ปลอมแน่นอน พี่เขาก็ทําเป็นโทรหาใครก็ไม่รู้ บอกผมแต่เพียงว่า เป็นคนขายกีต้าร์จากร้าน Music อะไรเนี่ยแหละครับ สักพักวางสาย บอกว่ากีต้าร์ผมปลอม แล้วก็บอกคําเดิม ไม่ซื้อ ขอโทดทีนะ แล้วเดินจากไป

ผมกลับมาที่พัก เช็กรายละเอียดกีต้าร์ของผม จากเว็บไซด์ต่างๆ ดูทั้งรูปและอ่านรายละเอียดกีต้าร์รุ่นนี้ จนแน่ใจว่ากีต้าร์ผมของแท้แน่นอน

เสียความรู้สึกไปพักใหญ่ครับน้าๆ เหนื่อยด้วยครับ >:( แบกกีต้าร์ขึ้นรถเมล์ ลงรถใต้ดิน เสียค่ารถฟรีๆ มาโดนคนซื้อยึกยัก หาว่ากีต้าร์ผมเป็นของปลอมอีก ถ้าไม่เอาก็บอกผมว่าไม่ซื้อนะ ยังดีกว่า

อยากเล่าสู่กันฟังจริงๆครับ  ผมขายกีต้าร์มาหลายตัว ไม่เคยเจอกรณีนี้  ;D  เล่นเอาผมไปไม่เป็นเลย เหอะๆ ???

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
โห.. มึนแทน (-_-') เขามาจากเวบเรา หรือเวบอื่นครับ ???
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

joe neck solid

• member
  :( :( :( เจออย่างนี้ก็แย่เลย   :( :( :(

vintageeeee

• member
โห.. มึนแทน (-_-') เขามาจากเวบเรา หรือเวบอื่นครับ ???

พี่กบก็เคยเจอ แบบนี้ไม่ใช่หรอ

555

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
  นี่เป็นเหตุผลที่ผมไม่แบกไปให้ใครดูครับ ถ้าจะซื็อก็มาดูที่บ้านเราแถมมีตัวอื่นให้ลองด้วย

แต่อยากรู้เหมือนกันครับว่าคนซื้อเป็นใครจะใด้ระวังใว้ครับน้า Dokdiao  ;D ;D ;D ;D
noomxman

• member

พี่กบก็เคยเจอ แบบนี้ไม่ใช่หรอ

555

คล้าย ๆ แบบนี้ ต่างกันตรงที่เอาไปให้มันดูถึงที่แล้ว มันไม่ได้บอกว่ากีตาร์ปลอม แต่มันบอกพี่ว่า ...ขอดูเฉย ๆ ไม่ได้บอกว่าจะซื้อ.. (-_-') เล่นเอามึน มือไม้สั่นไป 10 วิเหมือนกัน
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

Dokdiao

• member
น่าจะคนจากนอกเว็บครับ เพราะโทรหาผมเลย ไม่ได้มีการติดต่อทางกระทู้ และผมก็กระเเซะถามว่าอยู่บ้านไม้ ใช้ชื่ออะไร เขาก็ไม่ตอบครับ ถ้าเป็นคนจากบ้านไม้ ไม่ทํากันอย่างนี้แน่นอนครับ ผมอยู่บ้านไม้มาตั้งแต่เว็บเก่าล่ม ไม่เคยเจอแบบนี้ครับ

• member
น่าจะคนจากนอกเว็บครับ เพราะโทรหาผมเลย ไม่ได้มีการติดต่อทางกระทู้ และผมก็กระเเซะถามว่าอยู่บ้านไม้ ใช้ชื่ออะไร เขาก็ไม่ตอบครับ ถ้าเป็นคนจากบ้านไม้ ไม่ทํากันอย่างนี้แน่นอนครับ ผมอยู่บ้านไม้มาตั้งแต่เว็บเก่า ไม่เคยเจอแบบนี้ครับ

ชัวร์ครับ คนบ้านเราไม่เคยมีแบบนี้ แต่ที่อื่น ผมโดนประจำ  :P

gear78

• member
ถึงขั้นนั้นแล้ว ผมจะบอกว่าปลอม พ่..  มึงดิ ไอ้....   55

เสียความรู้สึกเหมือนกัน ครับ

tumtengu

• member
ไอ้คนที่พี่เค้าโทรไปถามก็เทพจริงๆนะครับ
ขนาดไม่เห็นตัวกีต้าร์ยังรู้เลยว่าปลอม  นับถือๆ ฮ่าๆๆๆ

jomyutshinjo

• member
แย่เลยครับ รั่วสุดตีน

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ไอ้คนที่พี่เค้าโทรไปถามก็เทพจริงๆนะครับ
ขนาดไม่เห็นตัวกีต้าร์ยังรู้เลยว่าปลอม  นับถือๆ ฮ่าๆๆๆ

มันเก่งมาก555555

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com

คล้าย ๆ แบบนี้ ต่างกันตรงที่เอาไปให้มันดูถึงที่แล้ว มันไม่ได้บอกว่ากีตาร์ปลอม แต่มันบอกพี่ว่า ...ขอดูเฉย ๆ ไม่ได้บอกว่าจะซื้อ.. (-_-') เล่นเอามึน มือไม้สั่นไป 10 วิเหมือนกัน
[/quote]

คนอย่างนี้ ไม่ใช่ในเวปเราชัวร์ครับ พี่

guitaroa47

• member
ของน้า bluemoon
คนมาดูของนี่มันน่าโดน ทีน จริงๆ ครับ เหอๆ

springwaltz

• member
  • Vet Med
แย่เลยครับเจอเเบบนี้น่าเห็นใจครับ

TOM1869

• member
ถ้าไม่มั่นใจจริง ไม่ควรนำกีต้าร์ไปให้ดูถึงที่ ครับ ควรให้มาดูที่ทำงานหรือที่บ้านของเรา  เว้นแต่เป็นเส้นทางผ่านที่เราสะดวก  เผื่อเกิดดูของแล้วยังไม่ตัดสินใจจะได้ไม่เสียความรู้สึกทั้ง สอง ฝ่ายครับ
Line id: 081-8718003

KULAA_101

• member
เวลาผมจะซื้อกีต้าร์ทีนี้ผมจะปล่อยโง่เลยครับ กิเลสครอบงำหมด เช็ครายระเอียดกีต้าร์ตามที่ต่างๆ2-3วันแล้วดูลักษณะผู้ขายแล้ววัดใจสอยเลย...555...เป็นวิธีที่โง่สุดๆไม่เคยเห็นตัวจริงที่จะซื้อเลย....แต่ก็โชคดีทุกครั้ง...อิอิ....

Guitar_Joe

• member
พาเพื่อนสัำกสองสามคน ไม่นวดมานเลย ห้าๆๆ พูดเล่นนะ ชั่วชีวิตหนึ่งคนเรามีโอกาศเจอคนกวนตรีนได้หลายคนครับ
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

KULAA_101

• member
พาเพื่อนสัำกสองสามคน ไม่นวดมานเลย ห้าๆๆ พูดเล่นนะ ชั่วชีวิตหนึ่งคนเรามีโอกาศเจอคนกวนตรีนได้หลายคนครับ

****..... น้านนนน....พาชาวบ้านหาเรื่องแต่เช้าเลยนะน้าฯ....อุอุ....

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
เห็นใจพี่ ดอกเดียวนะครับ... ผมก็เคยเจอคล้าย ๆ กัน แต่เขา ไม่บอกว่า "ของปลอม" หรือ ไม่บอกว่า "ขอดูเฉย ๆ ไม่ซื้อครับ"

แต่เขาบอกว่า .... "กีตาร์สวยมาก แบบนี้เลยที่ใช่ ผมอยากซื้อครับ ไม่ได้พกเงินมา แล้วตอนนี้ก็ไม่มีเงินในบัญชีด้วย" 555555+ 

(ผมไม่โกรธนะ เพราะบังเอิญเป็นทางผ่านที่ผมต้องโคจรผ่านไปทุกวันพอดี)  ฮิ ฮิ

วันนั้นเลยขำ ๆ แต่เจอบ่อย ๆ ไม่ได้นะครับ เพราะมันอาจจะขำไม่ออกก็ได้   ^ ^'